Cần giúp: Các Mẹ Cho Hỏi Nên Chữa Bệnh Trĩ Ở Đâu.

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi hongvan_kythuat, 18/2/2016.

1. hongvan_kythuat

hongvan_kythuat Thành viên tích cực

Sau khi đẻ bé thứ 2 bênh trĩ mình trở nên nặng. Đợt tết vừa rồi do ăn uống ko điều độ, bênh trĩ của mình trở nên nặng, giờ lòi ra đau và rát. Đứng ngồi không yên. Trước đến giờ mình hay uống thuốc Diếp cá vương, An trĩ vương,... xông bằng lá dấp cá mà ko đỡ. Mình tìm hiểu thì nhiều người bảo phẫu thuật sẽ bị lại, mà chữa đông tây y thì ko dứt điểm. Các mẹ nào từng bị cho mình lời khuyên? nên chữa đông y? hay đi cắt? Mình đang rất khổ sở vì bệnh. Help....

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hongvan_kythuat
    Đang tải...

2. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

hjz, đúng là đau đâu khổ đấy chị ạ, e hóng kinh nghiệm của chị, chị uống mấy loại kia nó cũng k khỏi hay đỡ ạ

3. 0988775549

0988775549 Thành viên mới

bện trĩ bây giờ gần như là một đại dịch đối với dân văn phòng không phải chị mình bạn mà giờ có rất nhiều người đang mắc phải. mình có biết một bác bác ấy đã chưa cho rất nhiều người cụng bị trĩ như bạn và có rất nhiều người đã tần phải cắt mà không khỏi. khi họ được bác tư vẫn và giúp thì họ đều thu được kết quả rất tốt. và gia đình mình cụng đã được bác giúp rất nhiều.

4. trinhduocvien

trinhduocvien Thành viên rất tích cực

Những người bị bệnh trĩ, hầu hết là do cơ địa Nhiệt.
    *Về nguyên tắc muốn chữa triệt để bệnh trĩ cần giải quyết 3 vấn đề chính:
    1- Phải khôi phục và tăng cường lưu thông khí huyết của búi trĩ và vùng Hậu môn -Trực tràng.
    2- Phải hồi phục lại các vùng tĩnh mạch bị giãn, phình, trở về trạng thái bình thường.
    3- Phải giải quyết triệt để hiện tượng bội nhiễm do biến chứng của bệnh trĩ gây ra như Chàm hậu môn, nứt kẽ hậu môn,..
    BẠn vào nhà thuốc của Ông tôi lấy Bài thuốc nam để chữa tận gốc bệnh, hoặc liên lạc trực tiếp về Email: rongkinh.vn@gmail.com- để Ông tôi hướng dẫn giúp.

Bạn vào trang web: rongkinh.vn-tìm đến mục "CHỮA BỆNH KHÁC" rồi tìm đến Bài thuốc nam chữa bệnh Trĩ.

5. hahuytuantb

hahuytuantb Thành viên đạt chuẩn

Búi trĩ ra ngoài mà ko co vào được, phải lấy tay ấn lên, nếu để lâu thì sẽ dẫn đến hoại tử rất nguy hiểm. Trĩ của bạn vượt quá độ 2 thì nên đi phẫu thuật, đau tí nhưng khỏi lại sướng, khỏi xong mà còn táo bón thì uống thuốc trị táo bón.

6. QuyetPV76

QuyetPV76 Thành viên tập sự

Chào các bạn!
    Mình có thấy bác mình chữa bệnh trĩ bằng máy vật lý trị liệu rất hiệu quả Từ khi bắt đầu chữa bệnh (lồi rom hoặc đi ngoài ra máu tươi) khoảng 7 đến 15 ngày là đỡ hẳn, khoảng 1 tháng thì khỏi, nhưng có điều phải kiên trì, làm đúng liệu trình.
    Mình thấy bác đã chia sẻ và chữa cho nhiều người rồi, lên mình chia sẻ cho mọi người biết.
    1, Các vật tư cần chuẩn bị:
    - Một máy vật lý trị liệu có chức năng chườm nóng (loại có 2 dải bó). Nếu là máy có chức năng ngâm chân thải độc thì tốt hơn vì chạy kèm theo chức năng ngâm chân sẽ giúp người bệnh ăn ngon hơn, ngủ ngon hơn, đi tiểu ít đi đại tiện dễ hơn. Nhưng không chức năng ngâm chân cũng vẫn được
    - 2 gói thuốc bó ngoài (dùng cho máy vật lý trị liệu) khoảng 90.000 một gói.
    2, Cách làm:
    Bó thuốc cho 2 dải bó vào 2 vị trí khác nhau nhưng cùng một thời điểm - một dải ở phần xương cụt và một dải ở phần bụng trên bẹn.
    Bó thuốc ngày 3 lần ( bạn tự chia thời gian ra để bó và chọn thời điểm bó cho phù hợp với hoàn cảnh của mình là được)

Nếu bạn làm kiên trì, không bỏ lần nào theo liệu trình thì kết quả là rất đáng kích lệ: Là khoảng 7 đến 15 ngày tùy bệnh nặng hay nhẹ sẽ thấy thuyên giảm rõ rệt. Sau khoảng 1 tháng cơ bản sẽ khỏi dứt điểm, nếu có trường hợp thấy chưa khỏi hẳn thì nghỉ 15 ngày rồi làm lại liệu trình bạn sẽ khỏi hẳn.
    Các bạn có chỗ nào chưa hiểu có thể mail cho mình theo địa chỉ phivanquyet@gmail.com mình sẽ giúp đỡ.

7. hahuytuantb

hahuytuantb Thành viên đạt chuẩn

Có nhiều cách chữa trĩ, nếu bạn nào dưới độ 1,2 thì dùng thuốc điều trị là hiệu quả. Còn bạn nào mới bị thì nên điều trị ngay

8. leemindinh

leemindinh Thành viên sắp chính thức

bệnh trĩ thì thôi rồi lượm ơi...khổ lắm

9. nguyenthu82

nguyenthu82 TAKE IT EASY

Phòng khám nào tốt ấy hả các mẹ

10. Bảo Lâm Minh

Bảo Lâm Minh Thành viên mới

Các bạn nên đến các địa chỉ như phòng khám đa khoa 3 tháng 2 ở Q.11 Tp HCm, hay phòng khám apolo Q.1, phòng khám Elizabeth ở đường Thành Thái,... nói chung giờ bệnh này phổ biến nhưng nên đến cơ sở tốt, uy tín thì an tâm hơn bạn nhé.