Tâm sự Các Mẹ Cho Xin Ý Kiến Với Trường Hợp Của Em Mình Ạ

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hongkoi8x, 21/11/2016.

1. hongkoi8x

hongkoi8x Thành viên rất tích cực

( xin lỗi adm nếu đăng nhầm ad chuyển giúp em với ạ :( )
    Chào các mẹ.
    Chẳng là mình có đứa em chơi cùng ngày xưa thôi, giờ nó lấy chồng rồi mà chồng rồi mà chồng em nó lại là bạn thân của mình nữa. Em ấy hiện vẫn đnag ở với bme chồng có thêm 2 em chồng nữa ( cả trai, gái) thế nhưng từ khi em về làm dâu thì gia đình chồng đối xử với em ấy không khác gì ô sin, bụng bầu sắp sinh rồi vẫn giặt chậu q.ao to vật vã, còn nấu cơm dọn dẹp trong khi đấy 2 đứa em chồng về chẳng làm gì, chỉ ngồi chơi ăn xong lên giường nằm, k thì lại đi chơi.
    Không dừng lại ở đấy, đến khi sinh con xong thì tất cả tiền tích góp hay ng vào chơi mẹ chồng đều đòi hết và kêu là mua cái ăn sinh hoạt, rồi đến hộp sữa cho cháu k đi mua được kêu bố chồng mua hộ mà về ông vẫn đòi tiền sữa  rồi mẹ chồng đòi đi làm k ở nhà trông cháu cho, cứ 1 tay bế con 1 tay làm, nhìn mà thương nó.
    Đến giờ bà mẹ chồng mí chịu ở nhà trông cháu cho mà đòi em nó trả 5tr/1 tháng tiền trông cháu trong khi đó trk kia chồng em nó đi làm 1 tháng làm 8tr cũng đưa cho bà 4 tr rồi :( mà k hẳn đưa bà ý đòi cơ ), em nó uất nhưng vẫn phải chịu vì phải đi làm kiếm đồng tiền mua sữa cho con, rồi con em chồng nó lại nói xấu chị dâu thế này thế kia vs người yêu nó, cả 2 đứa đều đi làm về 5h mà em nó phải tắm cho con rồi dọn dẹp nấu cơm, em chồng nằm dài ở trên giường chơi đt, nói thì kêu em mệt chị nấu đi. Mà giờ bme chồng , em chồng k hề coi em nó là con trong nhà, nói vs chồng thì chồng lại bênh em gái, em bảo cảm giác 1 mình 1 phe đấu với địa gia đình nhà chồng.
    Các mẹ cho ình ý kiến xem giờ mình khuyên em nó thế nào đây. :( :( :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hongkoi8x
    Đang tải...

2. buithuthuy27

buithuthuy27 ĐỒ LÓT XUẤT KHẨU

Mình mà khuyên thì là li dị, vậy có được k ta. ném đá nhỉ.
    Nếu e bạn rắn lên, tiền lương ck quản hết. có đưa tiền cho MC thì cũng đưa 1 lượt, vdu ck đưa 4tr rồi thì mình chỉ đưa 2tr thôi, chứ đưa tận 5tr nữa có mà húp cháo à.
    E ck mà láo thfi tìm cách lặt mặt nó, ghi âm hoặc để cả nhà nó biết. Nhg mình nghĩ khó vì nhà nó bênh nhau.
    cái chính là ck ấy. nó ko đứng về phía mình.
    đấu tranh sao được đây, nó k thương vk con nó, bênh mẹ bênh e một cách mù quáng vô điều kiện thì.
    vẫn là câu đầu tiên, li dị cho nhẹ nợ hoặc ra ở riêng.

hongkoi8x thích bài này.
  3. hongkoi8x

cảm ơn mn nhé, mình cũng khuyên vậy nhưng em nó k chịu, em nó bảo li dị thì con còn nhỏ quá. mình khuyên k phải đưa, chồng đưa là đk rồi, đi lm mỗi tháng đkc ó hơn 5tr mà đưa hết thì k còn mà mua sữa cho con mn ơi.
    còn em chồng thì không làm gì đk, chồng bênh rồi, bme chồng cũng nói, chồng cũng thương mc em nó lắm, tại vì bà mẹ ét te nên chồng em nó phải vậy k lại chẳng yên :(
    giờ cố gắng kiếm rồi ở riêng mn à, k li dị đk đâu

4. buithuthuy27

buithuthuy27 ĐỒ LÓT XUẤT KHẨU

Li dị cũng là đường cùng, mình cũng ko ủng hộ.
    Bạn khuyên e nó cố gắng lôi kéo càng nhiều càng tốt tình cảm của ck nó vào mình. Lấy con ra làm cái cớ.
    để ck nhìn thấy những vất vả khổ sở mà e bạn chịu đựng để khơi gợi chồng.
    Nếu lôi kéo được lão chồng thì e bạn cũng đỡ vất vả nhiều. rồi dần dần tách ra.
    Mong là lão ý cũng k phải loại gia trưởng quá.
    Phụ nữ mình khổ thật. haizzz

hongkoi8x thích bài này.
  5. me iu nghé

me iu nghé

sao lại có bà nội oái ăm thế!

hongkoi8x thích bài này.
  6. hongkoi8x

vâng mn :( thằng bạn mình thfi mình biết nó không gia trưởng cũng yêu thương vợ, còn hay kêu mình về chơi vs vợ bạn ý cơ.
    còn về lôi kéo chồng cũng khó lắm,.vì ở chung rồi nhiều thứ nữa mn ợ :(
    phụ nữ khổ nhất khi lấy chồng gặp nhà chồng như vầy ý mn

7. hongkoi8x

bà ấy còn hơn thế cơ mn ạ
    bà đi đâu mua quà cho cháu rồi về bắt em nó trả tiềnthì mn hiểu bà ý thế nào rồi chứ. còn em chồng thì như kiểu cồng tử, tiểu thư cơ, em nó đi làm cả ngày về lại phải dọn nhà nấu cơm trong khi ấy ngày làm 10 tiếng, còn kia làm 5 tiếng mà về ngồi nhà chơi

8. support8

support8 Administrator

Lấy ck, về ở trong 1 nhà toàn người xa lạ; đến ck em ý còn không thương em ý thì sao những người khác trong nhà yêu thương, tôn trọng em ý được.

Mình nghĩ mn là bạn thân với ck em ý sao không đả thông tư tưởng cho ck em ý nhỉ?

hongkoi8x thích bài này.
  9. hongkoi8x

mình nói nhiều rồi mn ơi, nhưng được mấy lần là mẹ chồng lại nói nên bạn chẳng nói nữa, giờ đứng giữa khó xử, bênh vợ thì bm, các em lại nói khó nghe, mà bênh gd thì vợ thiệt cơ, chán lắm mn ợ , bạn ý cũng bế tắc rồi

10. LognelQ

LognelQ Thành viên rất tích cực

Mẹ nó khuyên bạn ấy gửi con đi lớp, vợ chồng chuyển ra ở riêng. chăm chồng, chăm con, chăm mình thôi, tội méo gì chăm cả lò nhà chồng thế.
    Chồng thấy vợ thế mà ko xót, ko chịu ra ở riêng thì bỏ mịa thằng chồng bất nghĩa ấy đi cho rồi.