3 tháng giữa: Buồn và khóc khi mang bầu

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi bomeyeucon2612, 2/3/2011.

1. Mẹ Nhâm Thìn

Mẹ Nhâm Thìn Mẹ mũm mĩm, Bố hom hem

Ðề: Buồn và khóc khi mang bầu

Chắc là mang thai nên dễ xúc động, mình thì dễ khóc dễ cười từ hồi chưa chồng cơ đấy, bây giờ vẫn thế, khi nào tủi thân, ... cảm xúc ko kiềm chế được là nước mắt trào ra, chẳng nghĩ được cái gì làm mình vui lên nữa. Được cái không buồn lâu, khóc xong thì lại cười:rolleyes:

Đang tải...

2. Maruko8x

Maruko8x Thành viên mới

Mẹ nó đừng khóc nhiều quá, ko tốt cho con đâu. Mỗi lần mình thấy buồn muốn khóc, nghĩ đến con lại kiềm chế lại. Buồn chuyện gì mình đều nói chuyện với con, nghĩ đến con mình lại hết buồn. Chúc mẹ nó luôn luôn vui vẻ để con ra đời cũng luôn yêu đời như mẹ nó.

3. cutimummim

cutimummim Thành viên sắp chính thức

Hic, bình thường e đã dễ khóc rồi. Giờ cu Tí nhà em đc 20 tuần nên cũng đỡ. Từ lúc mang bầu tới giờ mấy trận khóc xưng cả mắt, toàn vì ông chồng mải chơi của em thôi. hic hic

4. BăngTâm

BăngTâm Guest

e có chuyện này chắc chả bao giờ hết buồn. các mẹ còn có chồg bên cạnh, như vậy cũg là 1 chỗ dựa tinh thần rồi. e ko biết phải tâm sự với ai, phải nói chuyện vs ai. thôi thì cứ kể hết ra đây cho đỡ ấm ức trog lòg. Mong các mẹ đừg dị nghị gì e.
    e và a ấy thì chưa cưới xin gì cả. Nhưg bây h e mag thai nên cũg mog có được 1 danh phận lắm. Có điều khi nghe tin e có thai, a ý lại bảo e bỏ đứa bé đi vì lo cho mình còn chưa xog, còn lo cho con nữa, quá sức lắm. Nghe xog e buồn lắm, e đã khóc liên tục hơn 1 tuần nay rồi các mẹ ạh. a ý bắt e phải lựa chọn, 1 là a ý, 2 là đứa bé. e thấy thật nhẫn tâm quá nếu phải bỏ đứa bé này chỉ vì mình. e đã quyết định từ bỏ a ý, giữ lại đứa bé này. 1 mình e sẽ cố gắg để có thể chăm sóc tốt cho đứa bé.
    theo các mẹ e làm thế là đúg hay sai? e ko muốn ép buộc a ý phải đến với e. nên e đã chọn đứa bé. e nghĩ đã cho đứa bé 1 cơ hội sốg thì khôg nên cướp đi cái cơ hội đấy của nó. cho dù chỉ có 1 mình e, e cũg sẽ cố gắg. vì chuyện này e đã khóc rất nhiều các mẹ ạh. e khôg biết bây h phải làm gì? không biết việc lựa chọn đấy của e là đúg hay sai nữa

angle_is_light thích bài này.
  5. nguyễn phan anh

nguyễn phan anh ĐLy Hà Nội Kem **PANDA

em thì ko có nhiêu kinh nghiệm nên ko biết nên khuyên chị như thế nào, nhưng có điều nuôi con 1 mình là vất vả lắm ý ah mẹ nó phải xác định tâm lý trước nha. các mẹ có kinh nghiệm sẽ cho mẹ nó những lời khuyên bổ ích hơn em chỉ có thể động viên tinh thần chị thôi ah

6. BăngTâm

BăngTâm Guest

cám ơn mẹ nó nhé. e đã chuẩn bị tâm lí hết rồi. đã sẵn sàg đối mặt vs mọi việc rồi. e lựa chọn thế này chắc ngta sẽ kêu e là ngu ngốc. nhưg thà e chịu khổ còn hơn phải cướp đi mạg sốg của 1 đứa bé

7. dermahealcosmetic

dermahealcosmetic Thành viên chính thức

Trước tiên chúc mừng bạn nhé. Đừng có buồn nữa. bé bạn được 20 tuần là hạnh phúc lắm đấy. Bé mình được 11 tuần rồi, nhưng mà mình phải bỏ nè. khóc nhiều lắm, nhưng vẫn phải cố gắng thui. Chúc bạn và bé khỏe nhé.

8. dermahealcosmetic

dermahealcosmetic Thành viên chính thức

Bạn ơi đừng bỏ nhé. mình đã từng trải qua cảm giác phải bỏ đi đứa con của mình, sau này bạn mới thấy cảm giác tội lỗi. Mình khuyên bạn, nếu bạn đi làm rùi thì cố giữ lấy, vượt qua mọi khó khăn thì mọi việc sẽ tốt đẹp thui. Cái này là từ mình mà ra nên mình khuyên bạn thế thui. Chứ quyết định vẫn là ở bạn đó.

9. Sam.vietcare

Sam.vietcare Banned

Mình tin là bạn đã có một quyết định đúng đắn. Dù sao thì sinh mạng của đứa trẻ vẫn là một thứ quí giá đáng được trân trọng. Chỉ khổ cho bạn khi vừa mang bầu đã phải chịu cú sốc lớn như thế này. Cuộc sống sau này sẽ rất khó khăn nhưng hãy cố gắng lên bạn nhé, bán sẽ không ân hận vì quyết định của mình đâu!

10. BăngTâm

BăngTâm Guest

ko biết bao h e mới vượt qua được nữa. nhìn mọi người ai cũg đều có 1 người chồg nươg tựa. e thì 1 mình, thấy cuộc đời này bất côg lắm ạh. với e bây giờ có mỗi đứa bé này là độg lực để giúp e cố gắg thôi

11. KuHim

KuHim Sp tăng khả năng thụ thai , Vitamin cac loai

Mình buồn cũng chỉ biết khóc thầm thui hic. Nếu mà có bầu thì nhất định Vc mình vui lắm và chắc chắn là mình sẽ ko bao giờ khóc đâu hiii. Các mẹ có bầu cũng vậy nhé! Cười nhiều sau này con mình mới sướng và hạnh phúc được hihi

12. cutimummim

cutimummim Thành viên sắp chính thức

Hì dù ông xã mình mải chơi nhưng tối vẫn về sớm nấu cơm cho vợ, thương bạn quá. Bạn phải cố gắng nhé, nếu quyết định vượt cạn 1 mình, sẽ rất vất vả cho bạn, thiếu thốn về tinh thần vật chất...Tuy nhiên, mình cũng rất ủng hộ bạn, em bé đã đến với bạn đó là niềm hạnh phúc của 1 người phụ nữ. Nếu mình chối bỏ nó, thì rất là tội lỗi. Bạn hãy cố gắng lên dù khó khăn vất vả nhưng hãy nghĩ mình đã , đang và sẽ sống tốt vì em bé của mìn bạn nhé.

13. maigia143

maigia143 Thành viên mới

Ước gì bx mình cũng hiểu đc như chị, thời gian này cô ấy hay cáu gắt, tủi thân này nọ quá, mình thì chỉ lo cho con ảnh hưởng, tính mình trí nhớ khá kém. Ngày xưa quên gì thì bx còn nhắc nhẹ nhàng, giờ quên 1 cái là ko nói mà im sau đó nghĩ rằng mình vô tâm này kia, dẫn đến lăng mạ, cãi nhau ầm ĩ mặc dù mình đã rất cố gắng làm bx vui vẻ, chỉ mong thời gian này qua nhanh... hic

14. lam_tamnhu

lam_tamnhu thờ trang nữ giá rẻ

Đúng v r.tâm trạng buồn vui của me ảnh hưởng đến tâm ly của bé trog bung đấy a.chúc cm luôn vui vẻ

15. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

bầu bí vào tính nết cũng thay đổi luôn hả các mẹ? :(

16. maigia143

maigia143 Thành viên mới

thay kinh hoàng luôn đấy ạ, em là đàn ông, thay đổi rất nhiều để chiều vợ vì con mà cũng không theo kịp. BX luôn nhìn vào những cái tiêu cực nhỏ nhoi (ví dụ 1, 2 lần quên hỏi han vợ ăn gì này kia) mà quên hết em đã cố gắng chiều chuộng lo lắng cho vợ thế nào, sẵn sàng đánh giá em ko ra gì, chửi um mà em vẫn phải cố nhịn đấy ạ

Sau đợt này chắc em stress mới đúng :-SSS

17. hoannha

hoannha Thành viên nổi tiếng

HIhi đợt mình nghén cũng hay cáu gắt, chồng cũng nhịn lắm còn bẩu "chồng nhịn lắm đấy chứ vào thằng khác thì ăn đòn với ra đường lâu rồi" :D Hehe mình chỉ bẩu "vậy ông mang bầu đẻ đi" thế là tịt ngòi. Hồi bầu đứa đầu thì hầu như ngày nào cũng khóc nhưng chồng thì cứ lăn quay ra ngủ chả biết giề hic bây h thì ông giời con chả mít ướt giề mà nghịch như cướp ấy, chả sợ ai, đau đầu

18. maigia143

maigia143 Thành viên mới

Em cũng tìm hiểu nhiều, gặp nhiều chị em cũng nhắc trước nên cũng chuẩn bị tâm lý, cũng ráng lắm. Chỉ lo nhiều khi vợ cứ hay thấy tiêu cực kiểu này thì dễ dẫn đến trầm cảm sau khi sinh mất

19. Me_moka

Me_moka

Mn đừng khóc,cứ nghĩ đến con và mình thôi

20. ntchi

ntchi HỘP CƠM ĐIỆN LÕI INOX CAO CẤP 0984649160

lúc nào buồn cứ nghĩ đến con yêu là sẽ thấy vui hơn hạnh phúc hơn