3 tháng cuối: Các mẹ có sinh đúng dự sinh không? Dấu hiệu chuyển dạ như thế nào?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Kún iu, 15/9/2015.

Tags:
  1. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Các mẹ cho em hỏi, các mẹ sinh trươc - đúng hay sau ngày dự sinh ah? Đợt khám 12 tuần, bs dự sinh của em là đầu tháng 10. Ngoài ra, cho em hỏi luôn, chuẩn bị sinh các dấu hiệu như thế nào ạ? Em tập đầu, chả có kinh nghiệm gì cả!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Kún iu
    Đang tải...

2. meocon-2014

meocon-2014 Bắt đầu tích cực

E cung danh dau, tap dau du sinh 25/10 con gai ma chua biet nghi truoc bao lau cho hop ly.

Kún iu thích bài này.
  3. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Mình cũng tập đầu, dự sinh 08/10 @meocon-2014 ah, mình chắc nghỉ trước dự sinh khoảng 02 tuần. Nhưng chưa biết các biểu hiện như nào mn ah.

4. hieupede

hieupede

thường tập đầu thì hay sinh trước ngày dự sinh, dấu hiệu chuyển dạ thì dễ biết lắm, tự mình cảm nhận được thôi, dễ nhận thấy nhất là các cơn đau bụng ngày càng dồn dập, hoặc vỡ ối, nước ối chảy ra ướt sũng... nói chung từ lúc thấy dấu hiệu chuyển dạ đến lúc sinh cũng phải mất khoảng 2-10 tiếng, có người thậm chí lâu hơn, mất 1-2 ngày mới sinh được, nên bạn yên tâm có đủ thời gian tắm táp, chuẩn bị thỏa mái trước khi ra viện :D

Kún iu thích bài này.
  5. dautram-ngoctuyet

dautram-ngoctuyet Bắt đầu tích cực

đối với các mẹ lần đầu sinh thì ngày dự sanh của các bác sĩ đón thì không chính xát lúc nào cũng sinh trước ngày dự sinh khoảng 8-10 ngày , còn đối với các mẹ sinh lần hai hay lần ba thì ngày dự sinh gần đúng vời ngày bác sĩ tính
    các dấu hiệu gần sinh là :Bụng bầu tụt xuống, Tăng tiết dịch âm đạo, Đau lưng ,Đi tiểu thường xuyên ,Các cơn co thắt ,Xuất hiện dịch nhầy đỏ, Tiêu chảy ,Rò rỉ hoặc vỡ ối ,Ngừng tăng cân hoặc sụt cân
    nếu mẹ nào thấy mình có các dấu hiệu trên thì nên đến bênh viện để bác sĩ sản sẽ theo dõi nhé ,đây là những đấu hiệu mà em thường gặp nhất ở nới em công tác đó ,lưu ý: cho các mẹ nữa nè đến ngày dự sinh rồi mà không thấy có các đấu hiệu trên cũng nên đến bv ngay nhé tránh những trường hợp rũi ro nghen các mẹ yêu !:h::h:có mẹ nào chưa mua dầu gió cho con minh sắp ra đời không .Em có bán tinh dầu tràm huế 100% nguyên chất do nhà chồng em làm mong các mẹ ủng họ em nhé :h:

Kún iu thích bài này.
  6. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Em cũng thấy mọi người bảo con đầu thì hay sinh sớm. Dấu hiệu đau bụng là đau bụng dưới hay như nào ah c @hieupede ? E thấy bảo nếu vỡ ối thì phải nhập viện ngày có đúng ko ah?

7. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Hj thường chuẩn bị sinh là có máu bào đó, như kiểu hết kinh bị dây ý, ít thôi.
    Mình thì đúng ngày dự sinh là vào viện, có máu báo rồi, cơ mà 2 ngày bé chưa chịu ra, lại thai to nên mổ đẻ

Kún iu thích bài này.
  8. hieupede

hieupede

đau bụng dưới kiểu như đến tháng ý, nhưng mức độ đau nhiều hơn, và nó dồn dập từng cơn, đầu tiên là cách khoảng 30 phút, rồi ngắn lại, đến lúc 2-5 phút/cơn là lúc đấy chuẩn bị sinh rồi :D
    Còn vỡ ối thì nên đến viện ngay, như mình đứa đầu cũng vỡ ối, lúc đấy là 11h đêm, thấy nước ối chảy ra, chưa đau bụng gì cả (mới hơn 8 tháng), gọi chồng đưa vào viện luôn, viện gần nhà đi 5p là đến. Do có người quen trong viện nên mình sinh cũng đơn giản, vào họ siêu âm, lấy máu... xong cho lên bàn truyền dịch gì đó để kích thích mở cổ tử cung nhanh hơn hay sao ý, lúc sau bắt đầu thấy đau bụng, 2h là em bé ra đời :D

Kún iu thích bài này.
  9. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

M cả 2 tậph đều sinh gần ngày dự sinh chỉ hơn kém 1-2 ngày thôi. Tập 1 m có máu báo trc 3 ngày t2 thì trc ngày sing 10 ngày m liên tục buồn đi tiểu kiểu như đi đái dắt đó rồi bị tiêu chảy ra nhiều khí hư...

Kún iu thích bài này.
  10. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Ôi nhiều dấu hiệu thế ah @dautram-ngoctuyet m cũng chưa hình dung ra cơn co, nhưng gò thì những tuần cuối con hay gò hơn hay sao ý mn ah

11. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Em cũng nghe nói có máu báo, máu báo với máu cá là như nhau ah chị @huyenhnit ? Ôi, có máu báo mà em bé vẫn chưa chịu ra ý ạ? đau đẻ 2 ngày thì....hix

12. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Ôi, nghe c kể thì thấy nhanh c @hieupede . Nhưng là cả quá trình ấy chứ! E tập đầu nên vừa lo, sợ lại hồi hộp, hix. Bé nhà chị khi sinh nặng bao nhiều kg ah?

13. caixanhhoa

caixanhhoa Dau goi, Sap vuot toc nam

em vào oánh dấu sau này lấy kinh nghiệm

Kún iu thích bài này.
  14. thanhson1975

thanhson1975

mình đẻ 2 con đều đúng 38 tuần là đau bụng đi BV đẻ luôn

Kún iu thích bài này.
  15. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Mn cũng chưa tập nào ah @caixanhhoa ? Mình tập đầu ngu ngơ lắm ấy, hix

16. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Vậy hả chị @thanhson1975 ? Chị sinh bé có nhanh không chị? thời gian chuyển dạ ấy ah?

17. Jenna Ring

Jenna Ring Thành viên tập sự

Ngày xưa tập đầu mình cũng không biết nên hơi đau đã vào viện, trực suốt 3 ngày, mãi đến ngày thứ 3 đau không chịu được nữa, mình chỉ mở được 2 phân, cuối cùng vẫn phải mổ. Kinh nghiệm của mình là khi nào thật đau và nút nhày bị bong rồi thì hãy vào viện nhé, chứ vào họ cho tay vào khám vừa đau lại ảnh hưởng đến quá trình tự nhiên của mình

18. cuncon3001

cuncon3001 Mèo Mun

Em dự sinh từ 25-29/4 thì 22 e sinh các me ạ. Trước đó mấy ngày e bị đau lưng nhiều hơn, e nghĩ có lẽ mỗi người 1 khác, như e ko bị đau bụng mà chỉ đau lưng thôi ạ.

19. thuydang85

thuydang85 Hội KD online HN

Nhà tớ ngày mai là đúng 40 tuần đây mà chẳng thấy dấu hiệu gì?? Mẹ cháu vẫn đang chát ầm ầm!!!!!!!!!!!:)

Rau Diếp thích bài này.
  20. latdatbuon

latdatbuon Thành viên chính thức

Đứa đầu của em đúng 42tuan mới có máu báo đấy.