Bố Mẹ Nào Có Con Khó Ngủ Thì Vào Đây!

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Đặng Minh Uyên, 18/1/2020.

1. Đặng Minh Uyên

Đặng Minh Uyên Thành viên tập sự

Vợ chồng em cưới nhau 3 năm rồi, sinh hoạt đều đặn nhưng vẫn không có tin vui các mẹ ạ. Đi khám bác sĩ cũng bảo khó này nọ, nhà em dùng đủ loại thuốc thang, phương pháp,... đến năm thứ 4 thì cũng có tin vui.

Nhưng chao ôi, ông con nhà em khó ở cực kỳ ấy. Cứ làm loạn hết cả lên, rất biếng ăn và còn khó ngủ nữa, 2 vợ chồng lo sốt vó, đứa con đầu mà. Dần dà, trẻ còn nhỏ mà k ngủ với ăn ít như vậy, thì gì đến cũng phải đến... ông con mắc bệnh. Cha mẹ nào có con rồi thì chắc cũng hiểu, con còn nhỏ mà bệnh là đứng ngồi không yên luôn phải không ạ?

Tìm hiểu trên mạng, hỏi thăm này nọ các thứ thì 2 vợ chồng em mua cho con cái nôi. Có nôi thì cũng chịu ngủ thật, nhưng phải mất 2 tuần hơn ổng mới quen chỗ mà ngủ. Nhưng các mom biết sao không, vợ chồng em đi làm mãi, đâu có thời gian để chăm ổng miết, nhưng phải đu đưa một hồi nhanh thì ngủ liền, lâu thì 20-30p mới chịu ngủ.

Mà 2 vợ chồng đều đi làm cả, biết là phải dành thời gian cho con nhưng tính con nghịch hay làm loạn nên tụi em khổ vô cùng :(

Cuối cùng đc bà chị mách cho là mua nôi điện cho con mà xài, và sau đó, em phải thầm cảm ơn bà chị luôn đó. Bé lúc đầu cũng k chịu ngủ, nhưng nôi điện đưa đều nhịp, không phải giựt chọt như đưa bằng tay làm cu cậu khoái vô cùng. Giờ đây hai vợ chồng có nhiều thời gian lo công việc và đỡ nhọc hơn với nhóc con rồi, thật sự lúc đầu rất khổ luôn ạ.

Ngoài việc giúp bé ngủ ngon, nôi điện còn có vài công dụng hữu ích như sau:
    - Giúp con hình thành tính tự lập từ sớm, hạn chế phụ thuộc vào bố mẹ.
    - Ngủ nôi sẽ tránh con bị đè lên người hoặc hít phải khói thuốc từ cha mẹ.
    - Ngủ nôi điện sẽ tiết kiệm được thời gian và công sức, chỉ vài thao tác nhỏ là nôi có thể tự hoạt động rồi.
    - Ngủ nôi điện sẽ giúp con thẳng lưng, nằm thoải mái. Còn nếu nằm võng lâu ngày con có thể bị mỏi hoặc cong lưng đấy các mẹ ạ.

Trên đây là câu chuyện về "gà trống" nhà em, cảm ơn mọi người đã lắng nghe ạ!

Mong rằng nôi điện sẽ giúp ích cho các bố mẹ giống như nó đã giúp nhà em vậy ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Đặng Minh Uyên
    Đang tải...

2. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

bé nhà mình cũng khó ngủ lắm :((

3. Đặng Minh Uyên

Đặng Minh Uyên Thành viên tập sự

Mom thử sắm bé 1 cái nôi điện thử xem sao

4. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

bé nhà mình cũng khó ngủ