bé quá nhút nhát!

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi sausun, 27/10/2011.

Tags:
  1. sausun

sausun Thành viên chính thức

Cả nhà ơi! Cu Sâu nhà em được 25 tháng rồi. Nhưng bé rất nhút nhát. Mặc dù e đã cho cháu ra ngoài nhiều, đến đám đông cũng nhiều. Thế mà cháu vẫn vậy. Ở nhà thì nghịch thôi rồi nhưng ra ngoài là sun voif ị ngay. E phải làm sao bây giờ các mẹ. Cả nhà giúp em nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sausun
    Đang tải...

2. sausun

Ðề: bé quá nhút nhát!

Các cha mẹ thông thái cí biên pháp gì giúp em với!

3. Aquarius

Aquarius Thành viên rất tích cực

Có thể bé thuộc tuýp có nét tính khí cần thời gian lâu một chút để thích nghi với một môi trường lạ. Bạn cũng không cần lo lắng quá. Bé đi học chưa? Tính nhút nhát của bé sẽ đỡ dần khi bé lớn hơn và tiếp xúc rộng hơn ngoài môi trường gia đình.

Bé nhà mình ngoài 2 tuổi cũng như vậy đấy, đến giờ gần 4 tuổi mà mình cũng chưa thể gửi bé sang nhà hàng xóm chơi một mình được đâu (trừ một nhà bé đã rất quen). Nhưng đưa bé đến trường thì bé quen lắm rồi, cô nào đón cũng được, kể cả cô nhà bếp ý. Ngoan ngoãn theo cô và chào bố mẹ.... Nhưng đến nơi nào lạ thì bé cũng vẫn mất một chút thời gian để làm quen rồi mới chơi đùa vui vẻ

sausun thích bài này.
  4. sausun

Cảm ơn mẹ Aquarius! Bé nhà em cũng thế. Nhà hàng xom thì k gửi được nhà nào. Chỉ có nhà bà ngoại thôi c ạ.e đang định đủ 30 tháng e sẽ cho cháu đi lớp để cải thiện tình hình. Giờ e phaitlr tập cho cháu ăn cơm đã. Lại cả khoản cơm nước cũng chậm hơn các bạn nữa chứ.

5. amnhacbinhminh

amnhacbinhminh Thành viên chính thức

chậm cho chắc mẹ bé ạ hihi
    bé chậm thì mẹ càng phải kiên nhẫn, không nên vì vậy mà cố tìm mọi cách để bé có thể tự tin chơi đùa ngay
    Bé nhà chị gái em cũng vậy, tầm 2- 3 tuổi cứ mỗi lần ra bà ngoại là lại phải mất một chút thời gian để " làm wen" từ đầu, dần dần bé khắc hết mà, kiên nhẫn, kiên nhẫn và kiên nhẫn hihi

6. nuhoangcuasacdep

nuhoangcuasacdep Thành viên chính thức

trẻ con thường là như thế í mà có gì đâu? Lớn lên bé sẽ thay đổi tính cách mà

7. amnhacbinhminh

amnhacbinhminh Thành viên chính thức

mẹ bé cứ cho bé ra ngoài giao lưu với các bạn nhiều vào, ban đầu thì bố mẹ tham gia cùng các hoạt động của cháu, dần dần để bé tự chơi với các bạn, bé sẽ tự tin hơn. Bố mẹ cũng chú ý khuyến khích bé mỗi khi bé làm đúng, điều này sẽ giúp bé tự tin hơn nhiều vào bản thân :)

8. xinh_kieu

xinh_kieu Thành viên sắp chính thức

Cho bé đi học chắc sẽ hết nhát ngay.

9. phuongmaithi

phuongmaithi Thành viên nổi tiếng

Bé nhà mình cũng nhút nhát lắm nhưng được cái thích nghi nhanh, đến lớp chi mất vài hôm để quen cô giáo và các bạn. Mẹ nó cứ kiên trì cho con giao lưu với các bạn, rồi dần dần bé sẽ đỡ. Nhưng cũng có thể đó là tính cách của cháu nên mẹ nó đừng hy vọng cháu sẽ thay đổi "đột biến" nhé.