Khác: Các mẹ chuẩn bị mang thai lần đầu và săn rắn vàng chia sẻ tâm sự, kinh nghiệm đê

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi nguaconyeudoi, 10/9/2012.

1. nguaconyeudoi

nguaconyeudoi

Em chào các mẹ thông thái, hiiiiiiii tình hình là vc em đang kế hoạch để cuối năm nay săn em rắn đây ah, là con đầu nên vc em đang chuẩn bị những thứ cần thiết nhất, mẹ nào có cùng nguyện vọng săn em rắn thì vào chia sẻ kinh nghiệm nhé, em xin chàm đón các mẹ ah
    - em tự giới thiệu: em sinh năm 1990 tốt nghiệp ĐH gần 2 năm, đã lập gia đình hơn 3 tháng, hiiiiii. Chồng sinh năm 1987, hai đứa yêu nhau 4 năm nên quyết định cưới, để sang năm sinh em rắn cho hợp tuổi bố ah, hiiiii.
    - hiện tại em đang ăn uống để tăng cân, vì em gầy quá, chuẩn bị đi tiêm phòng các loại đây ah, nhưng không biết tiêm ở đâu cho uy tín, các mẹ vào thảo luận rồi chỉ kinh nghiệm cho nhau nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguaconyeudoi
    Đang tải...

2. nguaconyeudoi

nguaconyeudoi

Ðề: Hội các mẹ săn rắn 2013 nhé..........

hi, avarta yêu quá, hiiiiiii, mẹ nó tuổi rắn thì có định săn rắn không ah?

3. maithuhnd

maithuhnd Gối bà bầu 01234.207.888

Mình thấy có mẹ mở topic này rồi mà... để mình mò lại cho mẹ nó vào ấy tham gia cùng cho vui í...

4. nguaconyeudoi

nguaconyeudoi

dạ vâng, ví sáng nay em mò mà không thấy đâu, chỉ thấy topic của các mẹ đã săn được rắn rồi, đang chờ đón rắn vàng mùa xuân thôi ah, hiiiiii

5. bupbego_1689

bupbego_1689 [ℓ.ѕ] gιяℓ.ηєт

huhu.nhà e rồng rắn đang cắn nhau lắm rùi đây.ko muốn thêm rắn nữa.e chỉ thick rồng thui.tiếc quá.chắc phải 11 năm nữa.

6. nguaconyeudoi

nguaconyeudoi

hĩ, mẹ nó vui tính quá đới ah, hiiiiiiiiiiiiiii

7. nguaconyeudoi

nguaconyeudoi

Ðề: Các mẹ chuẩn bị mang thai lần đầu và săn rắn vàng chia sẻ tâm sự, kinh nghiệm đê

nhà miinhf buốn quá, các mẹ vào chia sẻ cho xôm đi ah

8. tuanh2104

tuanh2104 Thành viên sắp chính thức

Ðề: Các mẹ chuẩn bị mang thai lần đầu và săn rắn vàng chia sẻ tâm sự, kinh nghiệm đê

nhà này giống nhà tớ, chồng 87 vợ 90, mọi người bảo 2 tuổi ko hợp, nhà tớ thì đang có bé dc 29 tuần rồi, hihi

9. nguaconyeudoi

nguaconyeudoi

hi, giống quá, mình cũng bảo không hợp, nhưng được cái ông ngoại ( ông chuyên xem tuổi cho conchausu rất đúng, nhiều người nhờ xem lắm, thấy đúng) ông bảo là tuổi hai đứa mình cứu lại được cái cung bạn ah, mình được nhờ chồng, hiiiiiii. ông còn an ủi, thì đấy ông bà cũng giống hai đứa mà vẫn sống với nhâu đến già thôi, vẫn đông con nhiều cháu, nên không lo, thế là mẹ bắt được đuôi rồng rồi, hi. Rồng bé nhỏ đáng yêu và gái hay trai hả mẹ, cho các cô vui cùng với

10. nguaconyeudoi

nguaconyeudoi

ơ mà, em còn chửa biết rõ là nên tiêm gì? uống gì? và thời gian bao lâu trước khi có bầu đây ah?

11. nguaconyeudoi

nguaconyeudoi

những việc cần chuẩn bị để mang thai
    Đi gặp bác sĩ

Đây là việc đầu tiên bạn cần làm trong chuỗi kế hoạch những việc phải làm trước khi bầu bí. Bạn nên đến gặp bác sĩ để trao đổi trực tiếp về kế hoạch sinh con, nhận tư vấn cũng như làm những xét nghiệm cần thiết để biết tình trạng cơ thể hiện tại.

Cách tốt nhất là bạn nên đi cùng ‘ông xã’ đến phòng khám để cả hai đều nhận được sự tư vấn và cũng để chàng chuẩn bị tốt nhất trước khi bạn thụ thai.
    Kiểm tra một lần, hai lần, ba lần…

Bạn đừng băn khoăn vì sao chúng tôi khuyên bạn nên đi khám nhiều lần như vậy. Tất cả chỉ vì sức khỏe của em bé trong tương lai của bạn thôi. Trong 6 tháng trước khi mang thai, bạn nên đến gặp bác sĩ ít nhất 3 lần để làm các xét nghiệm kỹ lưỡng, tìm ra những chất còn thiếu trong cơ thể để kịp thời bổ sung. Bên cạnh đó cũng đừng quên tiêm phòng các bệnh truyền nhiễm nguy hiểm như Rubella, Sởi, Quai bị… nếu bạn chưa có kháng thể.
    Tạm dừng các kế hoạch du lịch

Nếu vợ chồng bạn có kế hoạch chuẩn bị mang thai trong thời gian tới thì nên hoãn các dự định đi chơi xa trong hè này. Bạn đừng tỏ ra tiếc nuối vì không thể cùng gia đình và bạn bè đi ngao du sơn thủy trong suốt những tháng tới vì hành trình làm mẹ là cả một chặng đường khó khăn. Bạn càng chuẩn bị tốt sớm bao nhiêu thì sau này, bạn càng đỡ vất vả bấy nhiêu.
    Ngừng uống thuốc tránh thai

Lời khuyên từ các bác sỹ là bạn nên dừng ngay việc uống thuốc tránh thai trước khi quyết định bầu bí khoảng 4 tháng và chuyển sang các biện pháp tránh thai khác. Đồng thời, thời gian này, bạn cũng nên kiểm tra kỹ lưỡng vòng kinh của mình để biết được thời gian rụng trứng – thời gian dễ dàng thụ thai nhất.
    Tìm hiểu về nguồn gốc gia đình

Việc làm này tưởng trừng như hơi thừa nhưng nó thực sự khá cần thiết trước khi bạn mang thai. Bạn và chồng nên cùng tìm hiểu về nguồn gốc cả hai bên gia đình xem các thế hệ trước có mắc bệnh di truyền nguy hiểm nào không. Nếu có, bạn nên trao đổi trực tiếp với bác sĩ để tìm cách loại bỏ những yếu tố di truyền với thai nhi.
    Điều chỉnh trọng lượng cơ thể

Người mẹ quá béo hoặc quá gầy đều ảnh hưởng không tốt với thai nhi trong tương lai. Vì vậy, trước khi có kế hoạch mang thai, bạn nên chuẩn bị cho mình một sức khỏe tốt nhất với số cân nặng vừa phải. Nếu bạn đang quá gầy, bạn nên tranh thủ thời gian còn rảnh rỗi bồi bổ cơ thể 2-3 kg nữa. Vì mang thai là khoảng thơi gian khá vất vả cộng với thời kì ốm nghén còn có thể làm bạn giảm cân. Mẹ quá gầy còn ảnh hưởng đến sự phát triển của thai nhi cũng như chất lượng sữa sau này.

Còn nếu bạn quá béo, bạn cũng nên lập một kế hoạch giảm số lượng cân cần thiết vì theo các nghiên cứu mới đây, người béo phì thường khó thụ thai và trong thời gian bầu bí bạn sẽ dễ gặp các bệnh nguy hiểm như tiểu đường, tim mạch, tiền sản giật.
    Từ bỏ các thói quen xấu

Bạn thích uống cà phê, thích đi tiệc tùng… đã đến lúc bạn phải hoãn những thú vui đó vì tương lai em bé của mình. Trong thời gian thụ thai và mang thai, bạn nên tuyệt đối tránh sử dụng rượu, thuốc lá và cà phê. Theo khuyến cáo của các chuyên gia, phụ nữ trong thời gian trước và đầu mang thai nếu hút thuốc, uống rượu hoặc chịu tác động của khói thuốc quá nhiều sẽ làm gia tăng nguy cơ sảy thai, mang thai dị tật, sinh con sớm…
    Bổ sung vitamin và dưỡng chất

Việc bổ sung vitamin cần được thực hiện trước khi mang thai từ 3-6 tháng. Những loại vitamin và dưỡng chất cần được bổ sung là axit folic, sắt, canxi.
    Học cách giảm stress khi bầu bí

Trước khi mang thai, bạn có bao việc để lo, nào là sắp xếp lại công việc, chuẩn bị tài chính, chăm sóc cơ thể… Nếu không lên kế hoạch khoa học, bạn sẽ rất dễ rơi vào tình trạng stress. Theo các chuyên gia, stress không chỉ làm bạn cảm thấy ức chế mà còn ảnh hưởng đến khả năng thụ thai và chất lượng phôi thai.

Căng thẳng trong thời gian mang thai còn ảnh hưởng xấu đến tính cách cũng như sự phát triển của trẻ trong tương lai. Vì vậy, bạn cần phải học cách kiềm chế và tìm những phương pháp giảm stress hiệu quả trước khi mang thai.
    Tạm dừng mua sắm cho mình

Trong thời gian mang thai, cơ thể cũng như vóc dáng bạn sẽ thay đổi rất nhiều. Những bộ quần áo bây giờ bạn sắm sẽ không thể phù hợp khi bầu bí. Chính vì vậy, trước khi mang bầu 3 tháng, bạn nên dừng việc mua quần áo và có chăng bạn nên chuẩn bị kế hoạch mua sắm những trang phục cần thiết phục vụ cho bà bầu.

Vậy các bạn hãy chuẩn bị thật chu đáo trước khi mang thai nhé, những kinh nghiệm nói trên là rất hữu ích giúp cho bạn trong suốt cả chặng đường 40 tuần trước mắt đó.

12. mekid2010

mekid2010 Thành viên kỳ cựu

Mình cũng định săn rắn đây nhưng là bé thứ 2. Đẻ nhanh ko lại hết tuổi sinh đẻ.

13. tuanh2104

hihi, bsi bảo cháu giống bố ạ, nhà tớ thì mọi người cũng bảo thế nhưng thôi biết làm sao, cái duyên cái số rồi, cứ miễn sao sống vui vẻ là dc thôi, nhưng mà tớ mang bầu thì ai cũng bảo vất vả vì người ngợm xấu xí, mặt mũi toàn mụn, giờ lại thêm cái khoản bị ngứa toàn thân chân tay hoa cà hoa cải mọc lung tung hêt, xấu như ma cấu:(, nhung cứ nghĩ là mình xấu nhưng sinh con ra khỏe mạnh , xinh xắn là sướng điên, hehe, mẹ nó chiụ khó uống sắt và vitamin trước khi mang thai khoảng 1 tháng là ok

14. nguaconyeudoi

nguaconyeudoi

thế chị có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em biết với nhé, em còn chưa biết nhiều chị ah, chỉ đi tìm hiểu trên mạng thôi

15. nguaconyeudoi

nguaconyeudoi

hi, cảm ơn mẹ nó chia sẻ kinh nghiệm nhé, thôi mang bầu huầ như ai cũng xấu xí mà, hiiiiii; cứ lúc sinh ra mẹ tròn con vuông là sướng rôi, lúc ấy hai mẹ con tha hồ chăm nhau lại xinh như thường ngay mà, hiiiii, bao giwof mà sinh thì phải ới tớ để nghe ngóng tình hình nhé
    [pingbox]wid=rJMqYA.1RHc8AY3dbdOr_NpbO9e3LzU-[/pingbox]

16. tuanh2104

t thì dự sinh là 28/11 cơ, cũng còn lâu, nhất định khi nào sinh tớ sẽ chia sẻ KN , hihi

17. nguaconyeudoi

nguaconyeudoi

ok mẹ nó, hiiiiiiiiiii thế là tóm được đuôi rồng rồi