Các mẹ cần vay tín chấp tiêu dùng của Prudential Finance lưu ý.

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi mẹ ku Đậu, 26/9/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. mẹ ku Đậu

mẹ ku Đậu Thành viên tích cực

"Tôi cam kết rằng thông tin này trung thực và chịu trách nhiệm cá nhân trước pháp luật về những thông tin mà tôi đăng lên diễn đàn LÀM CHA MẸ."

Chào các mẹ. Chả là em bức xúc với bọn này quá nên lên đây cảnh báo cho các mẹ ạ. Em nhờ Mod để bài đăng cho em để tránh có thêm người bị như em nhé.

Vợ chồng em vốn định vay thêm chút tiền để kinh doanh. Không phải là vợ chồng em ko có vốn, nhưng vì mua nhà nên giờ vốn cạn kiệt nên mới cần vay tiền. Chồng em làm cơ quan nhà nước, lương chuyển qua tài khoản ngân hàng là hơn 4tr, lậu thì tùy từng tháng.
    Vợ chồng em có nhờ 1 bạn trên diễn đàn ( em ko tiện nêu tên) làm tín dụng để vay khoảng 100tr. Lúc đầu bạn ý bảo được nên em yên tâm làm đầy đủ hồ sơ cho chồng em : nào là quyết định bổ nhiệm, sao kê thẻ tín dụng, sao kê bảng lương (2 cái này làm hết 700k tiền phí cho ngân hàng ý ạ), phô tô công chứng sổ hộ khẩu, chứng minh thư, hóa đơn điện nước, xác nhận bảng lương có chữ ký và dấu của lãnh đạo cơ quan. ... vv và vv...
    Bạn đó có tư vấn cho em là nếu vay bên ngân hàng HSBC thì chị cần xác nhận bảng lương >12tr của cơ quan để có lãi suất ưu đãi 27% giảm dần. Em đồng ý nên đã bảo chồng xin xác nhận của Hiệu trưởng (chồng em làm trong ngành giáo dục, lương ít lậu nhiều nên xin xác nhận là cực khó ý ạ, vì nó đánh thuế thu nhập cá nhân nữa), sau chồng em có xin được xác nhận của Hiệu Trưởng với mức lương 13tr.
    Sau 1 tuần đưa hồ sơ mà ko thấy bạn ý động tĩnh gì, em gọi lại hỏi thì bạn ý bảo : Cơ quan của chị ko thuộc diện ưu tiên, vì thế em ko vay HSBC được. (em cũng chả hiểu sao cơ quan nhà nước, ngành giáo dục mà lại ko thuộc diện ưu tiên, trong khi các ngân hàng thì đều ưu tiên). Bạn ý bảo em là : "nếu chị đồng ý thì em sẽ vay 2 nơi VP Bank và Prudential cho chị đủ 100tr với lãi suất 30,5% giảm dần. Nghĩa là nếu vay 100tr trong 4 năm thì mỗi năm chị trả khoảng 3tr6, 3tr7. Chị đồng ý thì em gửi hồ sơ vay 2 nơi đó. "
    Em đồng ý vì tính nếu mỗi tháng e trả 3tr7 đi thì em tính lãi suất phẳng 1 năm là 19%. Em chấp nhận trả lãi như thế.
    Sau đó, bên Prudential gọi điện cho chồng em xác minh, gọi về nhà, gọi cơ quan. Cái này em cũng ko vấn đề gì. Nhưng họ đến cả cơ quan chồng em, vào phòng làm việc chụp ảnh, chụp ảnh cả trường (cứ như cảnh sát, mà theo em biết và bạn ý nói thì cơ quan nhà nước thì ng ta ko xác minh như thế), em đã bức xúc rồi vì bao nhiêu lãnh đạo ở đó mà họ cứ như chồng em là tội phạm ý. Sau đó ko biết thế nào họ gọi cho cả kế toán trưởng và trưởng phòng của chồng em ( em biết cái này tìm ko khó vì cơ quan nhà nươc thì ng ta phải niêm yết tên và liên lạc của lãnh đạo công khai), tuy nhiên họ ko hề báo cho chồng em là sẽ gọi cho ai mà tự gọi cho lãnh đạo. Em thấy rất vô lý vì người ta là sếp, rất nhiều việc phải làm chứ có phải rảnh rỗi đâu đi trả lời điện thoại hỏi về thằng nhân viên. Riêng chuyện này em đã rất không bằng lòng. Chả hiểu họ cho em vay được bao tiền nữa.
    Sau đó họ về nhà em, chụp ảnh nhà em từng ngõ ngách 1 ạ.
    Thứ 2 tuần sau, Họ gọi chồng em lên 39A Ngô Quyền để ký hợp đồng. Họ bảo cho em vay tối đa được 70tr. Lên đến nơi, đọc hơp đồng, chồng em gọi lại cho em : " lãi suất 39% giảm dần hả vợ?"
    Em Ớ 1 tiếng rõ to. Em bảo chồng em :
    "không phải, bạn ý tư vấn cho em lãi 30,5% giảm dần cơ mà. Kể cả trước khi nhờ bạn này em có lên thẳng 39A Ngô Quyền để hỏi rồi ý. Bạn gì ở đó cũng cho em xem bảng lãi suất là 30,5% giảm dần chứ ko phải 39%"
    "Anh hỏi thì họ bảo ai cũng áp dụng mức 39% hết, ko có gì ưu tiên cả"

Eo ôi đến lúc này thì em thực sự điên tiết, em bảo chồng em rút hồ sơ mang ngay về, không vay vốn gì nữa. Em tức quá đi các mẹ ạ. Làm ăn không rõ ràng, tư vấn 1 kiểu, vay 1 kiểu. Nếu vay 39% thì 1 tháng em phải đóng là gần 4tr2, nghĩa là cao hơn mức lãi cũ những 500k/tháng, nhân với 48 tháng là em phải trả họ 24tr tiền lãi nữa. Thế có tức nổ mắt ko ạ??
    Em biết có rất rất nhiều người lúc đọc hợp đồng vay đã ko đọc kỹ, và vì Prudential xác minh gây quá nhiều phiền toái nên khi họ gọi lên ký hợp đồng thì cứ ký cái roẹt cho xong mà ko để ý bị lừa như thế này.
    Em cũng ko biết phải gọi thế này là lừa đảo hay gì, nhưng viết lên cho các mẹ đang có nhu cầu vay của bọn Prudential này biết mà tránh. Rất may anh xã em vốn cẩn thận (người nhà nước) nên lúc nào cũng đọc kỹ trước khi ký. Chứ là em chắc em cũng ký roẹt cái rồi.

P/s : Sau vụ hôm qua tức nổ đom đóm mắt, em gọi cho 1 bạn tín dụng bên ANZ, bạn ý bảo em có thể vay trên thẻ tín dụng ( em có thẻ hạn mức 25tr) với lãi 23% giảm dần. Nhờ 1 vụ suýt bị lừa nên lần này em gọi thẳng lên đường dây nóng của ANZ, họ cũng xác nhận bên em cho vay tín chấp nếu chị có thẻ tín dụng và lãi 23% giảm dần. Em đang làm hồ sơ vay bên ANZ đây ạ. Từ giờ em cạch mặt cái bọn Prudential - mặc dù em đang mua bảo hiểm cho con trai em ở đó. Rất khốn nạn, biết thế em đã chẳng mua bảo hiểm Prudential, chả biết bên bảo hiểm làm ăn có đàng hoàng ko, chứ như kiểu bên tài chính thế này chắc em teo mất. Mỗi năm đóng 12tr chứ ít gì.
    -

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mẹ ku Đậu
    Đang tải...

2. mẹ ku Đậu

Ðề: Các mẹ cần vay tín chấp tiêu dùng của Prudential Finance chú ý kẻo bị lừa như em nhé.

Em cam kết rồi nhé. Mod đừng có xóa bài của em nữa ạ.

3. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

Ðề: Các mẹ cần vay tín chấp tiêu dùng của Prudential Finance chú ý kẻo bị lừa như em nhé.

em vừa đọc xong, chia sẻ với mẹ nó, e cũng không ưa Fudetial này lắm, suốt ngày gọi điên làm phiền người khác phuơng châm hình như là Chỉ cần nói không cần biết khách hàng có nghe không, hôm nọ có đứa nhân viên ở đấy gọi cho e,e đang ở chỗ đông không nghe rõ mà nó quát mình ầm ầm là chị nói mà em ko nghe rõ a, em bao nhiêu tuổi có con chưa, mình còn ngơ ngác hỏi lại nó còn gằn giọng điên thế không biết, mà em nói thật các mẹ vay thì đến thẳng nơi mà hỏi thủ tục, cứ nghe qua nghe lại mất việc của mình

mẹ ku Đậu thích bài này.
  4. BEPANDA

BEPANDA

Ðề: Các mẹ cần vay tín chấp tiêu dùng của Prudential Finance lưu ý.

Mình cũng không ưa Prudential , gọi điện suốt ngày bất người ta có cần hay không ...

Mình chỉ thắc mắc là tại sao lên ngân hàng sao kê bảng lương , thẻ tín dụng hết 700 ngàn, quá mắc vậy .Mình thấy chỗ Vietcombank làm chưa tốn tới 100 ngàn .

Còn việc vay và nhân viên ngân hàng lên chụp hình , xem chỗ làm....là bình thường .Nhân viên bên công ty mình vay ngân hàng MB Bank hay VIB ...họ cũng lên tận nơi xem và chụp hình nếu cần thiết .

mẹ ku Đậu thích bài này.
  5. meozen

meozen Thành viên rất tích cực

mình thì không làm ăn gì, nhưng cũng có nhu cầu vay 10-20tr mà thấy khó khăn quá. lương thấp 4tr/tháng nên NH nào cũng từ chối cho vay.

mẹ ku Đậu thích bài này.
  6. mẹ ku Đậu

Công ty bạn là tư nhân hay nhà nước ạ?? Mình có nói rõ là chồng mình có bảng kê có xác nhận dấu và chữ ký của lãnh đạo rồi, lại là cơ quan nhà nước thì làm gì có chuyện lên ạ. Với lại cơ quan nhà nước ko phải ai cũng vào được và ai cũng được chụp ảnh. VD như các bộ và cơ quan ngang bộ , đến chụp ảnh thì nó có mà cho bạn ăn đạn luôn ý.

Còn sao kê bảng lương của BIDV - 6 tháng hết 400k - ko tin bạn cứ đến ngân hàng mà hỏi
    Sao kê tài khoản - thẻ tín dụng của Sacombank cũng hết 200 => bạn cần cứ hỏi ngân hàng nhé. Nó còn hỏi mình sao kê làm gì.

7. chien

chien Ước gì....

chia ra từng tháng trả tiền thì cảm thấy k đáng kể nhưng nếu nhân lên rồi trừ số tiền gốc thì mới thấy số tiền lãi thật là kinh khủng

8. matongrungsonla

matongrungsonla 0912 601 315

Họ là kinh doanh, họ phải thu lợi chứ ạ

9. mẹ ku Đậu

vâng, em cũng ko thắc mắc việc họ thu lợi. Nhưng tư vấn 1 kiểu, hợp đồng 1 kiểu thì là lừa đảo ý ak

10. vi_vi2011

vi_vi2011 Bôngytế cắt miếng p/vụ bé

hic hic thế này thì mọi ng nên để ý mới đc

11. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

lãi thế này không khác tín dụng đen chứ lợi với hại gì?
    Chỉ chết người vay thôi.

12. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

thế này thì vác cái sổ đỏ đi vay NH cho nó nhẹ Mn à

13. mẹ ku Đậu

em mà có sổ đỏ em cũng vác đi vay. Khổ cái là cái nhà em mua thì chưa có sổ (chung cư nó chưa làm sổ, nó đợi các dự án xong nó mới làm 1 thể ạ), còn bố mẹ chồng thì nhất quyết ko cho mượn sổ, bảo là " cầm nhà là mất nhà" nên ko cho vc em mượn (mặc dù chồng e là con một ạ)

nhomtothoi thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.