Tranh luận: Các mẹ đã bao giờ rơi vào bế tắc

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi thuyvinh1987, 17/12/2012.

1. TienHoa_shop

TienHoa_shop Sản phẩm chăm sóc tóc chính hãng

Ðề: Các mẹ đã bao giờ rơi vào bế tắc

em thấy chị có gđ mà iêu những thứ ko có kế hoạch jh.cứ tiêu như chị núi vàng cũng lở :(

Đang tải...

2. thungabnbg

thungabnbg

mình đọc qua tâm sự của bạn,mình thấy hình như hai bạn còn trẻ ,chưa biết chi tiêu tiết kiệmvà nhất là ông xã
    quen ăn chơi,tiêu tiền của người khác................
    -hai bạn lên có kế hoạch chi tiêu lại................

3. Mam_ngon

Mam_ngon

ôi đọc mà thấy các bạn làm gì cũng ko có KH giờ còn chưa có con cong thế sau này có con thì sao? bạn nên lên cho mình 1 kế hoạch chi tiêu tiết kiệm ko được 1 nửa thì 30%, thôi. Chưa có con còn làm được chứ có con khó làm lắm. Mình hồi xưa chưa có con làm quên hết thời gian, làm ở cty làm thêm 2 cty, còn bán hàng trên mạng. Nhưng giờ có con nhỏ chăm con, và thêm bé nữa mình đã chuyển về quê làm nên làm thêm cũng ko có, cv lại áp lực nên mình nghỉ. Nhưng mình vẫn lo bán hàng, vẫn lên kế hoạch cho chồng và mình cùng thực hiện. Bạn nên xem lại cáh chi tiêt nhé. Mình khuyên mn, mình có thế nào tiêu thế tốt nhất hạn chế vay, chỉ vay mua đất mua nhà còn chấp nhận dc.

4. hoai_thu

hoai_thu Bắt đầu nổi tiếng

đọc thấy bực cả 2 vc, anh nhà m lương 2vc cũng hai mươi mấy triệu, thi thoảng bà nội kinh doanh lãi nhiều lại cho vài triệu nhét tủ, anh ý vẫn dùng cái cục gạch mấy trăm nghìn, thi thoảng đưa vợ đi khám bầu thì mượn đth vợ vào mạng chút, nhiều lúc ghĩ thương thương bảo mua cho a 1 cái nhé, mà xã cứ bảo thôi mua phí tiền, em để sau sinh con rồi mua đồ mua sữa cho con, mà vc mình còn mới ra trg nhé, đừng bao biện rằng ít tuổi chưa biết lo,...
    mọi ng đừng khuyên chị ý nc với ông xã, khuyên chị ý thay đổi bản thân đã, ngay từ đầu yêu nhau mà k tìm hiểu tính nết nhau, lấy ck mà chọn 1 ng như thế thì vde là ở chị, khi biết ck có tính như thế mà vẫn cho ck cầm thẻ ngân hàng, ck về lại cho ck tiền trong khi k có tiền bồi dưỡng và khám thai, trời ơi, e chỉ nghĩ con ng ta đc ăn uống no đủ, con m thiếu thốn là e đã k chịu đc rôi
    MỌI SỰ LÀ DO CHỊ, CHỊ THAY ĐỔI CON NGƯỜI CHỊ TRC ĐI.

bag121984tunganh_2013 thích.
  5. nhungnhim2

nhungnhim2 Thành viên sắp chính thức

Chang hieu chong mn nhu the nao nua.

6. Xử Nữ

Xử Nữ 1985

Mình nghĩ bạn là người tự đẩy bạn vào bế tắc, sao phải vay tiền lo cho chồng trong khi bản thân mình cũng còn chưa ổn, bạn quá chiều chồng rồi. Thế chồng bạn đi làm ko có tiền à. Mình cũng rơi vào bế tắc, nhưng là vì mình thất nghiệp ở nhà, nên thấy bất lực quá.

tunganh_2013 thích bài này.
  7. tunganh_2013

tunganh_2013 Thành viên rất tích cực

nói thật em thấy mẹ nó kể chuyện cứ thế nào ấy, càng đọc càng thấy nhiều cái vô lí. thứ nhất đã k có tiền lại còn đi vay tiền mua ipad cho chồng, thứ 2 bảo là chồng làm công an mà cứ mỗi tuần về lại lấy tiền của vợ mang đi, thứ 3 mẹ chồng và mẹ đẻ có thể lo cho dc như thế thì chắc mn đã không phải như thế này.
    Sorry vì đã ném đá mn nha

8. anhiadh

anhiadh Thành viên đạt chuẩn

Về kinh tế có rất nhiều người đau đầu. Nhưng bạn chắc đau hơn nhiều người khác. Cố gắng lên nhé đừng để chồng phụ thuộc vào ban. hãy giúp chồng bạn đứng dậy và là chỗ dựa của bạn. Mong bạn có nhiều niềm vui và hp

9. phamthutrang90

phamthutrang90 Thành viên mới

đọc tâm sự của chị mà em thấy ghét chồng chị quá, tính em thì cực ghét nhưng ai kiếm thì ít mà tiêu thì bạt mạng, thích oai với đời.

10. Mẹ Tívoi

Mẹ Tívoi Thành viên nổi tiếng

Mình cũng đã có 1 thời gian dài vợ làm chồng tiêu mà tiêu như phá nên giờ phải nắm chặt các khoản chi tiêu trong nhà.

11. pinkpig-lotus

pinkpig-lotus Yến Sào NatureNest

mình không đủ can đảm đọc hết các cmt của nàng, sao chồng nàng có thể vô tư thế được nhỉ, vợ thì đang bầu bí!

Nếu là mình, nếu không có tiền thì mua đt trung quốc cho chồng xài 200-300k hoặc đt nokia giá rẻ, bền, cần gì phải galaxy hay ipad nhỉ?!? Nàng chiều chồng quá nên chồng mới hư thế đấy!

(Quan niệm của mình là phải lo cho mình, ăn uống cho con phát triển khỏe mạnh, chồng lớn rồi thì chồng tự lo, chồng không lo được cho mình thì mình chẳng cần lo cho chồng! - Mình xin lỗi nếu nói hơi quá vì đang rất bức xúc cho bé con nhà nàng)

12. kieuluuanh

kieuluuanh Thành viên tích cực

Tớ thì được cái chồng tớ cũng giản dị nên không có chuyện không có mà cứ đua đòi galaxy, ipaid... Tớ rất rõ ràng về kinh tế với chồng như: tớ lên danh sách các khoản cần tiêu một tháng và yêu cầu chồng đóng góp chứ nhất quyết không để như nhà nàng nên từ ngày lấy chồng chưa bị bế tắc về kinh tế bao giờ.

13. meomuom

meomuom Thành viên nổi tiếng

Đang buồn đọc chuyện nhà mẹ nó xong nghĩ mình càng buồn lây. Chồng mình ko hư mà hai vc chả hiểu sao cũng vật vã mãi, nản lắm. Thôi cố lên mẹ nó, rút kinh nghiệm va nghe lời khuyên mọi người mẹ nó ạ. Thay đổi để con mình đỡ vất vả.

14. gaotamthaihn

gaotamthaihn

Dài quá, đọc dc đoạn 1, nhưng thấy bạn có bế tắc gì đâu hihi
    Nhà mình chồng phá sản năm 2012, lúc cưới 2 đứa có hơn 20tr, cưới xong chẳng còn gì. Nhưng mình thấy tiền nhiều hay ít có khi cũng ko phải là vấn đề, mà chỉ cần 2 vợ chồng vui vẻ, cố gắng giúp nhau làm việc rồi dần dần sẽ có tiền thôi. Còn sức khỏe là còn tiền lo gì chứ

15. meoluoi1107

meoluoi1107

em thật sự không hiểu chồng chị, đã ko lo cho vợ con thì thui, lai còn bán đồ , đi vay mua máy tính bảng, lại mất máy tính khi chỉ mua đc 1 tháng, thế này chị vất vả quá rùi, phải để chồng san sẻ chứ chị

16. minhlth

minhlth Thành viên rất tích cực

đọc tâm sự của chị mà buồn quá, chồng chị k thương chị, em sợ rằng anh ấy có cờ bạc gì k? rồi lại bán đi nói rằng bị mất, hic. chị phải điều tra xem ông ấy nói thật hay nói dối. Chị đang mang bầu, cố gắng lên nhé

17. nhungchu

nhungchu Thành viên chính thức

Mình hâm mộ bạn thật, chiều chồng đến thế là cùng, chông mình mình toàn mua điẹn thoại 600k cho dùng thôi, còn mình dùng đt đẹp, chồng mình hay mất điện thoại, xe thì mua loại rẻ nhất để đi vì không chịu giữ xe, có mỗi quần áo là chăn chút thì cho mua đồ đẹp thôi mà tiền ở nhà là toàn chồng mình kiếm đấy.

18. melinh2008

melinh2008 Thành viên tích cực

Lâu ko thấy bạn chủ top vào chia sẻ mình update cho các bạn chút thông tin của bạn ấy nhé. Mình quen bạn ý vì hay mua vé máy bay cho sếp mà. Bạn chủ top bây giờ đang mang bầu bé 2 là con gái, bé đầu cũng con gái nên nhà chồng và chồng bắt bỏ nhưng bạn ấy vẫn quyết giữ. Nói chung cuộc sống vợ chồng bạn ấy cũng ko được hạnh phúc cho lắm, bạn ấy cũng hay chia sẻ với mình. Mình cũng động viên và tư vấn cho bạn ấy nhiêu, nhưng có vẻ đấy là bản chất của bạn ấy rồi nên rất khó thay đổi. Nên bài học rút ra từ đây là các bạn nữ khi lấy chồng thì hãy độc lập kinh tế, phải biết yêu bản thân mình sau đó mới đền con và chồng.

19. ALG Toàn Cầu

ALG Toàn Cầu Bắt đầu tích cực

không biết có phải chị đang rơi vào tình trạng iu ck quá nhưng ck thì thờ ơ, không tôn trọng mình giống em hay không. Nhưng em thì không chiều chồng quá như chị.
    Lúc mới cưới về e định bán vàng mà Mẹ em cho đi để mua bàn ghế cho nhà ck nhưng điịnh để đến tết xem sao thì ko ngờ ck và nhà ck đối xử với mình ko ra gì nên em nghĩ chẳng tội gì mà làm thế và em quyết định bán vàng đi để chơi Họ năm sau em mua xe, không cứ để vàng đấy là ai cũng dòm ngó.
    Ck em có ít tiền mừng thì ngay tối hôm đó xuống gửi Bố Mẹ, giờ ông bà bảo là trả nợ hết rồi, không có tiền đi đám cưới phải xin tiền của em, thế mà còn chảnh, em nới là: sao ck ko lấy tiền gửi Mẹ đấy, lương vk được bao nhiêu đâu mà còn phải chi đủ thứ trong nhà, mới ra HN nên ko có đồ phải đi mua cái áo lạnh mắc chứ (vì ck mình ko đi làm nên tiền thuốc lá, tiêu xài, mua đồ của ck là mình phải chi hết) mẹ ck thì bênh con trai nên chẳng bảo con đi làm được nước con trai Bà có bà nuôi ăn nên ỉ lại. mình mới nói nhẹ vậy là cầm tiền trả cho mình. Mình nghĩ càng mừng, cứ thế càng tốt, thử đi xin mẹ xem Mẹ có cho ko. thế là giận mình cả tuần, giờ lại có đám cưới, nhìn cứ quanh ra quẩn vào ko có tiền đi thấy cũng tội, mình bảo là mình đưa nhưng cái thái độ khốn nạn lắm nên mình kệ, để thứ 4 này bà mẹ ck có cho ko, hay bà ý lại chửi mình thế nọ thế kia. bà ý còn bảo thẳng với mình là ra tết trả cho ck mình cái xe đó để ck mình đi còn mình tự kiếm xe mà đi. còn nhiều cái mình mình sợ cái nhà này lắm cả ck mình nữa nên chẳng biết mình còn ở lại đây được mấy ngày nữa, mới cưới được hơn 2 tháng các Mẹ ạ.

20. rainy90

rainy90 Bắt đầu nổi tiếng

hơn 2 tháng mà thế này thì đung la 1 cơn ác mộng bạn ah,may sao mình lc ở riêng chứ k cung đau đầu lắm