Cần giúp: Bị Dị Ứng, Mẩn Ngứa, Sẩn Mề Đay Nên Uống Thuốc Gì Cho Hiệu Quả?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi nam2nam4, 26/9/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. anhminh360

anhminh360 Bắt đầu tích cực

Em thấy dị ứng thì nên đi khám lúc bị nổi thôi, chứ đừng uống lâu dài để kiềm lại. Mấy loại giải độc gan đó thực chất là kích thích cho gan làm việc nhiều hơn để tống hết độc tố ra ngoài. nếu lạm dụng thời gian sau dễ bị suy gan thậm chí là ung thư gan nữa. Nước mát cũng nên uống có giới hạn thôi, cơ thể phụ nữ không hợp với những thứ thuộc tính hàn mát qua đâu. Dễ bị vô sinh ấy.

Đang tải...

2. Thảo Maria

Thảo Maria Thành viên mới

em hay bị dị ứng thuốc cũng khổ lắm các mẹ ạ

3. Legolas2106

Legolas2106 Thành viên mới

Không biết sử dụng siro Tiêu Ban Thủy liệu có khỏi hẳn không o_O Nếu khỏi thì hay quá vì quê ngoại mình ở quảng ninh mà mỗi khi ra đấy cũng toàn sợ ăn đồ biển vì ăn vào là lại ngữa- khổ nỗi là thích ăn đồ biển lắm- nhìn toàn món ngon, hấp dẫn không :(

4. Chanel_12

Chanel_12 Thành viên chính thức

Vậy là vẫn có cơ hội ăn lại các loại hải sản đó đúng không ạ :). Tin vui tin vui.

5. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Mình nghĩ nếu như mới bị dị ứng hải sản thì có lẽ là do nóng trong người đấy. Dùng thải độc gan cho hết nóng là có thể ăn lại được. Còn bị dị ứng thì mình nghĩ vừa ăn phát là bị luôn chứ không cần tối về nhà mới bị đâu :)

6. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

Dùng tốt bạn ạ. Mà nên xác định có đúng là bị dị ứng hải sản không hay giống với bạn Chanel12. Mình cũng nghĩ là 2 bạn đều bị nóng trong người chứ không phải do dị ứng. Bị dị ứng là giống đứa bạn mình kìa. Nó vừa ăn vào cái là người nổi mẩn, ngứa ngáy luôn. Không cần phải chờ đến lúc về nhà mới bị đâu. Mà bị luôn lúc ở quán ăn ý. Rất khó chịu mà lại không làm gì được cả.

7. rubylinlin

rubylinlin Thành viên chính thức

Nếu đã bị mẩn ngứa thì dùng siro Tiêu Ban Thủy này khá là hợp lý đấy. Kèm theo sử dụng thuốc boganic nữa. Mua lá trầu về giã nhuyễn bôi lên vùng ngứa. Uống nước lọc nhiều, uống thêm nước chanh, cam, nha đam, đặc biệt atiso rất tốt cho bệnh này nhé.

8. HoangTN50K

HoangTN50K Thành viên chính thức

Em bị mẩn ngứa đến nay cũng được gần 1 năm rồi. Bị nổi sẩn nhiều ở 2 cánh tay và ngực, càng gãi càng ngứa. Em đã chữa ở bệnh viện da liễu 2 đợt nhưng không khỏi, cứ lúc uống thuốc bệnh đỡ, không uống thuốc nó lại nổi lên. Giờ dùng cái thuốc Siro Tiêu Ban Thủy này được không các chị ơi :(. Em thấy nó cũng được quảng cáo nhiều trên truyền hình lắm mà không biết liệu nó có phù hợp với em không nữa.

9. nam2nam4

nam2nam4 Bắt đầu tích cực

Mình đang dùng loại này đây. Dùng được hơn 2 tuần rồi. Thấy hiệu quả khá là rõ rệt đấy. Hầu như các vết mẩn ngứa đã mờ đi và dứt điểm cơn ngứa rồi. Nhưng vẫn cứ phải dùng cho đủ liều rồi nghỉ. Chắc sau khi kết thúc liều uống thì mình sẽ dùng các cách tự nhiên như kiểu lá khế để trà ngoài da cho khỏi hẳn mới thôi :). Chứ nó mà tái phát chắc khốn khổ luôn mất.

10. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

Mình đính chính với bạn là Siro Tiêu Ban Thủy không phải là thuốc nhé. Cái này là thực phẩm chức năng, hỗ trợ điều trị dị ứng, mẩn ngứa, nổi mề đay nhé. Còn trường hợp của bạn thì hoàn toàn có thể sử dụng loại này. Nên dùng kèm với việc sử dụng lá khê trà ngoài với các vết mẩn ngứa. Trong uống ngoài xoa giúp công hiệu tăng lên gấp bội nhé.

11. HoangTN50K

Hiện tại giá của nó là bao nhiêu vậy các chị. Mà công dụng chính của nó là gì ạ.

12. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

Với ưu điểm an toàn, lành tính hơn so với thuốc chống dị ứng, siro TBT ngày càng được ưu tiên chọn lựa khi đối phó với các trường hợp dị ứng, mẩn ngứa, sẩn mề đay. Nó giúp thanh nhiệt, tiêu độc, mát huyết, chống dị ứng. Giá thì vào tầm 45.000 1 lọ 150ml đó bạn.

13. nguyen_ngoc81

nguyen_ngoc81 Bắt đầu tích cực

Đến mức đi khám da liễu 2 lần mà vẫn còn bị thì chứng tỏ da bạn chết khá mạnh rồi. Thuốc uống không ăn thua hoặc là BV da liễu đấy đưa thuốc đểu cho bạn uống rồi. Chứ làm gì mà đã đi khám da liễu rồi mà vẫn không khỏi được.

14. HoangTN50K

Em cũng không biết nữa :(. Đi khám thì họ kê đơn cho thuốc nào thì cứ đi mua cái đó uống thôi. Nhưng mà uống thì cũng đỡ thật. Nhưng dừng thuốc thì lại tái phát ý ạ. Nên giờ chả thèm uống nữa. Đợt vừa rồi nóng quá thì lại bắt đầu bị nổi trở lại nên rất khó chịu :(.

15. mecuaheoxinh

mecuaheoxinh Bắt đầu tích cực

Đứa em em sau sinh giờ đang cho con bú bắt đầu bị nổi mẩn ngứa :(. Liệu uống Siro Tiêu ban Thủy được không các mẹ ơi. Để tư vấn cho nó uống cho nhanh khỏi. Chứ giờ nhìn nó tay bế con tay gãi khổ sở quá.

16. mecuahana

mecuahana Bắt đầu tích cực

Dùng được đấy mẹ heo ơi. Em đang cho con bé nhà em dùng TBT baby nè. Nên em nghĩ là sẽ không ảnh hưởng đến sữa và sức khỏe của bé đâu :).

17. TamTamHN

Bạn hoàn toàn có thể sử dụng siro Tiêu Ban Thủy, chiết xuất 100% từ các thành phần thảo dược thiên nhiên có tác dụng trị ngứa, an toàn, không ảnh hưởng đến sữa mẹ và em bé. Bạn lưu ý liều dùng như sau:
    - Cắt nhanh cơn ngứa (dùng thay thuốc tây): uống liều gấp đôi hoặc gấp ba liều ghi trên nhãn.
    - Liều duy trì phòng ngừa tái phát: Sau khi giảm ngứa; dùng liều duy trì (liều ghi trên nhãn) để phòng ngừa tái phát trong ít nhất 6-12 tuần.

18. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Cây chó đẻ có dễ kiếm không chị nhỉ? Em thấy lá khế đã khó kiếm rồi còn cây chó đẻ chắc ở thành phố khá khó kiếm nhỉ? Thấy chị trộm vía khỏi được bệnh cũng muốn lưu lại cách này để làm lưu ý :)

19. TamTamHN

Tính ra xưa giờ mình mới nghe dùng cây chó đẻ để chữa viêm gan thôi chứ chưa thấy dùng để tắm và chữa mẩn ngứa bao giờ cả @@

20. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Em lang thang thấy có các cách dân gian chữa bệnh mẩn ngữa, mề đay nên chia sẻ với các mẹ:
    – Vỏ táo chua, vỏ quả nhãn, lượng bằng nhau đem nấu lấy nước rửa chỗ da bị dị ứng.
    – 150 gr lá hẹ, 50 gr hành lá, cùng 30 ml rượu trắng đem nấu lấy nước uống, chia làm 2 lần dùng trong ngày.
    – Lấy thân cây đu đủ 30 gr đem nấu nước, chia làm 2 lần uống trong ngày.
    – Hoa quế 10 gr, cho vào một ít nước để nấu lấy nước dùng, chia làm 2 lần dùng trong ngày.
    Cũng chưa có dịp để thử cách nào nhưng chắc là sẽ có tác dụng ạ :)

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.