bố em có bồ

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi tocxanh15125, 22/3/2011.

1. tocxanh15125

tocxanh15125 Thành viên chính thức

Mọi người giúp em với! Em đang buồn khổ không muốn làm gì cả, bố em đang có bồ và cô bồ còn đang có bầu nữa. Giờ em phải làm sao? gia đình em là một gia đình hạnh phúc, tuy ở quê nhưng có 3 con đang đi làm và có gia đình tại hà nội rồi. Một cậu con trai đang ở trong bộ đội và còn một em út đang học cấp 3. Mọi người giúp em ứng xử với!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tocxanh15125
    Đang tải...

2. TuTuyenZou

TuTuyenZou Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: bố em có bồ

em ơi, chị cũng k thể nói với em dc gì vì ngay cả chị đây cũng có làm dc gì đâu khi biết ba mình cũng thế. chị căm ghét tất cả. nếu sau này chồng chị mà như thế dù có yêu cách mấy chị cũng k thể tiếp tục dc.

3. tocxanh15125

Thế hả chị? mất niềm tin vào tất cả quá!

4. justtime

justtime Thành viên mới

Mặc dù chưa bao giờ rơi vào hoàn cảnh như em, nhưng chị nghĩ, bố em cư xử không đúng thì chắc chắn rồi. Nếu kết luận thì ai cũng có thể dùng những từ không tốt để miêu tả. Nhưng chẳng có ích gì, chỉ làm cho anh chị em em thêm phẫn uất mà thôi.

Em cố gắng nghĩ theo chiều hướng tích cực, đó là chuyện vủa bố mẹ, phận làm con chỉ có thể ủng hộ hay không thôi, chứ dù sao cũng không nên phê phán. Cũng có thể bố em hư hỏng, cũng có thể bố em có nỗi khổ riêng, hoặc không hạnh phúc cuàng mẹ em nhưng bao nhiêu năm vì bọn em mà chịu đựng, bây h bọn em lớn, ổng có quyền nghĩ đến bản thân. Nói chung, dù là vì lý do gì, thì bọn em cũng chỉ có thể làm sao để chấp nhận chuyện đó mà không mất mát, tổn thương quá nhiều thôi.

Cách trừng phạt tốt nhất là bọn em sống tốt, không mất mình, mất niềm tin vào cuộc sống, thành đạt hơn mà không cần có ông ấy. Và thay vì oán trách, dành thời gian chăm sóc, động viên mẹ em. Bà ấy đau khố hơn bọn em nhiều.Rồi có lúc ông ấy sẽ hối hận vì những việc mình đã làm, em tin thế đi.

5. hloan

hloan Đủ quyền lập Họ

Nếu chưa biết được nguyên nhân tại sao thì sẽ rất khó để đưa ra một giải pháp hợp lý.

6. huongscarlet

huongscarlet Thành viên rất tích cực

Mẹ em thế nào? Ráng động viên mẹ vượt qua nhé. Mình là phận con.

7. me_meo_con

me_meo_con Thành viên sắp chính thức

bố mình cũng có bồ mà còn công khai nữa cơ, những lúc đại gia đình sum họp có cả các cô các bác và ông bà nội nữa cũng dẫn cả con đó đến, lại còn một câu nhà con, hai câu nhà con. Đi đâu cũng giới thiệu là mình có 2 vợ. Nói thật lúc đầu mình cũng thất vọng và mất niềm tin ghê lắm. Nhưng dần dần mình hiểu là chẳng thể thay đổi đc sự thật đấy nên h mình kệ, mình bơ, miễn là lão í vẫn chu cấp đầy đủ cho mẹ mình, cho e trai mình là đc. Mình h ko còn để í j` đến 2 người đó nữa (bố mình và con đó), coi như "nước sông ko phạm nước giếng", nó ko đả động đến mình mình cũng ko đả động đến nó. Nói chung cũng ko nên đặt nhiều niềm tin quá vào đàn ông, hi vọng nhiều thì thất vọng cũng nhiều, vậy thôi! :cool:

8. o_ma_mi

o_ma_mi Đủ quyền lập Họ

Chia sẻ với chị chủ top.
    Con bạn thân e cũng hệt như chị. Bồ của bố lại là một mẹ điên điên, khùng khùng, kiểu như tâm thần ý.
    Chả dám vác mặt đi đâu. mà mẹ nó thì cứ bênh bố chằm chặp, đến khi mọi chuyện vỡ lở ra, cũng ko 1 chút ăn năn hối lội.
    Em cũng ko biết cái cảm giác khi biết cái sự thật ấy nó thế nào. Như con bạn e, suy sụp hoàn toàn. Nhìn nó thảm lắm mà an ủi thì cũng chả tác dụng gì.

9. mengheu

mengheu HÀNG XÁCH TAY NGA - BÁNH MÌ CAY HẢI PHÒNG

Nghe sợ nhỉ. Bố mình thì lại rất nghiêm túc. Trong gia đình mình thương bố nhất. Bố không giàu nhưng luôn sống đạo đức và thương con vô hạn. Trong gia đình mẹ là người hay bắt nạt bố nhiều hơn. Cũng có một lần có lẽ bố cũng "cảm nắng", nhưng chuyện đó ko ảnh hưởng gì tới hạnh phúc gia đình. Mình luôn thương bố. Sau này khi bố mẹ già cả mình sẽ đón hai cụ lên ở cùng hoặc làm cách nào đó để có thể chăm sóc được bố mẹ.

10. CongTyVeSinh.Net

CongTyVeSinh.Net Banned

mình biết giúp mẹ bàng cách nào đây , chúc tocxanh mai mai xanh , cầu thượng đế gia ân cho gia đình mọi chuyện đau vào đấy,

11. PerfectServices.com.vn

PerfectServices.com.vn NK & PP độc quyền tại VN

Chia sẻ với bạn, nhưng cuộc sống là như vậy. Đôi khi có nhiều những bất công, uất ức mà không thể làm gì được. Trong chuyện này cũng vậy, dù làm sai thì đó cũng là bố mình. Ông có thể đã không phải với mẹ bạn, nhưng phận làm con thì hận ông ư? Oán trách ông ư? ....???? Rất nhiều những điều đó. Nhưng có thay đổi được điều gì không? Cái quan trọng là cách hành xử của bố bạn bây giờ như thế nào? Ông nhìn nhận sự việc và chấp nhận chuyện đó như 1 lỗi lầm hay ông sẽ chọn cô ta và bỏ mẹ con bạn. Đó mới là điều cốt lõi. Còn bản thân bạn và mẹ bạn. Giờ trách ông ấy ư? Liệu sự trách móc, uất hận có thể làm thay đổi mọi thứ (để nó chưa từng xảy ra) thì chắc trên đời này chẳng có chữ "OÁI ĂM" cuộc đời.

12. tocxanh15125

Em cảm ơn mọi người đã chia sẻ, động viên em. Em cũng xác định mình là con, mẹ cũng già và cũng hiền quá đỗi, nên em phải có trách nhiệm thay mẹ lo việc này cho rõ ràng, hiện tại em đã nói chuyện với ông ấy, cũng nói rất nhiều. Tất nhiên là ông chối đây đẩy, chỉ nhận việc là có nhắn tin trêu một vài cô..., thấy có vẻ ít đi hơn, đỡ gọi điện hơn, tuy nhiên em không làm cách nào để tìm được nhà bà cô kia, em cũng ko biết được chuyện có bầu thực hư thế nào. Nếu có làm sao để mình ngăn chặn được, dừng lại được trước khi quá muộn...