Tâm sự ️bí Quyết Đánh Thức Kĩ Năng Giao Tiếp Trong Bạn

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Spalaptop, 29/7/2021.

1. Spalaptop

Spalaptop Spalaptop - Phụ kiện Laptop

Đã từng là một người sống khá khép kín, hay nói cách khác là im lặng cực kì khi làm việc trong một cộng đồng.
    Với khuôn khổ công ty, thì hầu như cả ngày mình không nói ra được câu nào với người đồng nghiệp kế bên.
    Dẫu điều này có thể không quá ảnh hưởng tới kết quả công việc bạn.

Nhưng để tạo ra được mối quan hệ chất lượng, hay cải thiện hiệu suất việc làm từ sự giúp đỡ, thì điều này đang dần hủy hoại chúng.

Tất nhiên không gì là không thể, chỉ là bạn chưa nhận ra được tầm quan trọng của nó và quyết tâm thay đổi.

Còn bạn đã sẵn sàng thì cùng Spalaptop.com đánh thức kĩ năng này trong mình nhé.

• Tự đánh giá lại bản thân, nhận ra điểm còn yếu và điểm mạnh từ đó khai thác với những người xung quanh và bộc lộ nó. Bởi nếu là điểm mạnh, chắc chắn một điều - không khó để bạn thể hiện nó.

• Đừng đánh giá bản thân mình với người khác, vì nó chính là rào cản ngay bạn giao tiếp với cấp trên. Hay những người đồng nghiệp chưa chắc đã giỏi hơn bạn.

• Nếu khó để bạn bắt chuyện với người lạ hãy giao tiếp với người thân quen. Việc tập chia sẽ, tạo ra nhiều câu chuyện sẽ giúp bạn dạng nói hơn với người lạ.

• Tự hình dung ra một hoàn cảnh tình huống sắp diễn ra. Đây là một cách rất hay khi tự đặt trước tình huống về một vấn đề/ câu chuyện bạn muốn trao đổi.

• 5W chưa bao giờ là lỗi thời(Ai chưa biết thì search google nhé), tập đặt câu hỏi sẽ kéo dài được câu chuyện của mình hơn. Tất nhiên là xoay quanh vấn đề bạn đang nói nha.

Mình tin rằng, tập làm quen với những cách làm này sẽ giúp bạn thay đổi trong giao tiếp. Vì đây cũng chính là trải nghiệm thực tế của chính mình.

Chúc bạn nói nhiều và hơn nha

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Spalaptop
    Đang tải...