Các chị giúp em thế nào giải vía đen cái (nếu e sai mục nhờ Mod chuyển dùm

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi khicoanh_89, 13/10/2015.

1. khicoanh_89

khicoanh_89 Bắt đầu nổi tiếng

Cho em xả sờ trét cái ạ. gặp phải khách lươn lẹo thế này chán quá, Sale cái áo 50% rẻ quá nên trêu đùa người bán hàng cho họ bận hay sao ấy, các mẹ ơi, đốt vía hay làm j giải đen ạ
    Cho e diễn tả cái cảm xúc của em cái ạ. e k muốn quá đáng vs ai cả, chỉ là viết ra cho nhẹ lòng thôi :)

Gửi lời cám ơn tới chị L!
    Lần đầu tiên từ ngày e bán hàng, Ngày mồng 1 em bị Chị khách xinh đẹp đặt hàng và hủy hàng 1 cách vô tư với lời kết cho xong (Chị sai rồi, Chị Xin lỗi)
    Chuyện sẽ chẳng có j đáng nói vào thứ 7 đẹp trời tuần trước c có đặt cái áo Khoác đen sale 50% của bên em.
    Chủ nhật K xuất đc hàng nên thứ 2 Xuất hàng em gửi cho Anh giao hàng gửi cho c luôn, Trước khi đi gửi lại tin nhắn trên fb cho chị, và đã thấy c "Đã Xem" oki, Xuất hàng - và giao hàng luôn :)
    Chiều thứ 2 Giao đến địa chỉ cho chị thì gọi k nghe, hỏi người ở địa chỉ bảo là k ai đặt, E gọi cho c bn cuộc c cũng k nghe máy! E nhắn trên fb các kiểu hỏi c sao k nghe máy và chỉ thấy trạng thái "Đã xem" mà k hề trả lời :) mãi cho tới khi e bảo e thấy c là bạn của anh AQ nên e k muốn làm mất lòng ai! Và lúc này, mới thấy có dòng chữ :"Đang soạn tin"
    Theo như lời C dẫn dắt thì C đi vắng để quên đt ở nhà ck k nghe máy, Ck c vào fb của c nhắn cho e là: " Vk anh để quên đt ở nhà, khi nào về anh bảo vk anh gọi cho e nhé, chắc vk anh đặt chứ anh có biết đâu"
    Vậy mà c có gọi lại cho ai đâu ...
    Và rồi sau 1 hồi c Nhắn bảo là : "Chị đi vắng quên đt ở nhà, Còn áo đó bạn c vào fb của c đặt chứ c có mua đâu " ôi đến đoạn này thấy hay hay và thú vị thế :))
    Theo lời văn của c thì là : bạn c đặt t7 tưởng cn có hàng nên để lại sdt của c và địa chỉ của c, chủ nhật bạn c về thanh hóa rồi, Để c hỏi lại bạn c xem lấy k nhé, Có j bạn c gọi cho e nhé, c cho số rồi ...
    Và thời gian trôi qua k 1 cuộc gọi, ... Ôi vui quá :))
    Và rồi thì c trả lời e là : "Bạn í nhờ c đặt hq c gọi bạn í ban bảo gửi vào đấy e ah, Tân thanh hóa cơ e ạ "
    Đọc văn của c hay quá, làm e lại tiếp tục thêm hi vọng mặc dù nói thật e hiểu ý chị luôn từ hqua rồi :))
    Thôi thì c bảo bạn c đặt e cứ tin vậy đi e bảo e thấy c đặt nên e ship đúng địa chỉ, còn h chị bảo bạn c ở thanh hóa thì 1 là e gửi cho c rồi c gửi cho bạn c, e sẽ miễn phí giao hàng cho c, 2 là bạn c gửi tiền cho e, và địa chỉ để e gửi chuyển phát nhanh, e cũng đang bận c ạ
    Và chị bảo : "E ui c xl nhé bạn chị vừa gđ bạn í bảo không lấy nữa ,thành thật xl em ,thông cảm c cũng ngại thay cho bạn c lắm :)) "
    Lại vui nữa rồi :)) :d
    Thôi e biết cái kết rồi E nhắn lại cho c là: "Lần đầu tiên e bị khách bỏ bom như c. Cam ơn chị, Còn c đặt chứ k phải bạn c, e biết rồi, Nếu c hủy c báo sớm để Ship nhà e đỡ mất công ship rồi đợi c, Hàng xuất rồi k nhập lại kho đc, :))
    Đây là điều tối kị trong bán hàng. Chắc c cũng hiểu. C nên suy nghĩ lại cách cư xử và mua hàng của c nhé lần sau c mua hàng ở đâu chắc chắn hãy đặt nhé. Mất công e lấy hàng, đi ship. Sp đã sale 50% có lãi nhiều j đâu. Còn e biết c đặt hàng, chứ k phải bạn c đặt
    Thôi chào chị. Cám ơn c nhiều lắm. :)
    Và rồi e nhận lại cái kết như e đã nghĩ : Chị xin lỗi, thông cảm cho c nhé, C biết c sai rồi :)) Chị xin lỗi em
    Chị ơi, xin lỗi mà giải quết đc mọi việc thì k cần công an cảnh sát c ạ, Mong rằng c đừng mua hàng ở đâu kiều như này nữa c nhé, Khổ thân ng bán hàng online lắm c ạ :))
    Sẽ chẳng là j việc khách đặt rồi hủy nhưng e k thích cái kiểu diễn văn của c chút nào c ạ :))
    Vì e còn nể c bạn người này người kia nên k muốn c bị sáng nhất Vinh bắc bộ đâu :))

Xem thêm các chủ đề tạo bởi khicoanh_89
    Đang tải...

2. snow_rainbow

snow_rainbow

mn cũng kiên nhẫn thật, bà này quanh co thấy ghét T.T

khicoanh_89 thích bài này.
  3. khicoanh_89

Nếu Hủy bảo k lấy luôn thì còn đỡ ghét c ạ, Cứ lươn lẹo hết ck rồi bạn, Cuối cùng nhận lỗi thì chỉ nói c xin lỗi, c sai rồi thôi E k muốn quá đáng vs ai cả nên chỉ viết xả sì trét thôi

4. snow_rainbow

snow_rainbow

công nhận ạ! mà đúng là xin lỗi là hết chuyện, mình có ức cũng chẳng làm gì dc nữa

5. khicoanh_89

Đấy c ạ, Bảo e gửi vào thanh hóa, đến khi e bảo gửi tiền để e chuyển phát nhanh thì bảo luôn k lấy nữa, C ấy bảo sai rồi, Xin lỗi, e bảo thôi k ép c lấy hàng nữa cái là c ấy cám ơn vs xin lỗi e thông cảm cho c :((
    Ai bán hàng gặp người như này chắc đen cả tháng, Hn lại m1 nữa chứ, Có cách nào giải đen ko c ơi, hic hic

6. snow_rainbow

snow_rainbow

hơ hơ mn thử làm như cách đốt vía của các cụ đi vậy :( dù sao cũng bõ tức ;)

7. khicoanh_89

Đốt vía có đọc j k c, E bán hàng thì 1 năm nay trộm vía chưa bgio bị thế này cả
    Mọi ng bảo em sắp cưới nên bị đen k biết có phải không
    E bán hàng online nhưng được mọi ng ủng hộ nhiều, mua đi rồi lại mua tiếp
    Tư nhiên bị thế này ức lắm luôn c ạ

8. snow_rainbow

snow_rainbow

e cũng nào có biết :D e nghĩ là mình nghĩ sao thì đọc vậy cũng ổn mà
    mà còn 1 cách giải vía nữa nó khá là buồn cười :D chị cáu quá thì làm cho đỡ ức cũng dc, nhg mà inbox e nhé chứ nói ở đây kỳ kỳ =))))

9. khicoanh_89

Cám ơn Nhé, nói ra chút cũng nhẹ lòng vì nhiều ng chửi khách chứ m nể khách k muốn quá đáng nên m ức lắm :))

10. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Hjc, đúng là bán hàng như làm dâu trăm họ ý nhỉ

11. me-cubi

me-cubi

có khách đặt hàng, gọi hẹn đúng giờ đó mang đến, khi mang đến gọi ko nghe máy, nhắn tin ko trả lời, củ chuối không, hy vọng ko bao giờ phải bán hàng cho nick đó nữa.

12. khicoanh_89

Hôm đó mấy ng mách e làm nhiều cách giải vía, nhưng e đăng bán rẻ áo nên bán đc chắc hết vía đen rồi sao ấy
    Mong k ai phải trường hợp của em, hic hic

13. snow_rainbow

snow_rainbow

e nghĩ cách gì giải vía nó cũng mang ý nghĩa tâm lý thôi :) bán dc nó nghĩa là xong rồi mà mn, chúc mừng mn nha :)