Cần giúp: Bệnh Viêm tai giữa nguy hiểm như thế nào và cách chữa trị

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi uatkimhuong229, 28/1/2015.

1. uatkimhuong229

uatkimhuong229 sieuthisua247.com

Hồi xưa em có bị côn trùng chui vào tai, sau đó lấy ra được. Nhưng một thời gian sau thì em bị đau tai, bác em làm thuốc chuẩn đoán là bị viêm tai giữa. Cho uống kháng sinh và vệ sinh tai 1 2 ngày thì khỏi. Cứ khoảng hơn 1 năm em lại bị đau 1 lần, đến giờ đã đau như vậy 3 lần rồi. Ban đầu em nghĩ chỉ là bình thường, uống thuốc khỏi rồi thôi, nhưng nghe có người bảo không mổ thì sẽ bị tái đi tái lại nhiều lần nữa. Có người còn bảo sau này sẽ ăn vào não gây giảm trí nhớ và giảm lưu thông máu. Em chưa đi khám vì muốn đợi qua năm. Em đã đọc những bài liên quan về viêm tai giữa nhưng toàn là bệnh ở các bé, không có ở người lớn. Em xin hỏi các anh/chị có kinh nghiệm chỉ giúp em bệnh này có nguy hiểm đến vậy không và ngoài mổ ra thì còn cách nào không. À mà cả cho em biết địa chỉ mà anh/chị đã từng mổ ở đâu em với nhé.

Em cảm ơn rất nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi uatkimhuong229
    Đang tải...

2. vietmy2010

vietmy2010 Bắt đầu tích cực

Ðề: Bệnh Viêm tai giữa nguy hiểm như thế nào và cách chữa trị

mình ngày sưa cũng vậy chữa mãi ko ổn sau phải nhờ người quên mua thuốc bên pháp cho uống giờ hết rồi. bạn muốn mình hỏi cho 0976115210

3. sau0111235

sau0111235 Thành viên rất tích cực

Ðề: Bệnh Viêm tai giữa nguy hiểm như thế nào và cách chữa trị

Viêm tai là một loại bệnh lý hay gặp, chiếm tỷ lệ 12% dân số. Bệnh có thể gặp ở cả người lớn và trẻ em. Viêm tai cũng có thể ảnh hưởng tới tính mạng, tuy nhiên phần lớn những bệnh nhân viêm tai ảnh hưởng tới chức năng nghe và định hướng của người bệnh.

Viêm tai giữa (VTG) được chia làm hai loại: VTG nguy hiểm và VTG không nguy hiểm. VTG nguy hiểm là loại viêm tai có chỉ định phẫu thuật bắt buộc. VTG không nguy hiểm bên cạnh việc phẫu thuật phục hồi chức năng nghe thì việc điều trị nội khoa phối hợp không thể thiếu được.
    Mình nghĩ nên đi khám để được bác sĩ tư vấn điều trị kịp thời. Bạn có thể tham khảo tai mũi họng của Bạch Mai.