Thông tin: các mẹ có con chuẩn bị vào lớp 1 ơi

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi me bi yeu, 4/5/2009.

1. Me_Bao

Me_Bao Thành viên tích cực

Bảo nhà tớ học ở chỗ cô Hương 1 tháng rồi đấy nhưng 1 tuần 1 buổi vào CN thôi, từ 4/6 này là tăng lên 2 buổi/1 tuần vào chiều thứ 2 và thứ 5. Không biết cô luyện chữ thế nào nhưng chữ của cô ý thì đẹp thôi rồi (viết vào vở con tớ mà mới nhìn tớ tưởng là chữ in cơ, đẹp lắm) Bé nhà mẹ nó cùng thời khoá biểu thế ko để còn cho các con giao lưu, he he cu nhà tớ kêu buồn vì chưa quen bạn nào

Đang tải...

2. minhha_405

minhha_405 Bắt đầu nổi tiếng

Vậy thì chắc là không học cùng rồi.
    Con gái tớ bắt đầu học từ sáng thứ 3 vừa rồi (02/6), tuần 2 buổi Thứ 3, thứ 6. Có phải học ở An Dương không mẹ Bảo?
    Đúng là chữ cô Hương đẹp thật. Con gái tớ buổi đầu đi học được 7 điểm với các nét sổ thẳng, nét ngang, nét xiên phải, xiên trái, không biết thế có kém không nhỉ? hay vậy là bình thường?

3. xinh_nhat_nha

xinh_nhat_nha Thành viên tập sự

Chào các mẹ! mình đang chuẩn bị cho con vào lớp 1, phải soạn 1 lá đơn xin đi học mà lúng túng quá, mãi mà không xuôi, có mẹ nào văn hay chữ tốt giúp mình với!
    Thankiu!

4. minhha_405

Tớ giúp mẹ nó vậy

Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam
    Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

Hà Nội, ngày tháng năm 2009

ĐƠN XIN HỌC

Kính gửi: Hiệu trưởng Trường Tiểu học........

Tên tôi là:
    Công tác tại:
    Địa chỉ:
    Có con là:
    Sinh ngày:
    Hiện con tôi năm nay đã đến tuổi vào lớp 1, qua tìm hiểu thông tin về trường được biết đội ngũ giáo viên, cơ sở vật chất của Nhà trường rất tốt, phù hợp với điều kiện gia đình tôi.
    Vậy, tôi làm đơn này kính mong Nhà trường xét duyệt cho con tôi là cháu .... được học tại Nhà trường.
    Xin trân trọng cảm ơn!

Người làm đơn

Ký tên: Mẹ Xinh nhat nhà

Sửa lần cuối: 4/6/2009
  5. u'na

u'na Thành viên mới

[QUOTE Các mẹ ơi,
    Em mới xin được bộ tập ghép vần của bà chị làm giáo viên trường tiểu học Dịch Vọng A. Rất đơn giản nhưng rất hiệu quả đấy các mẹ ạ. Theo như chị em nói, các bé mà luyện tốt 5 bài đầu là có thể bắt đầu đọc truyện được rồi. Mẹ nào có nhu cầu thì gửi email cho em theo địa chỉ : cuchai9181517@yahoo.com. Em se gui file cho các mẹ in ra. Vì em mới nhận được hôm qua nên em se đánh máy lại và gửi dần cho các mẹ. Mẹ nào ở Quận Thanh Xuân gần khu vực Khương đình thì qua nhà em cho mượn đi photo.
    Ghi chú: Cái này chỉ co giáo viên trong trường mới có thôi nhé. vì cái này do các cô giáo nghĩ ra chứ ko phải giáo án của Bộ Giáo dục đâu nhé.[/QUOTE]

Chi oi c cho e xin mot bo nhe. E g­ui mail cho c roi a. Thnks c!

6. thaotram

thaotram Bắt đầu tích cực

Chi oi c cho e xin mot bo nhe. E g­ui mail cho c roi a. Thnks !

7. Me_Bao

Đúng cô Hương đấy đấy, địa điểm là trường mầm non tư thục Smiles Kid ở An Dương thì phải.
    Bảo nhà tớ hay được 8 điểm, chẳng biết các bạn khác thế nào nữa.

8. minhha_405

Thế đúng rồi, điểm 8 là tốt rồi, con gái tớ hôm nay thêm 1 điểm 8- và 1 điểm 7 nữa. Hoan hô bạn Bảo. Hy vọng sau này bạn Bảo và Hà Linh nhà tớ học cùng lớp cô Hương.

9. nanaductan

nanaductan 0988.000.199

Có mẹ nào cho con hoc hè tại Lê Quý Đôn thì vào đây chia sẻ co em tí kinh nghiệm nha.

10. Me_Bao

Hà Linh nhà mẹ nó có lớn ko chứ Bảo nhà mình còi lắm, chẳng cần xin chắc cô cũng cho ngồi bàn 1 rồi, Bạn Bảo chào đồng môn Hà Linh nhé (he he, làm quen trước để khi nào vào lớp đỡ...bỡ ngỡ)
    À thế mẹ nó có cho con ở lớp của cô Hương cả ngày ko? Bảo nhà mình chiều phải lên cơ quan mẹ ngồi, đến gần 3 giờ mẹ đèo đi lớp đấy, 5h lại đi đón về, nắng khủng khiếp, nghĩ cũng khổ nhưng chả biết làm thế nào. Giờ lại đi về đón con đây.

Sửa lần cuối: 8/6/2009
  11. minhha_405

Trời! Vậy Hà Linh cũng khỏi phải nói chắc cô Hương cũng cho ngồi bàn 1 thôi, còi lắm. Hà Linh nhà mình học sáng 8h đến 10h (thứ 3, thư 6). Được cái nhà cô gần nhà tớ nên có người đón con luôn nên không phải lên cơ quan mẹ như Bảo. À mà nhà ban Bảo ở số bao nhiêu Thụy Khuê vậy, Nhà bà ngoại Hà Linh ở 108a Thụy Khuê đấy.

12. Me_Bao

he he, nhà Bảo ở ngõ 264TK cơ, ko gần nhà bà ngoại của HL rồi. HL học sáng là tốt rồi chứ Bảo học buổi chiều mệt lắm.
    À mà HL đã đi học lớp TA nào chưa? Thấy nhiều mẹ cho con 5, 6 tuổi đi học TA rồi mà mình cũng thấy sốt ruột quá, Bảo nhà mình chưa biết tí gì TA cả. Học ở mầm non cả ngày, chiều thứ 2,5 thì đi học chữ, tối về lại phải viết bài để hôm sau đến lớp cô giáo kiểm tra, thứ 7, CN thì mẹ chỉ muốn cho con nghỉ ko phải học hành gì nữa cả, thế nên...chẳng biết cho học vào lúc nào nữa, khổ thật.

13. minhha_405

Tớ chưa cho Hà Linh tham gia một lớp TA nào cả, vì tớ nghĩ năm nay nên để con học chữ tiếng Việt cho xong đã. Tuy nhiên năm ngoái cô em tớ có gửi về một quyển sách có hình các con vật, xe cộ, đồ chơi.... có TA nên cũng chỉ dạy con theo những từ trong quyển sách đó thôi.

14. nanaductan

nanaductan 0988.000.199

Các mẹ ơi, hôm qua em đi lấy SBD cho bé nhà em ở trường Lê Quý Đôn. Em mới lướt qua SBD mà thấy lên đến gần 800 cháu dự thi. Nhà trường lấy có 300 cháu. Kiểu này thằng cu nhà em trượt mất thôi.

15. Me_Bao

Tớ chưa hiểu vào lớp 1 thì phải thi cái gì? Đã biết gì đâu mà thi.

16. cutit2009

cutit2009 Thành viên tích cực

Hôm nay mình vào trang này mới biêt.
    Me nanaductan gui cho minh 1 bộ ghép vần nhé. Con mình năm nay cũng vào học lớp 1.

17. cutit2009

cutit2009 Thành viên tích cực

18. tipnam

tipnam Thành viên rất tích cực

Bạn ui cho mình 1 bản nhé.
    Địa chỉ của mình
    lnphanoi2004@yahoo.com
    thanks !

19. duongmaihuong

duongmaihuong Em là Mẹ M&M.

Ban oi cho minh xin mot ban nhe vi con nam nay cung vao lop 1 ma. Cam on ban nhieu! Mail:Nhimhang2003@yahoo.com

20. min_min

min_min Thành viên tập sự

Trời ơi, sao bạn phải cho đi học xa thế? Nếu mà tiện đường bố mẹ đi làm còn được chứ khoản đưa đón mất thời gian quá, đường xá bây giờ chật chội bụi bặm. Mình thấy ở khu vực Thanh Xuân-cầu giấy có nhiều trường được đấy chứ: vd trường Phan đình Giót, mọi người ca ngợi lắm hoặc xa hơn 1 chút trường Trung hoà, mình thấy trường trung hoà cơ sơ vật chất và chất lượng đào tạo được đấy chứ, ở cơ quan mình mọi người toàn cho con học trường trung hoà thấy bảo ở đó rất tốt