Bố Sai Lầm... Xin Đừng Làm Mẹ Con Đau Nữa....

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi tamsusv95, 16/1/2016.

1. tamsusv95

tamsusv95 Thành viên tập sự

Bố mình mới ra tù được hơn 4 tháng!

Chắc các bạn cũng có thể đoán được -mình cũng như gia đình mình phải chịu lời ra tiếng vào, sự khinh bỉ, xa lánh của mọi người như thế nào.Thậm chí nhà hàng xóm còn không cho con họ chơi với nhà mình.

Suốt 4 năm trời, sống cuộc sống như vậy!

Giờ bố ra tù rồi, cũng chẳng khác là bao!

Đi ra ngoài bị mọi người nói này nói nọ là lại về trút giận lên vợ con!

Bố từ xưa đã cố chấp với lúc nào cũng chửi mẹ ngu đần!

ảnh: internet

Hồi mình còn nhỏ, đã chứng kiến không ít lần bố đánh mẹ! http://img.*********/forum/images/smilies/Crying.gif Mẹ cắn răng chịu nhịn vì nghĩ đến bọn mình!

Hiện tại thì bố thích ra oai với mọi người nên đã bàn với mẹ vay 330 triệu để mua ô tô, nói là đi ngoại giao,làm ăn, bla bla....

Cứ cách vài ngày lại bắt mẹ đưa tiền trăm, tiền triệu, nào là xe bị hỏng cái này,cái kia, hay đi uống nước với bạn bè,...

Mẹ cũng nghĩ thời gian này phải để cho bố bắt quen với bạn bè, với các mối làm ăn như xưa nên cũng thông cảm!

Điều đáng nói là bố không chịu đi làm thuê, cứ muốn kiểu làm chủ này nọ. Ở nhà thì chỉ tay 5 ngón, không chịu làm đỡ mẹ việc gì!

Sáng ngủ dậy nằm nhắn tin, nghịch điện thoại !

Đến bữa phải gọi xuống ăn cơm, món gì cũng chê, không ăn thịt gà công nghiệp, chỉ ăn thịt gà ta!

Hôm nào không vừa ý là bố ăn cơm không chan canh, nước mắm, trông mà đau khổ!

Biểu tượng cảm xúc frown Cách đây 2 tháng, mình nhắn tin nói chuyện với bố bảo bố lúc nào rảnh thì làm việc đỡ mẹ, mẹ đang đau ốm, bao nhiêu bệnh trong người mà vẫn thức khuya, dậy sớm làm đủ thứ chuyện!

Thế là bố tức chửi mình và bảo mình dạy đời bố, còn nói nếu hôm đó mình ở nhà thì sẽ đánh cho 1 trận rồi đuổi khỏi nhà! Còn bảo không có đứa con như mình! Mình lại loay hoay nhắn tin xin lỗi và giải thích nọ kia nhưg bố không trả lời!

2 tháng đó mình không về, để nguôi ngoai mọi chuyện.

Tối nay, mình về và bị bố đuổi ra khỏi nhà, chửi những câu rất tục, mình chỉ im lặng khóc, bởi vì mình nói thêm câu nào chắc sẽ bị đánh, mình cũng không nói câu xin lỗi vì mình biết mình không sai!

Cứ ngồi khóc rồi mẹ bảo lên đi ngủ, vậy là chạy lên khóc tu tu!

Rồi còn cả chuyện bố có bồ bên ngoài nữa!

Không thể hiểu nổi, chắc cô bồ đó ham cái "mác" "ô tô, nhà mặt phố với những đồng tiền bố lấy từ mẹ".

Cứ 2, 3 ngày lại bắt mẹ đưa mấy trăm bảo là để tiêu!

Cứ tối đến, bố lại ngồi ung dung trong ô tô để nói chuyện điện thoại với bồ!Còn ban ngày thì nhắn tin zalo! Hỏi thì bố chửi, bảo nói chuyện với bạn! Tối nào cũng đi chơi đến 11h mới về! Bây giờ là 00:03p, m.n đi ngủ, bố vẫn đang ở dưới nhà nói chuyện điện thoại.

Còn ở trên nhà, mình và mẹ đang khóc! Mẹ bảo giờ mà li dị thì mang tiếng bỏ chồng, sau này 2 đứa lấy chồng, lấy vợ lại bị mang tiếng là bố mẹ bỏ nhau!

Nghĩ mà tủi thân!

Thương mẹ, thương anh!

Vì mình không làm được gì cả! Mình phải làm sao đây? Thật sự, mình rất yếu đuối!

Cố gắng nhưng vẫn chưa thể mạnh mẽ!

Nguồn: http://www.tamsusv.com/2016/01/bo-pham-sai-lam-xin-ung-lam-me-con-au.html

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tamsusv95
    Đang tải...

2. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Hjc, sao giờ mà còn phải chịu khổ thế nhỉ, con cái lớn rồi, giải thoát cho nhau thôi

3. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

hjz, sao phải nghĩ nhiều. Lớn rồi, đủ lông đủ cánh là bay, mà bay thì có thể cắp theo mẹ để chăm sóc, Nói k được, đấy là do ông ấy tự chuốc lấy

4. LognelQ

LognelQ Thành viên rất tích cực

thương.... Đàn bà sướng khổ là ở tấm chồng. Ly dị để giải thoát cho mẹ thôi.

5. Mecuping

Mecuping Thành viên kỳ cựu

Có những thứ phải buông bỏ mới là tốt
    Thà bố mẹ bỏ nhau còn hơn có ông bố như thế, thật

6. Cua Xì Ke

Cua Xì Ke famous lady :3

truyện nhà b hay bạn đi cop đây???

7. kenshine0212

kenshine0212 Thành viên tập sự

tớ nghĩ cậu nên đi bình tĩnh lại, vì nói như vậy bố c cũng ko thay đổi được đâu! C đừng để chuyện buồn này ảnh hưởng đến c nhiều quá nhé

8. Hamypham

Hamypham Thành viên rất tích cực

Mong b và gđ sáng suốt và gặp nhiều may mắn

mekubi_123 thích bài này.
  9. mat_ong_rung_tn

mat_ong_rung_tn Bắt đầu nổi tiếng

Vô tình đọc bài viết mà thuowng bạn quá.Bạn mình cũng có hoàn cảnh như bạn,bố k đi tù nhưng cũng gia trưởng lười lao động. Nó còn sợ chẳng dám lấy chồng. Nhưng mình khuyên bạn là nên kiếm một cv ổn định,giỏi chuts nữa thì khi ở riêng đón mẹ lên nhà ở.chứ giờ tuổi cao rồi với cũng vì thể diện với làng xóm cụ sẽ k bỏ đâu. Đôi khi ng trẻ nhiw chúng ta k thể hiểu đc suy nghix của các cụ. Rất cảm thông và chia sẻ với bạn. Đúng là k hiểu sao sinh ra những loại đàn ông nhiw vậy nhỉ,chỉ giỏi hành hạ vợ con

10. maihuongth

maihuongth Bắt đầu nổi tiếng

truyện này trên báo mà, nhưng dù sao càng nhịn thì người khác càng đc nước lấn, nên yêu lấy chính mình, đặt cho mình một tiêu chuẩn sống để người khác phải biết tôn trọng mình.