Bố mình bị ung thư gan, giúp mình với........

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi MeNam&Linh, 19/3/2012.

Tags:
  1. thanquangninh.vn

thanquangninh.vn Thành viên chính thức

Ðề: Bố mình bị ung thư gan, giúp mình với........

Bạn có biết trên đó họ bán bao tiền/Kg nấm lim xanh không?

Để phân biệt . Mời các bạn xem qua vài hình ảnh về Nấm Lim Xanh và Nấm Linh Chi Đỏ

Nấm Lim Xanh cuộng rất dài,cứng,và bé ...Mẫu mã chẳng cái nào giống cái nào

http://s1229.photobucket.com/albums/ee466/bakichquangninh/Ban Nam Lim Xanh/

Nấm Linh Chi trồng ,mẫu mã to hơn nhiều,kích thước lớn ..

http://s1229.photobucket.com/albums/ee466/bakichquangninh/Ban Nam Linh Chi/

Đang tải...

2. chimchichchoe

chimchichchoe Thành viên tập sự

3. Golmart Hà Nội

Golmart Hà Nội Đủ quyền lập Họ

2/9 này là giỗ đầu bố mình, bằng giờ này năm ngoái bố & cả gia đình mình cũng đang chống chọi căn bệnh ung thư gan của bố. Bố mình phát hiện khi bệnh đã vào giai đoạn cuối (mất sau đó 1,5 tháng) nên nhà mình không chữa trị nhiều chỉ uống thuốc nam thôi, đợt đó bố mình cũng sợ uống vì gan không bài tiết được nên uống xong cảm giác bụng cứ trương phềnh lên không xẹp được. Thời gian đó cả nhà mình quây quần bên nhau, mình nghỉ việc, mẹ nghỉ việc, em gái vừa tốt nghiệp ĐH xong ở nhà luôn, mong ở bên bố những ngày cuối.

thanquangninh.vnC_T thích.
  4. C_T

C_T Vì em là gió...

Gia đình đã có những phút cuối cùng bên cạnh bố chị, có lẽ bố chị đã hạnh phúc
    P/s; Gia đình chị chủ bây giờ sao rồi ạ ? Bố chị đã có đỡ đc phần nào ko ạ

5. Bynkute36

Bynkute36 Thành viên kỳ cựu

oánh dấu tối về đọc tiếp.................................

6. thanquangninh.vn

thanquangninh.vn Thành viên chính thức

Bác có thể cho bài thuốc lên đây được không? Nó gồm những vị gì và dùng như thế nào?

7. Xiuhan

Xiuhan Thành viên rất tích cực

Trường hợp bố chồng chị gái e đây, bị ung thư gan khoảng 3 năm rất khỏe.
    Mới đây có người mách lên HB cắt thuốc nam về sắc uống sẽ khỏe.
    Không ngờ uống được khoảng 1,5 tháng thi phải vào viện
    BS kiểm tra và bảo gan bác đã yếu mà lại đi uống thuốc nam vào bắt nó làm việc thì làm
    sao gan chịu được. Bác đã đi cách đây 2 tuần.......

mecuti19852010 thích bài này.
  8. mecuti19852010

mecuti19852010 Mẹ yêu các con nhiều lắm!

cám ơn bạn nhiều, mình sẽ tìm hiểu kỹ về côngty này vì thực sự là mình có ý định vào tận trong đó mua

9. eura

eura Thành viên tập sự

mẹ nào định đi chữa ở Singapore thì nghiên cứu nhé:

Tiền đi... bệnh ở lại

TP - Nhiều bệnh nhân trở về sau tháng ngày điều trị tại nước ngoài với chi phí vài tỷ đồng nhưng bệnh vẫn hoàn bệnh. Có người 'ôm' nợ, có người chịu cảnh tàn tật...

Tiền mất

14 ngày sau khi được các bác sĩ ở một bệnh viện tại Singapore phẫu thuật u não và đặt ống dẫn lưu trong não với chi phí 30.000 SGD (gần 500 triệu VND), bệnh nhân Trần Tuấn K. 38 tuổi ở ấp 3, xã Vĩnh An, huyện Ba Tri, tỉnh Bến Tre được cho xuất viện về nước với lời dặn “nếu thấy đau đầu thì vào một bệnh viện ở Việt Nam để bác sĩ hút dịch từ ống này ra”.

Mới về đến TPHCM, anh K. bỗng dưng đau đầu dữ dội phải vào BV Nguyễn Tri Phương TPHCM để điều trị. Theo hồ sơ bệnh án, ngày 26-3, bệnh nhân này nhập viện trong tình trạng sốt đau đầu. “Sau khi khám, làm các xét nghiệm và chụp MSCT sọ não, chúng tôi phát hiện bệnh nhân bị u não, có hóa nang ở một phần u”, bác sĩ Phạm Anh Tuấn, Phó Khoa Ngoại thần kinh BV Nguyễn Tri Phương, cho biết.

“Chi phí cho ca phẫu thuật cao như vậy, nhưng khối u trong não bệnh nhân vẫn còn nguyên, một phần nang dịch của u vẫn không thuyên giảm”, bác sĩ Tuấn nói.

Theo người nhà bệnh nhân, bệnh viện ở Singapore cho rằng, ca phẫu thuật đã thành công. “Trước khi sang Singapore điều trị, chúng tôi được văn phòng đại diện bệnh viện ở TPHCM tư vấn kỹ nhưng không ngờ tiền mất mà bệnh vẫn còn đeo đẳng”, người nhà bệnh nhân K. nói.

Bác sĩ Tuấn cho biết, với phương pháp đặt ống dẫn lưu như bệnh viện tại Singapore thực hiện với bệnh nhân K., Khoa Ngoại thần kinh Bệnh viện Nguyễn Tri Phương đã làm hàng trăm ca và hầu hết đều thành công, chi phí chưa tới 1.000 SGD.

Mới đây, BV Ung bướu TPHCM tiếp nhận bà Nguyễn Thị L. 56 tuổi ở Bình Thạnh, TPHCM trở về sau hơn một tháng điều trị ở Thái Lan trong tình trạng bệnh vẫn hoàn bệnh. Bà L. được các BV tại TPHCM chẩn đoán có khối u hạch cổ lành tính. Muốn đối chứng kết quả, bà L. được người thân đưa qua Thái Lan để thăm khám.

Tại bệnh viện S. ở Bangkok, bà L. được cho là bị u hạch cổ ác tính phải mổ gấp. Ca mổ được thực hiện với chi phí 20.000 USD, nhưng mới đây bà L. lên cơn sốt, đau họng dữ dội nên vào BV Ung bướu cấp cứu. Vết mổ của bà bị nhiễm trùng, khối u đã không được bóc gỡ hoàn toàn.

Anh Nguyễn Văn L. 42 tuổi ở phường Long Bình, TP Biên Hòa, tỉnh Đồng Nai sau khi phát hiện mình bị khối u ở gan liền sang Singapore chữa trị. Tại BV ở Singapore, anh L. được chẩn đoán bị u gan và chỉ định đốt khối u ở gan bằng sóng cao tần. Tuy nhiên, sau thủ thuật này, anh L. bị các bác sĩ ở đây làm thủng ruột già nên tiếp tục được mổ nối ruột.

“Sau khi cắt đại tràng và làm hậu môn nhân tạo cho tôi, họ bảo sức khỏe của tôi ổn định và 5 ngày sau cho xuất viện về nước”, anh L. nói. Chi phí cho ca phẫu thuật này đã ngốn của anh L. gần 1,5 tỷ đồng. Anh L. vẫn phải điều trị ngoại trú ở BV Đồng Nai.

chimchichchoe thích bài này.
  10. chimchichchoe

chimchichchoe Thành viên tập sự

bệnh viện Singapore đúng là lừa đảo, không bằng bệnh viện trong nước.

11. pnam

pnam Thành viên kỳ cựu

Các bác mình, người thì bị ung thư gan, người bị ung thư dạ dày vẫn đang điều trị hóa chất chuyên biệt, vừa kết hợp với nấm linh chi, trà tam thất xạ đen và viên nang utaka. Nấm linh chi thì chị họ mình làm ở cty hàn quốc nên mua được sp xịn(sếp mua dùm mà). Trà tam thất xạ đen và viên nang utaka thì là sp của hvqy 103 nên chất lượng đảm bảo. Trước bác mình cũng uống thuốc trên HB nhưng ko thấy hiệu quả nên bỏ luôn. Sau khi vào 108 nút mạch, thấy khối u ko phát triển thêm, những chỗ di căn cũng ko lan ra nữa nên bác giờ chỉ sd nấm, trà và viên nang. Trước mẹ mình cũng uống những thứ này sau khi được hóa trị rồi xạ trị rồi bóc tách khối u. Sức đề kháng giảm đi nhiều nhưng may là mẹ hợp thuốc nên vẫn còn sống đến giờ để chuẩn bị bồng cháu nội nè.
    Chủ top ơi, gia đình có người thân bị ung thư thì chi phí sẽ rất tốn kém, tinh thần cũng suy sụp nhiều do lo nghĩ. Tiền bạc mình có thể vay mượn người khác nhưng tinh thần lạc wan thì tự gia đình chủ top phải vực dậy. Bởi trog quá trình điều trị bệnh ung thư, ngoài yếu tố hợp thầy hợp thuốc, thì sức mạnh tinh thần cũng góp phần lớn giúp cơ thể sản sinh những hóc môn tốt, khỏe

12. Me Tran Ha My

Me Tran Ha My Thành viên chính thức

Mình ơi, điều quan trọng là bố bạn phải thực sự muốn chữa. Bạn đừng có hoang mang quá. Bạn phải truyền niềm tin sang cho bố rằng bố chắc chắn sẽ khỏe mạnh. Thế giới bầy giờ khoa học tiên tiến, đầy người ung thư mà sống vẫn tốt đấy thôi. Ngay như hàng xóm nhà tớ họ bị ung thư, tưởng không qua nổi, bệnh viện trả về mà hôm rồi tớ đi gặp vẫn vui vẻ khỏe mạnh nữa chứ. Bi quan là liều thuốc độc đấy. Tớ xin cho bạn số điện thoại của người mà chuyên điều trị các ca khó. Bao nhiêu người đã qua được lưỡi hái tử thần nhờ người đó đấy. Bạn về Hà nội, qua đó mà mua thuốc về cho bố uống, không cần lên bv K đâu cho tốn kém. Biêt đâu uống xong lại khỏe như bác hàng xóm nhà tớ thì sao. Số của người đó này 01235410208. Chúc bố bạn chóng khỏe mạnh nhé.

13. bexinh_12

bexinh_12 Bắt đầu nổi tiếng

Chị ơi, chị dùng lá đu đủ thử chưa ah? Bác chồng em dùng 1 thời gian cũng thấy da hồng hào hơn chị a

14. herewithme

herewithme Thành viên tập sự

Cầu mong may mắn tới tất cả bệnh nhân ung thư và gia đình đầu năm mới. Mong tất cả bệnh nhân cải thiện chất lượng sống không phải chịu đau đơn, mệt mỏi, kéo dài sự sống cùng người thân.
    Cầu mong y học thế giới tìm phương pháp hiệu quả tiêu diệt bọn ung thư quái ác.

havyht thích bài này.
  15. hoangnghiatoan

hoangnghiatoan Thành viên tập sự

Chào bạn. tôi hiện nay 45 tuổi đang điều trị ung thư ở viện K hơn 1 năm nay rồi nên mọ việc trong viện tôi đều rất rõ cả việc quan hệ cũng như điều trị ung thư. với tư cách cuả ng đang điều trị ung thư tôi khuyên bạn nên đưa bố bạn về khám ngay càng sớm càng tốt. trước mắt để khám chắc chắn xem mình có mắc bệnh ung thư không. tuyến bệnh viện huyện tỉnh họ xácddijnh nhầm là chuyện bình thường. sau đó việc chuyển bảo hiểm đièu trị tính sau. tôi là người bện nên rất hiểu tâm lý và bệnh tình người bệnh nhưng nói ở đây không hết được nên bạn cần tư vấn ĐT của tôi là 0944786774 tôi sẽ nhiệt tình giúp ban. tôi tên là toàn

16. melin

melin ĐỒ GIA DỤNG & TIỆN ÍCH

Bố em mới phát hiện bị u gan chuyển sang ung thư giai đoạn cuối. hic giờ gđ em đang mất tinh thần và hoang mang quá :((. nghe tin có ông Phượng ở Hòa bình chữa bệnh này. Đã có mẹ nào có người nhà chữa bệnh ở đó chưa cho em xin phản hồi với ạ.
    mấy ngày hôm nay em mất ăn mất ngủ cứ nghĩ đến việc sắp mất bố nc mắt lại rơi. huhu.

17. havyht

havyht 0982.358.946

Bạn ah,có lẽ những gì bạn đang trải qua cũng là tâm trạng của mình cách đây 2 năm 9 tháng 2 ngày....hãy vững tâm bạn nhé.
    Bạn có nói cho bố biết bệnh của bố không? Vì đến giờ tớ vẫn đang bị dằn vặt vì ko nói thật với bố về bệnh tình để rồi khi gần xa tớ bố không trách tớ nhưng tớ thấy có lỗi vô cùng, quyển số bố vẫn chưa ghi được dòng nào để lại.....
    Tớ có chút kinh nghiệm trong 6 tháng đi lấy thuốc cho bố tớ, quan trọng là hãy ở bên bố nhiều hơn,tạo không khí gia đình vui vẻ,hạnh phúc, đừng áp lực quá mà bố nhận biết bạn đang lo lắng cho mình bố sẽ mệt.
    Đầu tiên phải tạo cho bố có tâm trạng tốt, yêu đời và muốn ở bên con cái,cháu chắt lâu hơn.....
    Phải nâng cao sức đề kháng cho bố: hãy cho bố ăn bưởi thay cam và ăn mía thay uống sữa nhé, nếu có điều kiện mua đông trùng hạ thảo cho bố dùng nhé.
    Không nên kết hợp và cho bố uống quá nhiều loại thuốc nam dễ bị loạn thuốc, cố gắng uống thử thuốc trước nếu cảm thấy “được” hãy cho bố uống vì người ốm không thể uống quá nhiều thuốc.......
    Hãy vững tin bạn nhé, mạnh mẽ và cố gắng vì mình biết mấy bác đã sống chung với ung thư 5 năm rồi, có niềm tin sẽ có động lực để thực hiện.
    Nếu giúp được j bạn cứ pm tớ sẽ giúp.

melin thích bài này.
  18. backdoor0_0

backdoor0_0 lovely

Bạn phải sớm thuyết phục bố bạn đi viện càng sớm càng tốt, vì quan niệm của các cụ thường sợ con cái tốn tiền vì đằng nào cũng chết. Nhưng bệnh ung thư cũng có nhiều kiểu dạng và nhiều mức độ, nếu ở mức độ nhẹ thì việc ngăn chặn khối u phát triển hay 1 số bệnh nhân còn khỏi hoàn toàn. Nói chung là phải tin bác sỹ, vì họ đã điều trị hàng nghìn ca như vậy rồi.
    Mẹ chồng mình cũng bị K tuyến giáp, may đi kịp thời mà chỉ qua có 1 lần truyền hóa chất mà bà hết hoàn toàn đó. Mình cũng trải qua cảm giác trong nhà có 1 người bị bệnh nan nguy thế nào rồi. CHia sẻ với bạn.

melinhavyht thích.
  19. ngoclinh2309

ngoclinh2309 Bắt đầu nổi tiếng

chia sẻ với bạn. bạn và gia đình hãy cố gắng lên nhé. biết là bệnh ung thư thì...nhưng dù sao vẫn phải cố gắng thôi, tuy ko thể khỏi được nhưng nếu biết phương pháp điều trị đúng thì vẫn có thể kéo dài được tiểu thọ bạn ạ.

20. Azuma

Azuma Bắt đầu tích cực

Chij ơi biểu hiên ban đầu của K tuyến giáp như thế nào ạ
    Nhà em vừa rồi cũng thót tim với mẹ em . Me em tự nhiên gầy mất mấy kg , đi khám thấy mẹ điện về là bác sỹ bảo có u tuyến giáp chờ làm sinh thiết
    Nhưng khi mẹ em nộp tiền lền bàn để làm sinh thiết thì lại bảo xuống thanh toán tiền vì bác sỹ nhìn nhầm thực quản thành u tuyến giáp chị ạ
    Mà bệnh viên khám là khoa quốc tế của bệnh viên trường đại học y đó chị ạ , bác sỹ khám là giáo sư đó
    Tuy được thanh toán lại tiền sinh thiết nhưng mẹ em vẫn mất oan tiền bác sỹ nội tiết khám sau khi siêu âm và thử chức năng tuyến giáp
    Chán với trinh độ bác sỹ hiên nay