Cần giúp: Các Chị Em Thường Chăm Sóc Da Mặt Tại Nhà Hay Ra Spa?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Tamtitmitdua, 4/8/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. tuongnv123

tuongnv123 Bắt đầu tích cực

Mẹ dùng cái gì? và hiệu quả không ạ?Mẹ chia sê cho các mẹ khác học tập với ạ;)

Đang tải...

2. tuongnv123

Như vậy có hiệu quả không mẹ? Em tương phải làm thường xuyên ạ?

3. luongan2016

luongan2016 Thành viên đạt chuẩn

e tự ngâm nghệ với mật ong, vừa bôi vừa uống, thấy da dẻ hồng hào mà bớt nám nữa nha

tuongnv123 thích bài này.
  4. tuongnv123

Bôi vào hiệu quả nhanh không mẹ hay nó hết từ từ trong thời gian lâu ạ?

5. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

e chỉ làm ở nhà, chưa đi spa

tuongnv123 thích bài này.
  6. tuongnv123

Em cũng chưa đi spa lần nào các mẹ ạ.Nên không biết nó có hiệu quả không?

7. tuongnv123

Tại e nghe mọi người nói là nếu đã đi spa là phải đi thường xuyên mới đk chứ đi 1-2 lần không ăn thua.

8. Nguyễn Hạ Vi

Nguyễn Hạ Vi Thành viên mới

Da mình trắng từ khi sinh ra, lớn lên bố mẹ bảo đừng dùng mỹ phẩm, vậy mà một mực đi dùng pons
    rồi còn đắp mặt nạ nào là, sữa chua, trứng gà, mật ong, dưa leo, cà chua kết quả da đầu tiên trắng hơn nữa
    sau này không dùng da mặt xạm đi, buồn cho thế hệ
    Giờ không biết làm sao lấy lại nhan sắc như xưa

punvip210 thích bài này.
  9. bonghongxanh272

bonghongxanh272 Thành viên chính thức

Có tiền chắc em cũng thi thoảng đi spa đấy vừa nhàn vừa thoải mái.

Nhưng em không có tiền nên em chỉ làm đẹp ở nhà thui: rửa mặt kỹ hàng ngày,
    tuần thì 1 lần quy trình: rửa hết bụi bẩn = nước ấm==> xông hơi( xả, hoặc tía tô+kinh giới+ lá ngải
    ^.^ vườn nhà có cả) nghỉ tầm 5p thì rửa mặt = srm với nước ấm===> đắp mặt nạ===> rửa bằng nước ấm===> trườm đá.
    Toàn thân thì e nghỉ da cũng trắng rùi nên nửa tháng e tảy da chết = đường, dầu dừa, bột matcha.

Mẹ có thể tham khảo ạ

Em cũng đang ngâm hỗn hợp này được 1 tuần rùi đấy. mẹ dùng có hiệu quả không

10. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Nếu mẹ nó muốn làm gì thì nên đi cả 1 liệu trình thì mới tốt đó mẹ nó ạ. Còn đi buổi lẻ thì chủ yếu là đi chăm sóc da mặt cơ bản thôi ạ. Em đang chăm sóc da ở Red Gold Spa ở 273 Trần Đăng Ninh, spa tuy mới mở nên đồ đạc mới toanh, công nghệ cũng hiện đại mà quan trọng là thái độ nhân viên phục vụ ân cân, chuyên gia làm nhẹ nhàng, tư vấn tỉ mỉ ý. Mình như bà hoàng sướng lắm

11. Dinh dương ba bau

Dinh dương ba bau Thành viên sắp chính thức

Em toàn chăm sóc tại gia :D

12. anhtram1086

anhtram1086 Thành viên tập sự

Chăm sóc tại nhà mẹ ah. Mình đang dùng Sữa ong chúa và bột trà xanh rất hiệu quả mẹ ah. Mình bị mụn cám quá trời, lỗ chân lông to đùng, sau 2 tháng da mình đã hết mụn và da mịn và sáng lắm

13. Nguyễn Bình Nguyên

Nguyễn Bình Nguyên Thành viên tập sự

14. punvip210

punvip210 "SỰ HÀI LÒNG ĐẾN TỪ CHẤT LƯỢNG"

Ponds phải dùng thường xuyên đấy bạn ah. Ko dùng là sạm đi liền, kinh nghiệm xương máu thời trẻ trâu ah, hihi. Còn mặt nạ thiên nhiên thì không có tác dụng tức thì mà phải có thời gian kiên trì, cộng thêm phải giữ gìn da cẩn thận, chứ cứ phơi nắng là hỏng hết da liền ah

15. Chess For Kids

Chess For Kids Bắt đầu tích cực

Theo mình thì bạn nên chú trọng skin care làm sạch trước, cho da mặt khỏe rồi bắt đầu điều trị chuyên sâu. Hàng ngày bạn chăm sóc da như nào?

16. labellevie178

labellevie178 Bắt đầu tích cực

Theo mình thì nếu có điều kiện, Spa vẫn là lựa chọn tốt cho làn da của mình hơn là tại nhà. Vì riêng cái khoản matsa đúng cách cũng sẽ làm hấp thu các dưỡng chất tốt hơn cho da. Mà đôi khi mình tự làm thì sẽ không chuẩn

17. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

Thì mất tiền nó phải khác mà chị. Gói chăm sóc da ở Red Gold spa rẻ mà. Đang có CTKM sạch mụn hoàn toàn gói 1tr6 giảm còn có 199k kia kìa. Hoàn tiền 100% nếu không hết mụn nhé các mẹ.

18. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

Em giới thiệu em em đi chữa nám ở 273 Nguyễn Đăng Ninh nè. Nó mới bắn đc một lần nhưng nhìn mờ đc 50% rồi. Của nó là nám nên khó hơn tàn nhang. Đầu tiên nó cũng sợ như e ấy vì hồi trước mặt bà chị họ hồi đi tẩy nốt ruồi thành sẹo lõm hay sợ bị loang trắng trông kinh lắm. Nhưng chỗ này em làm rồi nên giới thiệu nó đi bắn chuẩn, sờ da như da thật. Ko thấy đóng vẩy như của em lại cứ tưởng da nó k như ng khác ai ngờ tới hôm soi gương mới thấy nó bong rất nhẹ nhưng hiệu quả lắm. Sau để kẹ tự bong nhìn giờ đẹp hơn rồi. K sẹo cũng k phải kiêng thịt bò, thịt gà các thứ đâu. E khuyên thật các c đi tia tìm địa chỉ tin tưởng mà làm như e đầu tiên vào cái tmv hét hơn 60tr mà e sốc. May tìm được cái chỗ này mới khai trương hồi tháng 7 nên nhiều khuyến mãi rẻ mà nhân viên nhiệt tình cực

19. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Bác sĩ ở Red Gold Spa cam kết đỡ tới 90% sau khi làm. Còn về vấn đề bao lâu nó sẽ mọc lại thì xin thưa rằng nó sẽ phụ thuộc thứ nhất vào cơ địa của từng người, thứ 2 là bạn giữ gìn làn da của mình ra sao? Hạn chế đi nắng, thường xuyên bôi kem chống nắng, ăn uống đủ dịnh dưỡng....Có người thì tới 7 năm mới bị lại, có người thì 4 năm và có người thì có thể bị lại trong thời gian sớm hơn nữa. Vậy phải làm gì để giữ gìn được làn da châu á đểu của chúng mình? Đến một thời gian nào đó nếu bạn thấy có triệu chứng của các em ý bắt đầu quay trở lại bạn lại phải đến để bảo dưỡng định kỳ, cứ có em nào lên là xử lý ngay em đó hoặc là bảo trì tổng thể cả mặt bằng công nghệ máy móc đó và nên duy trì 1 năm 1 lần và nếu có điều kiện thì 6 tháng nên làm một lần.

Đấy, mình được bác sĩ khuyên như vậy và đến gặp rất nhiều bạn trẻ lẫn bạn già đến trùng tu, bảo dưỡng định kỳ và thấy da dẻ các bạn ý ngon lành da phết chứ không nham nhở như mình. (đến bây giờ mới hiểu sao những người giàu da lại thường hay đẹp hihi).

20. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Em thì gặp mấy bạn đã làm xong vụ tàn nhang sau quay lại trị thêm em mụn cá thấy da các bạn ý sạch sẽ ngon lành ra phết và mình hy vọng mình cũng được như vậy. Nếu có mẹ nào qua 273 Trần Đăng Ninh chăm sóc da mặt thì inbox em nha. Đi cùng nhau nằm tâm sự cho vui ạ. Chia sẻ với các mẹ là cứ đi đốt laser đi chứ bôi biếc không ăn thua gì đâu, vừa sốt ruột vừa ức chế, vừa già nua, vừa xấu xí. ​

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.