Cần giúp: Các Mẹ Có Kinh Nghiệm Bầu Giúp Em Với Ạ

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi Babube, 9/5/2018.

1. Babube

Babube Thành viên tập sự

Các mẹ ơi,
    Em chưa có baby nào. Thả 7-8 tháng nay rồi mà chưa trúng cũng tại 1 phần vc ở xa nhau, mà em cũng cố gắng canh gần ngày RT để 2 vc gặp nhau mà chưa đc.
    CKK của em khoảng 30 ngày, nói chung là đều. Ngày kinh gần nhất là 19/4. Ngày QH gần nhất là 30/4. Sau QH 2 ngày thấy khô ráo, ngày thứ 3 thấy có dịch AĐ nhầy trong, dính. Mấy ngày đầu sau QH em thấy đau vùng thắt lưng nhiều. 6 ngày sau QH có 1 đêm em bị mất ngủ, trong người cứ bồn chồn vật vã. Tầm ngày thứ 7 đến nay em hay đau đầu vào buổi sáng, thỉnh thoảng đau lâm râm bụng dưới, cảm thấy nôn nao vào buổi tối và sáng (em bị trào ngược dạ dày thực quản nên cũng hay có cảm giác đó). 2 ngày nay dịch AĐ ra nhiều hơn, màu trắng đục.
    Như vậy liệu có thai ko các mẹ? Em ko biết mấy triệu chứng đấy là do em mong quá hay là khả năng có thai. Ngày kinh thì chưa đến mà cũng chưa dám thử vì sợ 1v. Các mẹ có KN chia sẻ cho em với ạ. Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Babube
    Đang tải...

2. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Mình thấy những biểu hiện đó k phải có bầu mới có, mà bình thường k bầu cũng có thể như vậy.
    Nó chưa rõ ràng nên bạn cố chờ thêm 1 tuần nữa rồi thử que.

3. Kiều Sino

Kiều Sino Thành viên mới

nhiều lúc mong quá cũng sẽ gặp triệu chứng mang thai giả đấy mom à