Thông tin: Bí quyết giúp chị em giảm ung thư vú

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi trangtracy, 13/11/2013.

1. trangtracy

trangtracy Thành viên tập sự

Các nghiên cứu mới đã chỉ ra một điều rằng những người phụ nữ đi bộ thường xuyên sẽ giảm nguy cơ mắc bệnh ung thư vú.
    Bạn có thể thay thế đi bộ bằng những bộ môn khác như khiêu vũ, thể dục nhịp điệu, chạy, bơi hoặc tennis. Tuy nhiên những bộ môn thể dục khác dường như khá vất vả, hơn nhiều việc đi bộ. Với những chị em hoạt động thể chất thường xuyên hàng ngày, hoạt động mạnh có thể giảm 25% nguy cơ mắc bệnh ung thư vú.
    Baroness Delyth Morgan, giám đốc điều hành của Chiến dịch ung thư vú, thuộc trung tâm Y tế Công cộng của Anh nhấn mạnh: “Bạn cần hành động để bảo vệ bản thân mình. Lối sống lành mạnh quyết định 85% sức khỏe của bạn. Không bao giờ là muộn, ngay từ bây giờ, bạn hãy thay đổi cách sống của mình từng ngày từng ngày một. Mỗi ngày bạn hãy dành chút thời gian để đi bộ. Đi chậm, tư thế thẳng người, thư giãn sẽ giúp bạn yêu thích hoạt động này".
    Hiệp hội Chống ung thư vú của Mỹ khuyên rằng bạn chỉ cần bỏ ra 1 giờ hoạt động thể chất vừa phải mỗi ngày, hoặc 7 giờ một tuần, bạn sẽ có thể làm giảm nguy cơ mắc bệnh này tới 14%, Bạn cần phải thay đổi cách sống, đi bộ thường xuyên ngăn ngừa được căn bệnh quái ác này, bảo vệ đôi gò bồng đào quyến rũ của bản thân.
    Bên cạnh việc tập thể dục, để giảm nguy cơ ung thư vú, chị em nên duy trì cân nặng khỏe mạnh, hạn chế lượng đồ uống có cồn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trangtracy
    Đang tải...