Cần giúp: Các mẹ cho con dùng sữa dê vào đây cho em lời khuyên với nhé

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Trau xinh xinh, 25/3/2014.

1. Trau xinh xinh

Trau xinh xinh B.dày QuánGánh-0983985368

Tình hình là bé thứ 2 nhà em bị dị ứng sữa bò, đã đi viện 3 lần vì mẹ chủ quan cho con uống + ăn phải sữa bò.
    Từ đó đến giờ bé không bú gì ngoài sữa mẹ cả. Giờ con 1 tuổi rồi, sữa mẹ cũng không còn đủ nữa. Con nhìn mẹ qua sữa cho chị mà cứ đòi thèm khát lắm. Khổ thân con.
    Mình có biết đến sữa đậu nành tách đường lastose gì đó dành cho trẻ dị ứng đạm sữa bò, nhưng bé không uống.

Giờ nghiên cứu thấy sữa dê có thể có các thành phần ko gây dị ứng như sữa bò.
    Các mẹ cho em tư vấn với, có nên thử cho con không, vì bé nhà mình dị ứng sữa bò kinh dị như thế này: Chỉ cần uống khoảng 30ml sữa vào là bé có biểu hiện nôn trớ mật xanh mật vàng, người lả đi, mắt mũi trợn ngược, đi tướt không ngừng... mất nước trầm trọng... kinh dị lắm.

Cũng tính mẹ nào đang cho con uống sữa dê, nhà gần khu vực công ty mình ở Xã Đàn thì cho mình xin vài thìa về pha thử cho con uống, nếu hợp thì mình sẽ mua cho con. Chứ giờ mua cả hộp mấy trăm nghìn rồi con ko uống được bỏ đi phí lắm lắm.

Cảm ơn các mẹ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Trau xinh xinh
    Đang tải...

2. moonnguyen2023

moonnguyen2023 Thành viên chính thức

Ðề: Các mẹ cho con dùng sữa dê vào đây cho em lời khuyên với nhé

em thấy mẹ nói cũng hợp li. Em xin đặt viên gạch để có thêm kinh nghiệm

3. nguyenngan1315

nguyenngan1315 Bắt đầu tích cực

Bé bị dị ứng sữa bò thế thì c nên cho bé uống sữa dê. thử rồi hãy mua kẻo phí. e thấy sữa dê của nutifood giá cũng vừa phải chứ thấy nhiều loại khác đắt đỏ lắm cơ.

Trau xinh xinh thích bài này.
  4. Dung Doremi

Dung Doremi Thành viên đạt chuẩn

Sữa dê dùng cho trẻ bị dị ứng với lactose hoặc alpha – s1 – casein trong sữa bò, khi đưa bé đi khám, c nên hỏi bác sĩ cho chắc chắn rồi hãy chuyển sang sữa dê.
    Sữa dê trên thị trường có 1 số dòng nổi bật nhất
    - Sữa ngoại: Vitacare nhập Nga. Loại này khá đắt đỏ nhưng có mặt trên thị trường từ lâu và chất lượng được nhiều mẹ tin dùng. Giá khoảng hơn 500k/1 hộp 400g. Ngoài ra có Goatlac, Kabrita...
    - Sữa nội: Gotary của Nutifood, dòng này thì có hộp 400g và 900g.
    Đặc điểm của sữa dê là dễ dung nạp và tiêu hóa tốt, không trực tiếp giúp bé tăng cân, tăng cường hệ miễn dịch, phát triển chiều cao trí não.

Trau xinh xinh thích bài này.
  5. Trau xinh xinh

Trau xinh xinh B.dày QuánGánh-0983985368

có mẹ nào đang dùng sữa dê cho tớ xin một ít cho con dùng thử với nào, chứ giờ mua 1 hộp về con cũng không hợp nốt thì đến khổ, hic