Kinh nghiệm: Các Mẹ Cho Con Đi Học Tiếng Anh Từ Lúc Mấy Tuổi?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Thu Phương 87, 30/3/2018.

1. hanoimuathu006

hanoimuathu006 Thành viên tập sự

Giờ mà đăng ký học tiếng anh cho con tại VUS thì có được giảm giá hay quà tặng gì k các bạn, có ai ở SG đợt này cho con đi học k? bé nhà mình hơn 4 tuổi rồi.

Đang tải...

2. Jelly Nguyen

Jelly Nguyen Bắt đầu tích cực

học tại Vus thì quá an tâm rồi kết quả sẽ thấy tiến bộ từng ngày học xong muốn thi chứng chỉ cũng có luôn hết đó. Mình Cũng cho con theo học ở đây bao giờ con k muốn học nữa thì thôi.

3. mẹ ngọc vân

mẹ ngọc vân Bắt đầu tích cực

Bạn ơi mai cho bé đến địa chỉ 651-651B Quang Trung, P. 11, Q. Gò Vấp, Tp. HCM đi sáng mai mình chở con qua đây học thử rồi đăng ký cho con bé nhà mình cũng hơn 4 tuổi rồi, học cùng nhau cho các con vui.

4. susukem01

susukem01 Thành viên tập sự

Nhà em cũng đang cho con theo học ở VUS được 2 năm rồi bé nhà em từ khi đi học ở đây tiến bộ và giao tiếp cũng tốt lên, giáo viên thì thân thiện, nhiệt tình, trang thiết bị phòng học thì luôn đầy đủ, mình rất an tâm khi cho bé theo học tại VUS đó.

5. hanoimuathu006

hanoimuathu006 Thành viên tập sự

cám ơn bạn nhé! Mai mình sẽ cho con ghé bên cơ sở này cũng gần nhà, bạn bè cũng cho con học ở VUS nhiều khen lắm vì con học đều tiến bộ, thành ra mình cũng muốn cho con theo học, may quá có cơ sở gần nhà có gì còn nhờ ông bà chở và đón cháu được.

6. mẹ cà tím

mẹ cà tím Thành viên chính thức

Cơ quan của ck mình mỗi năm đều phải bổ sung thêm về tiếng anh thấy ck cũng chọn học ở VUS để có thêm những kiến thức mới đấy, nên ở VUS tiếng anh dành cho người đi làm được nhiều người lựa chọn lắm.

7. nguangoangoan

nguangoangoan Thành viên sắp chính thức

Mình được biết VUS là đơn vị duy nhất tại Việt Nam được chọn để tổ chức hội nghị cập nhật các phương pháp giảng dạy tiếng Anh thường niên TESOL. Nên cho con theo học tại đây vô cùng yên tâm về chất lượng giáo dục, cũng như là giáo viên luôn tận tâm dạy con mình học nhanh và nắm bắt tốt kiến thức.

nguyenthithutra thích bài này.
  8. bưởi ngọt

bưởi ngọt Thành viên sắp chính thức

ngày mai có buổi học thử cho các bé mà nên mình cũng cho con tới đó học thử, cũng mong con thích học rồi cho bé theo học luôn, chứ ở những chỗ khác tìm hiểu nhưng k dám tin tưởng vì chất lượng giáo viên sợ k đảm bảo, bên VUS thì có hơn 1.600 giáo viên và trợ giảng giỏi, xuất sắc trong đó có 45% giáo viên đạt thạc sĩ, tiến sĩ.

nguyenthithutra thích bài này.
  9. nguyenthithutra

nguyenthithutra Thành viên sắp chính thức

Học tiếng anh bên VUS thì hiệu quả lắm luôn đó bạn à, mình cũng theo học ở đây và giờ cho bé nhà mình cũng học, nói chung con học về nhà hai mẹ con cùng nhau nói chuyện, con nói tới lớp các thấy cô người nước ngoài nói chuyện rất hay và chỉ dạy tận tình nên con thích đi học lắm.

10. yeumit

yeumit Thành viên tập sự

bé đầu nhà mình theo học tiếng anh từ năm 4 tuổi với chương trình GrapeSEED ở trường mầm non My First School MD Complex. Con mạnh dạn hơn, vốn từ vựng dần lên mà đặc biệt hứng thú đi học lắm.
    Em gửi link mẹ tham khảo nhé: https://www.facebook.com/groups/181329202370845/

11. kidmum.com

kidmum.com Thành viên tập sự

cho con học tiếng Anh càng sớm càng tốt nhé các mum. Khi bé còn nhỏ, mum có thể cho con làm quen với tiếng anh thông qua các bài hát, trò chơi, phim hoạt hình, câu chuyện... ví dụ như Bộ sách truyện Tiếng Anh cực hay của Britannica Discovery Library uy tín dành cho các bạn nhỏ. Các con không chỉ được xem tranh đẹp, câu chuyện hay, tăng thêm vốn từ vựng tiếng Anh mà còn được học thêm được rất nhiều kiến thức bổ ích về các chủ đề khác nhau như: Animals; Colors; Just for fun; Me; Numbers; People and Places; Shapes; Sounds; Time; The World Around Us; Words,... xem và tải FREE tại trang KIDMUM.COM, http://kidmum.com/bo-sach-truyen-cu...ok-for-kids-pdf-britannica-discovery-library/

12. Ngocchau12345

Ngocchau12345 Thành viên sắp chính thức

mình thấy đi học sớm cho con có nền nếu gđ nào đủ điều kiện

13. nhuquynh47

nhuquynh47 Thành viên tập sự

Thời gian tiếp thu ngoại ngữ tốt nhất từ 2 đến 6 tuổi (giai đoạn học kindergarten) mình xin gợi ý các mẹ trường mầm non quốc tế tại quận 3 là trường mầm non Tây Úc. Địa chỉ 20 Điện Biên Phủ, Quận 3. Website: wass.edu.vn

14. mega261

mega261 Thành viên mới

Có mẹ nào ở Vinh không ạ? mình cũng định cho bé nhà mình hè này đi học tiếng anh lớp 3-4 tuổi, đang tìm hiểu Wonderland English center, ko biết có mẹ nào cho con học ở đấy chưa? cho mình xin ít review vs ạ. Many Thanks!