Các mẹ có con nhỏ cùng chia sẻ cách săop xêp thời gian cho mình-gia đình-côngviec

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi MEBOM2011, 24/11/2011.

1. MEBOM2011

MEBOM2011 Thành viên mới

Chào các mẹ, e mở topic này để mong nhận được chia sẻ kinh nghiệm của các mẹ về việc thu xếp tjan 24h thế nào để vừa chăm sóc cho bản thân, con nhỏ và làm việc nhà. Vì có con nhỏ như e bjo thấy nhiều việc quá, đi làm ở công ty 8h 1 ngày + 30ph đi và về, thì còn ít tjan quá, về đến nhà là đầu tắt mặt tối, hiix. sao mà nhiều việc quá. Có cách nào ngoài cách thuê ôsin ko các chị, vì mẹ chồng e ko thích có người lạ trong nhà. Mong các mẹ chia sẻ tí.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MEBOM2011
    Đang tải...

2. dangthuyen2222@yahoo.com

dangthuyen2222@yahoo.com Thành viên chính thức

Ðề: Các mẹ có con nhỏ cùng chia sẻ cách săop xêp thời gian cho mình-gia đình-côngviec

bạn ơi, nhà bạn còn có mẹ chồng ở cùng, nhà mình chỉ có mỗi vợ chồng mình thôi, bé nhà mình 2 tuổi, trước có bà ngoại trông cho, bây giờ thì không có ai, mình thấy chỉ trừ lúc ngủ và đi làm ra còn đâu chẳng có thời gian nào rảnh bạn ạ, nhà mình cũng không thuê người giúp việc.

3. MEBOM2011

MEBOM2011 Thành viên mới

Ðề: Các mẹ có con nhỏ cùng chia sẻ cách săop xêp thời gian cho mình-gia đình-côngviec

Nhà tớ cũng có mẹ chồng, ko bít có phải do cái tính chất gia đình của tớ hay ko, mà ai cũng đầu tắt mặt tối, ngoài giờ mình đi làm ra, thì lúc về nhà, mình, mẹ chồng, chồng, trừ thằng bé con, ai cũng lo dọn dep, hoặc chăm nó...cơ bản cũng là do nhà tớ ăn uống cầu kì quá, bữa cơm xong mà đọnuwar nữa cũng dến9h tối, có hôm hơn.