Thông tin: Bí quyết giảm 10kg trong 1 tháng, bạn có tin?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi beautiful_09, 18/6/2014.

1. beautiful_09

beautiful_09 Thành viên sắp chính thức

- Giảm 10kg trong một tháng - Bạn chật vật với những kế hoạch giảm cân mà theo bạn khó mà có thể thực hiện được, hãy thử tham khảo một vài phương pháp dưới đây để giảm cân làm đẹp vóc dáng nhé! Làm sao để giảm cân nhanh được ???

Với chiều cao là 1m62, nặng 65kg thì cơ thể này thực sự làm tôi căm ghét chính mình. Vì quá béo, quá đồ sộ nên tôi không giám đi đâu, sợ hãi trước mọi ánh nhìn của mọi người, bản thân tôi cũng chẳng dám đi mua quần áo và phải nhờ mẹ đi mua cho vì quá tự ti trong giao tiếp. Mặc dù tôi mới chỉ 23 tuổi nhưng đầu tóc,thân hình, cách ăn mặc,…giống như phụ nữ mới sinh con vậy. Đây thực sự là một thảm hoạ!

Giảm 10kg trong 1 tháng, đó là kỉ lục mà tôi đạt được khi còn là sinh viên. Chỉ sau 1 tháng từ một bé mập 65kg tôi đã giảm xuống còn 55kg.

giảm 10kg trong 1 tháng

Tôi bắt đầu đề ra kế hoạch giảm cân cho riêng mình. Lúc đầu, tôi áp dụng phương pháp nhịn ăn giảm cân. Dường như tôi chỉ uống nước và uống nước, cùng lắm thêm chút rau xanh cho mỗi bữa, nói không với tinh bột. Theo đó, cân nặng của tôi cũng nhanh chóng giảm xuống được 4kg. Nhưng lại khiến tôi cảm thấy thật sự mệt mỏi, cơ thể suy nhược. Cứ đà này thì tôi không thể chăm sóc cho gia đình mình được và rồi tôi lại ăn uống như trước, sức khỏe bình ổn nhưng đồng nghĩa với việc cân nặng lại trở lại như cũ. Tôi thất bại lần đầu nhưng vẫn quyết tâm thực hiện lại lần 2, rồi lần 3, lần 4…Thất bại liên tiếp khiến tôi thật sự nản.

Sau đó được quen một người bạn chia sẽ một bí quyết giảm 10kg trong 1 tháng rất hiệu quả mà mình đã áp dụng

6 bước đơn giản giúp bạn giúp bạn giảm cân nhanh, hiệu quả:

1. Uống nước ngay khi thức dậy: Điều đầu tiên bạn cần làm vào mỗi buổi sáng là uống 2 ly nước, điều này rất có ích cho hệ tiêu hóa.

Uống nhiều nước giúp bạn giảm cân tốt

2. Ăn nhiều trong bữa sáng: Nên ăn sáng sau khi thức dậy 45 phút. Hãy chọn các món ăn có nguồn gốc hữu cơ như táo, chuối, yoghurt, cá ngừ, thịt cừu, cà chua, cà rốt, hồ tiêu, mật ong nguyên chất…

3. Uống nước suốt cả ngày: Lời khuyên dành cho bạn là hãy uống 8 ly nước mỗi ngày để không bị béo phì và luôn sở hữu 1 làn da đẹp.

4. Đi bộ liên tục một giờ mỗi ngày: Bạn không cần phải đi nhanh hay chạy, chỉ cần bước đi bình thường. Đi bộ ngoài trời là tốt nhất.

giảm 10kg trong 1 tháng

Mỗi ngày nên đi bộ 1 giờ sẽ giúp bạn giảm cân hiệu quả

5. Không ăn sau 6 giờ tối. Điều này sẽ khó khăn với một số người, nhưng lại rất tốt nếu bạn muốn giảm cân.

6. Thực hiện 1 thực đơn ăn kiêng giảm cân khoa học.

Nếu do đặc trưng công việc hoặc thói quen hàng ngày, bạn không thể ăn kiêng hay tập thể dục được thì lời khuyên hữu hiệu nhất dành cho bạn là dùng thực phẩm chức năng hỗ trợ giảm cân, một xu hướng mới của thời đại, giúp bạn giảm cân rất hiệu quả mà không cần phải ăn kiêng hay tập thể dục.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi beautiful_09
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 18/6/2014
  2. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

Ðề: Bí quyết giảm 10kg trong 1 tháng, bạn có tin?

mình thử rùi mà không được hix, chắc phải tìm cách khác

3. Mẹ Ku Top

Mẹ Ku Top Thành viên chính thức

phương pháp nào thì cũng cần phải kiên trì, ko kiên trì thì có thuốc thần thì cũng chịu ạ

4. lonta_lonton

lonta_lonton bà trẻ khó tính

các cách trên có vẻ ko có tác dụng với e và nhiều người..............

5. quanghn90

quanghn90 Bắt đầu tích cực

Bạn em nó cũng muốn giảm cân lắm mà không có làm được. Nghe nó kể mà gian nan lắm :D. Nào là nhịn ăn, tập thể hình .......giảm được 2-3 kg thì sau 1 vài ngày thoải mái thì nao nhiêu công sức lại đổ xuống sông xuống bể. Mà nó nào có ăn nhiều cho kham : sáng thì nó chỉ làm quả dưa chuột, buổi trưa thì nó ăn khoảng 7-10 k kơm, tối thì chỉ ăn chút salad mà vẫn cứ tăng cân,đến khổ :D

6. prettydaisy

prettydaisy Tủ Đồ Đẹp

Mình thì giảm cân bằng cách hơi dị 1 tí, cũng là áp dụng các phương pháp giảm cân thông thường nhưng để không bị bệnh ì và lười, mình mua 1 chiếc váy mình cực kỳ thích về, nhưng mua sz nhỏ hơn bình thường để mình chưa mặc được ngay. Bằng cách đó mình buộc bản thân p kiên trì để giảm cân cho vừa với váy.

7. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

mình thì sáng ăn ko nhiều, tối cũng thế. nhưng trưa thì thấy đói kinh khủng lắm, bởi vậy mãi ko xuống cân được. mình đang định năng hoạt động thể thao cho tiêu mỡ, mà mấy buổi tối lạnh nên lười quá ](*,)

8. bebongkute

bebongkute Thành viên đạt chuẩn

giảm cân phải kết hợp tập luyện, các mẹ cứ tập TD đều dặn, thường xuyên, k thể có ch k giảm, quan trọng là mình có giữ đc cường độ tập luyện hay ko, em cũng lười, cứ tập đc 1 time lại bận này bận kia rồi nghỉ

9. bigonvietnam

bigonvietnam Thành viên tập sự

Thôi thì cũng đành kiên trì vậy thôi, chứ công cuộc giảm cân làm đẹp có bao giờ là dễ đâu. Nhưng mà mình cũng hay sử dụng máy massgae bụng vibroaction để đánh mỡ bụng, k biết có hiệu quả không nhỉ ? Vì độ rung cũng khá lắm. Mà ngày chỉ cần dành vài chục phút là được.

10. Hương Điệp

Hương Điệp Thành viên kỳ cựu

tại tạng mn cũng dễ giảm thôi ạ, chứ em vốn ăn ít, giờ bớt ăn cơm cũng chẳng thấy giảm mấy. Buồn thiu :(( trong khi ngày nào cũng đi Gym với tối lắc vòng điên đảo :-<

11. love_u_so_much

love_u_so_much

đúng r đó ạ, làm đẹp là fai kiên trì

12. dacsanSapa

dacsanSapa 039.837.0890 - SỈ/LẺ CÁC LOẠI HẠT DINH DƯỠNG

Mình thấy kỷ lục giảm cân của mình là 2kg trong vòng 1 tháng bao nỗ lực và mồ hôi ở phòng tập.Vậy mà giảm đc 10kg thế này thì siêu tốc thật :D

13. vuthuha79207

vuthuha79207 Mẹ Tũn

cách này rất hay, hihi .