bé nhà mình có bị điêc không?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi huanbeo71, 7/12/2009.

1. huanbeo71

huanbeo71 Banned

cu tý nhà mình gần hai tháng rồi khi ngủm mình lấy súc sắc lắc rất mạnh gần tai cháu mà cháu chẳng thức dậy gì cả kể cả khi cháu thưc mình lắc mà cháu chẳng nhìn theo vậy cháu có bị điếc không? mình đang lo quá mẹ nào biết chỉ bảo cho mình nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huanbeo71
    Đang tải...

2. quantreem84

quantreem84 Thành viên tích cực

K sao đâu mẹ nó ơi, các bé tầm này ngủ say lắm

3. Uyên Thảo

Uyên Thảo Bắt đầu nổi tiếng

mới sinh ra ở bệnh viện người ta đã thử phản xạ với âm thanh của các bé rồi. mình nghĩ cũng dễ để nhận biết lắm. lúc ngủ say thì cũng không thể biết chắc chắn được mà mình nghĩ nên thử vào lúc bé đang ngà ngà ngủ vì lúc này chỉ cần tiếng động nhẹ là bé sẽ giật mình. bạn thử xem nhé,mong là bé khỏe mạnh

4. Rùa con

Rùa con http//www.eshopruacon.com

Đọc tên cái topic thấy giật mình, mẹ nó đổi tên khác đi :)
    Lúc ngủ thì thế, thế còn thức thì sao, mẹ nó gọi bé có nhìn k? Cỡ tầm này bé chưa phản ứng nhiều đâu, mình nghĩ chắc k sao, mẹ nó đừng lo lắng quá.

5. KO2 THẢO

KO2 THẢO Thành viên tích cực

bé thức mà súc sắc cũng không nhìn theo ,,mẹ nó thử cho con đi khám đi .bạn mìn hồi sinh con cũng cứ bảo tại thần kinh tốt nên bé không giật mình .đến khi bé lớn 4 tháng vẫn thế đi khám bs nói bé bị điếc bẩm sinh.

6. La_nguyen_bach_linh

La_nguyen_bach_linh Bông " đẹp zai "

Chị nên cho bé đi khám đi ạ. Em trai em cũng bị như vậy. Hồi bé mọi người cứ khen nó ngoan vì nó chẳng khóc mấy, mà cũng chẳng quấy. Nhưng thấy nó thờ ơ với mọi sự việc xung quanh, càng dần lâu càng lo, Khi bố mẹ em đưa đi khám thì BS kết luận là câm điếc bẩm sinh. Năm nay nó 21tuoi rồi.
    Thường thì điếc sẽ kéo theo trẻ bị câm, nhưng câm không thì có khả năng sẽ vẫn nghe thấy. Mà điếc bẩm sinh khó chữa lắm ạ. xác xuất thành công không cao đâu ạ. Chị nên cho bé đi khám là tốt nhất.

7. daolenhi

daolenhi Thành viên rất tích cực

mẹ KO2THAO nói đúng đấy, mẹ nó nên cho em bé nhà mình đi khám sớm xem thế nào nhé!
    trước đây con gái mình cũng thế, cả nhà ai cũng lo lắng nên đưa đi khám nhiều nơi, ở đâu bác sĩ cũng nói là ko sao, phát triển bình thường, lúc đó mình cùng mọi người mới an tâm đó, giờ thì con gái mình được 2 tuổi, cháu ko bị sao cả.
    nhưng dù sao cũng nên đi khám thì mới hết lo được!

8. thinhanh

thinhanh Thành viên rất tích cực

Bạn ơi, mới có 2 tháng, đừng lo quá, vì mình đã nghe bs dặn khi bé 4 tháng mà vỗ tay hay lục lạc mà bé không có phản ứng lại thì mới nên đi khám bạn ah.

9. mẹ Thảo An

mẹ Thảo An Gia đình chim cánh cụt.

có khi nào bất chợt có âm thanh lạ như còi xe máy mà bé giật mình không mẹ nó .Nếu mà giật mình được thì không sao đâu mẹ nó ah.

10. nhilelan

nhilelan Thành viên sắp chính thức

Hai tháng mà lúc thức cũng không phản xạ với lục lạc thì nên đi khám bạn ạ. Bé nhà mình 2 tháng đã biết quay lại hướng mẹ gọi, hơn 2 tháng đã nói chuyện với bố mẹ rồi.

11. huanbeo71

huanbeo71 Banned

ẩcm ơn các mẹ nhé
    mấy hôm nay cháu cũng biết nói chuyện nhưng mình lắc lú lắc chau vẫn không nhìn theo các mẹ à