Buồn ...... 24 tuổi không như người ta mơ..............

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi heart_break, 25/3/2010.

Tags:
  1. heart_break

heart_break Tự hào cs có ta và con!

Chưa bao giờ mình thấy buồn như thế này! tới giờ này nhìn lại thấy mình thật tội nghiệp cho mình!
    Trước nay mình luôn theo ý mình, vì hầu như tới 95% ý kiến của mình là đúng và mọi người vẫn làm theo đó thôi.
    Vậy mà....
    Ngẫm lại thấy giờ mình chẳng có gì trong tay, không chồng, không nhà cửa 'vì vẫn đi thuê'; không nghề nghiệp ổn định; mình chỉ có một thứ, thứ quý giá nhất của đời mình. đó là con gái mình.
    Nuôi con một mình thật vất vả, nhưng đc làm mẹ là một điều lớn lao. Đôi khi nhìn lại mình tự hỏi, không biết mình như thế có sai lầm ko nữa.
    Mình đang sống trong niềm vui có con, con là tất cả. Về nhà thây con cười, thấy con ôm cổ mẹ mà hôn, mà gọi là mình vui lắm. Mọi lo lắng phiền muộn của cuộc sống tan biến hết.
    Trước đây, cách đây gần 3 năm. mình gặp bố con bé, lúc đó ko hẳn là yêu mà rồi lại yêu. Lúc mình gặp là mình đang chán đàn ông lắm, ghét bọn con trai vô cùng vì chúng nó sống ko thật lòng. Mình đã từng nghĩ để sẽ trả thù bọn nó. nhưng rồi cái ý định đó đâu có làm đc. Mình ko có gan làm vậy. Mình gặp anh, rồi lại yêu, và quyết định dọn về để góp gạo thổi cơm chung.
    Ko như những cặp thử sống chung khác. 2 đứa mình rất hợp nhau. từ mọi chuyện trong cuộc sống. lúc nào cũng tràn ngập tiếng cười. Lúc đó mình nghĩ, một người đàn ông như vậy hẳn có trách nhiệm với gia đình lắm. và mình gần như tin hoàn toàn vào anh. Sự hối hả của cuộc sống. vị ngọt ngào của tình yêu khiến mình ko còn gì phải suy nghĩ cũng như ko có một chút nghi ngờ nào về anh. Bởi nếu một người đã có gia đình họ sẽ ko hết lòng với người tình như thế, bởi nếu họ có gia đình rồi thì họ sẽ ko bỏ bê gia đình để sống, quan tâm, và lo lắng cho kông chỉ mình mà còn những chuyện của gia đình mình tới thế.
    Cuộc sống hp cứ thế trôi trong êm ả.
    Rồi mình thấy tình yêu 2 đứa đã chín mồi. MÌnh bắt đầu tập trung cho thi Cao học.
    nhưng, gần sát với kỳ thi, mình phát hiện ra mình có thai. Mình lo lắng, sợ sệt và hoảng loạn. Mình nói với anh.
    Và, anh lo lắng, ko ngủ đc trọng 1 đêm.
    Sáng ngủ dậy, anh gọi mình nói chuyện. Anh nói anh chưa có gì để xây dựng một gia đình. Anh nói mình còn phải tập trung cho thi cử, tập trung cho sự nghiệp, tập trung vào công việc tuy không phải là mới nhưng cũng ko phải là quá lâu. Và anh thuyết phục được mình đi bỏ nó. Mình đồng ý.
    Tại phòng khám, mình hoảng loạn, sợ sệt, căng thẳng. nghĩ lại sao lúc đó mình ngây ngô lạ thường.
    Một phòng khám ngay gần bv phụ sản HN, bác sĩ già, nhân viên trẻ. Mình đã sợ khi bước chân vào đây. Và rồi mọi chuyện cũng xong đâu vào đấy. Mình ra về. cái hoa đơn lúc đó bằng cả một tháng lương nhà nước khi đó của mình. Tiếc của!!!!
    nhưng đúng là lo lắng khiến cho mọi việc tệ hơn. Về tới nhà, mình thấy mệt mỏi. Rồi một ngày, 2 ngày, rồi 1 tuần. Ôi máu, máu vẫn cứ chảy. Và mình đi kiểm tra lại. kết quả siêu âm cho thấy thai chưa đc bỏ đi. Nó đang chết dần. Một vệt nhỏ nhỏ thôi nhưng làm mình đau đớn. bs bảo cứ về, ko vấn đề gì.
    Mình tin, rồi 2 ngày sau ko thấy máu nữa, mình yên tâm.
    1 tuần sau, có chuyên du lịch Nam Ninh cùng cơ quan, anh bảo mình đi cho thoải mái. Mình đi.
    Ôi, máu lại chảy, sau một ngày ngồi trên ô tô, máu chảy nhiều hơn so với suy nghĩ của mình. Mình sợ!!!
    Đêm đầu tiên tại nước người ta, mình hoảng loạn, ko ngủ đc. Và cũng ko dám noi chuyện với ai. Nhớ nhà, nhớ VN và nhớ anh! Biết thế mình đã ko đi cho xong!!
    Sáng ngủ dậy, sau khi làm vệ sinh cá nhân xong. mình thấy cái thai đó. Muốn gọi điện cho anh ngay tức khắc, nhưng ko thể.

5 ngày ở TQ là quãng thời gian dài.

(Còn tiếp)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi heart_break
    Đang tải...

2. ChimkhachPro

ChimkhachPro HÁT RONG DỌC ĐƯỜNG

1 chuyen buon !
    ,,,,,,! Nhân vô thâp toàn.........

3. tangbangtroi

tangbangtroi Thành viên chính thức

Mình thấy như vậy bạn thật bản lĩnh chứ !bạn không sai ,đời người hỉ ,nộ ,ái,ố là thường ai cũng phải chải qua.Bạn sẽ thấy mình cứng rắn hơn ,mạnh mẽ hơn .chúc bạn vui đủ!

4. Me-Bin-Bo

Me-Bin-Bo Bắt đầu nổi tiếng

Chị rất thông cảm và chia sẻ với em về chuyện tình cảm không được như ý muốn.Nhưng hãy nghĩ rằng trên đời này có hàng trăm ngàn người có hoàn cảnh như mình hoặc có khi còn tệ hơn mình nữa. Giờ có con rồi và đấy là lẽ sống là niềm vui của em. Hãy vui sống và cân nhắc kỹ mọi việc trước khi quyết định em nhé. Mình đã vấp ngã 1 lần và đã biết rằng cuộc sống không phải như ta mong đợi, có những điều xảy ra không theo suy nghĩ của chúng ta nên có thể làm cho cuộc sống của ta buồn phiền bất hạnh. Em rất can đảm và có nghị lực. Chị tin là em sẽ sống tốt và sẽ luôn phấn đấu để có một cuộc sống tốt hơn cho mình và cho con. Chị cũng đã phải trải qua những phút giây đau lòng gần như em vậy nhưng may mắn là chị vẫn giữ được người đàn ông của đời mình và có được 1 cuộc sống hạnh phúc. Chúc em hết buồn và trở lên vui sống hơn.

5. raucaudua

raucaudua Thành viên sắp chính thức

Ðề: Buồn ...... 24 tuổi không như người ta mơ..............

Mình đồng ý với bạn .................bạn thạt bản lĩnh

6. ngocoilangoc

ngocoilangoc Thành viên kỳ cựu

Hãy bản lĩnh lên nhé. Mọi cố gắng sẽ được đền đáp. Chúc bạn hạnh phúc.

7. curly_aries

curly_aries Sữa xách tay cho con yêu

Cố lên chị ơi, tất cả rồi sẽ qua.......

8. vi_vi2011

vi_vi2011 Bôngytế cắt miếng p/vụ bé

hic cảm động quá đi mất cố lên bạn

9. cindyvn

cindyvn CubiMart- Make mum life easier

Cố lên bạn ơi. Cuộc sống ở trong tay mình và do mình chọn. Chúc bạn vui.

10. banmainang

banmainang Bắt đầu tích cực

Xin chia sẻ với em nhé, cuộc đời mà vậy mà có lúc ta có tất cả rồi lại mất tất cả, có những nỗi đau chẳng diễn đạt được thành lời, có những khoảnh khắc trống rỗng nhưng cố lên em ạ chẳng ai đau mãi một nỗi đau và bất hạnh mãi đâu

11. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

đọc chuyện của e buồn quá..................

12. 30f38416

30f38416 Thành viên tập sự

Không biết câu chuyện của bạn sẽ tiếp diễn thế nào? Đúng 3 năm rồi, tại sao bạn không kể tiếp câu chuyện?