bó tay vì các tin spam

Thảo luận trong 'Góp ý cho nhau' bởi Angel mũi tẹt, 12/5/2010.

1. Shop Trẻ Thơ và Mẹ

Shop Trẻ Thơ và Mẹ Thành viên chính thức

Mình rất đồng tình với ý kiến của bạn, hãy cho nó là việc nhỏ thì tất nó sẽ là việc nhỏ còn nếu quá bận tâm chú ý tất sẽ thành chuyện lớn và cảm thấy khó chịu.
    Hòm thư của mình cũng hay nhận được tin spam rất nhiều, nhưng mình rất ít để ý, nếu mở ra lướt qua một lượt mà ko thấy có cái tin nào quan trọng thì lại đóng lại và ko hề cảm thấy khó chịu gì hết.
    Trong những tin spam ko phải tất cả đều là tin ko tốt, đôi khi biết đâu bạn lại cần thông tin gì đó và có thể nó có thể giúp ích cho bạn.
    Trăm người bán - vạn người mua, các mẹ hãy thông cảm cho họ nhé.
    Mình cũng đang kinh doanh trên diễn đàn, có chăng nên gửi spam tới các mẹ và mong các mẹ ủng hộ lấy thêm tiền mua sữa cho con chăng?:D
    Hehe, đôi lời mạo muội mong các mẹ thông cảm nhé.

Đang tải...

2. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Trước hết khoá nick Bin coi vì lý do ủng hộ và khuyến khích spam.

3. koreacosmetic

koreacosmetic Thành viên nổi tiếng

ủng hộ bạn này. Nói thật mình cũng bán hàng nhưng mỗi lần nhận được tin nhắn spam mình chẳng muốn mở nữa ấy. Nói chung khó chịu!!!!

Sửa lần cuối: 26/5/2010
  4. jessica

jessica Thành viên rất tích cực

Mặc dù mình cũng kinh doanh nhưng nói thật mình rất ghét mấy tin nhắn spam quảng cáo, có lần mình nhận tin nhắn và trả lời lại đề nghị đừng spam vào hộp thư của mình nữa thì thấy nick đó để chức năng không nhận thư, giận thế không biết, có lẽ Mod phải đề ra một quy định là sẽ khóa nick nếu có phản ánh của nhiều người về việc gửi tin nhắn spam.
    Bạn hangvn... Đề nghị bạn đừng gửi tin nhắn quảng cáo vào hộp thư của mình nữa nhé. Cám ơn bạn!

5. Birua

Birua Thành viên tích cực

Mình cũng bán hàng nên cũng rất thông cảm với các mẹ cũng bán hàng trên diễn đàn. Nhưng bị nhận tin spam nhiều quá, hầu như ngày nào cũng có. Nhiều lúc khó chịu vô cùng

6. Bin_coi

Bin_coi Banned

hic, xin phép mod mình lập nick khác vì nick kia bị khóa, nhưng thực sự mình không có ý khuyến khích gì đâu, hic.

rất xin lỗi mod vì đôi khi ý kiến của mình lại không phải là ý kiến chung của mọi người và vi phạm quy định của diễn đàn, nhưng thật lòng mình không thấy khó chịu vì tin spam thật nên mới nói thế.

Mong mod tha thứ cho lần vi phạm đầu tiên này vì thực sự mình cũng mới bán hàng, cũng phải nỗ lực rất nhiều để topic được như bây giờ, và mình cũng rất cần để sửa bài đầu tiên cập nhật sách mình có.

Thành thật mong mod tha lỗi. Cảm ơn mod nhiều!

7. cun_1072008

cun_1072008 Iu 3 bố con nhất trên đời

Bạn thấy quá mất tg nên đã PM lại cho tớ nói về vđ này , và tớ cũng đã PM lại sorry bạn. Và ở topic này bạn đã nêu ra nên tớ lại 1 lần nữa sorry bạn. Nhưng mà cũng đừng có để cái trong ngoặc đỏ đỏ kia quá lên thế chứ??? #-o

Đúng như bạn nói đấy, 1 nửa bực bội và 1 nửa ủng hộ. Qua lần gửi PM đó mà nhiều mẹ biết đến cuộc thi, và tớ cũng có thêm bạn nữa.

Lại đụng nhau ở đây nữa rùi. Mẹ nó yên tâm cái phần đỏ đỏ đó em biết phải làm gì

8. lovely_cat931987

lovely_cat931987 " Unique Cat" - ♥ Miu ♥

hix e la cà thui mà cũg bị spam kha khá,toàn là thuốc bổ dành cho bà mẹ mang thai,luyện thi...e cũg chẳng bao h đọc nh thấy phiền thật đó

9. yeube_shop

yeube_shop Thành viên rất tích cực

Đợt này e cũng hay nhận được tin spam, mà hầu hết là các bạn mới tham gia diễn đàn, hơi mất thời gian và thấy khó chịu chút............Nhưng sống chung với lũ ạ, :)

Sửa lần cuối: 26/5/2010
  10. tomyphuong

tomyphuong Zalo 0989329294

em chỉ ghét mấy cái tin spam quảng cáo mấy thứ tế nhị thui,còn mấy cái kia thì bình thường,vì nếu thấy tin nhắn quảng cáo thì em xóa luôn ko mất tg đọc

11. HaLien

HaLien LIFE IS NOT EASY

12. lanchoac

lanchoac HỘI GÀ 81

nếu ko thích các mẹ có thể PM lại cho người đó và góp ý, mình nghĩ là họ sẽ rút kinh nghiệm. Nếu chỉ vì một tin spam mà chỉ trích nhau thì nặng nề quá! Vói mình, nhiều tin spam đã đem đến cho mình thông tin cần, mình ko khuyến khích nhưng mình hi vọng các mẹ sẽ thông cảm cho người bán hàng.
    Chúc cả nhà một ngày vui vẻ.

13. Angel mũi tẹt

Angel mũi tẹt Mũi tớ hết Tẹt rồi

nếu đợi các mẹ ý gửi hết xong rồi mới PM lại để các mẹ ý biết,
    rồi tránh,thì em nghĩ chị sẽ không có time để làm việc đó đâu.
    (vì chị thử tính xem có bao nhiêu người bán hàng,mà mỗi lần
    toàn 2,3 nick spam cùng 1 lúc)
    không phải là vì 1tin spam mà chỉ trích nhau thì quá nặng nề.
    mà vấn đề ở đây là em thấy tin nhắn spam quá nhiều.
    .nếu mod kg làm nghiêm hơn,thì chả lẽ
    cứ khi nào họ cần quảng cáo sản phẩm,họ lại vào spam
    và các nick mới thì cứ thoải mái lập và đi spam mọi người???
    mẹ nào bảo không khó chịu với tin spam thì đó là ý kiến của mẹ ý;
    còn bản thân em thì em kg thích tin spam.
    (mà chị cũng đã có lần spam em rồi đó nhé:cool:)

Sửa lần cuối: 16/6/2010
    civil_huyenMe Kem thích.
  14. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Đúng là việc gửi tin nhắn spam có thể có 1 chút lợi trước mắt nhưng nó sẽ làm xấu đi hình ảnh và thương hiệu của những người bán hàng muốn tạo dựng một uy tín lâu dài.

Nếu các bạn nhận được tin nhắn quảng cáo, hãy vui lòng thông báo với BQT để chúng tôi giúp bạn.

15. HaLien

HaLien LIFE IS NOT EASY

Đây nè Mod :(

16. PeNghe

PeNghe Bắt đầu nổi tiếng

Theo y kiến riêng của em thì nếu ai nhận được nhiều tin nhắn spam thì có thể reply mail lại và bảo họ đừng spam nữa, nếu họ vẫn còn tiếp tục spam thì mình sẽ nhờ mod giải quyết.

Em cũng là người bán hàng và vì là người mới bán nên cũng muốn nhiều người biết đền sản phẩm của mình. Nên nếu được thì hãy bỏ qua cho họ và bỏ qua cho em vì đã send tin nhan spam. Mục đích chình vẫn là quảng cáo sp của mình.

Xin lỗi em không có ý kiến gi, chỉ nêu suy nghĩ của mình thôi

17. PeNghe

PeNghe Bắt đầu nổi tiếng

Thanks chị vì bài viết của chị, chị viết quả đúng với tâm trạng của người bán hàng, đặt biệt những người vừa làm việc vừa phải kinh doanh thêm.

18. Electric

Electric Thành viên chính thức

Em có ấn tượng rất tốt với shop Hee Bin và thấy shop rất đông khách, sao lại phải lập nick để pm spam nhỉ

19. meoluoi118

meoluoi118 Tất cả các loại ômai mứt

pm spam nè các bác Mod ui

20. Mimi Se7enteeN

Mimi Se7enteeN Nga - 0915 577 566

Trên diễn đàn mình nhiều người vừa là khách hàng nhưng cũng bán hàng chứ ạ. Nếu ai cũng đi spam như thế thì diễn đàn còn ra cái gì nữa. Để người khác biết đến đâu phải chỉ có cách đi spam nên em nghĩ lý do đó là hoàn toàn ko thỏa đáng!
    Có những mẹ pm cho em để giới thiệu sp. Tuy là nó có ích thật nhưng vì thông tin ko phải do em tìm kiếm và chưa có nhu cầu trong lúc đó nên lại cảm thấy ko có hứng thú nữa. Và khi có nhu cầu thì em cũng sẽ tự tìm đến (nếu thực sự có nhu cầu thì khách hàng sẽ tự tìm đến người bán hàng, quan trọng hơn hết là tạo uy tín tốt chứ ko phải là đã spam được bao nhiêu người) chứ ko cần phải thông qua các tin nhắn spam đâu ạ!
    Và đa số các mẹ đã thấy, khi nhận được tin spam thì các mẹ có đọc ko ạ? Nếu tin nhắn đó ko dc người nhận đọc thì mất thời gian đi spam làm gì ạ :(