Các mẹ đã có ai sinh ở BỆNH VIỆN XÂY DỰNG (Nguyễn Quý Đức) chưa? Cho em xin ít ý kiến với

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi hoatuyet109, 24/2/2014.

1. hoatuyet109

hoatuyet109 VCB 0611000186782

Tình hình là e đang mang bầu ở tuần thứ 32 rùi, dự định từ đầu là sinh phụ sản, nhưng đợt vừa rùi nhà e lại chuyển ra Triều Khúc xa PSHN quá, chỗ này lại gần bệnh viện Xây Dựng nên hai vợ chồng đang suy nghĩ xem có nên sinh ở bệnh viện xây dựng cho gần và cũng k phải đông đúc, chen chúc như bên PSHN? Ngày trước e có vào đây khám lấy giấy khám sức khỏe rùi, thấy cơ sở vc cũng tàm tạm nhưng k biết khoa sản thế nào? Em sinh lần đầu nên có rất nhìu cái bỡ ngỡ, lo lắng. Các mẹ nhà m có ai sinh ở đây chưa, tư vấn giúp e với? Em xin chân thành cảm ơn

Ak tiện thể các mẹ cho e hỏi, sinh đẻ được coi là trường hợp cấp cứu nên k phải làm giấy chuyển viện để được đúng tuyến.... đúng k ak?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoatuyet109
    Đang tải...

2. hoatuyet109

Ðề: Các mẹ đã có ai sinh ở BỆNH VIỆN XÂY DỰNG (Nguyễn Quý Đức) chưa? Cho em xin ít ý kiến

Nhà m chưa có ai sinh tại bệnh viện Xây Dựng ạ??? :(

3. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

Ðề: Các mẹ đã có ai sinh ở BỆNH VIỆN XÂY DỰNG (Nguyễn Quý Đức) chưa? Cho em xin ít ý kiến

viện này ít ác mẹ nhắc đến nên mh cũng ko rõ lắm :)

4. hoatuyet109

đúng rùi ạ, thực ra thấy các mẹ nói nhiều đến bệnh viện C, PSHN, Bưu Điện, Y Học Cổ Truyền thôi k thấy ai nhắc đến bệnh viện xây dựng nên đang băn khoăn quá, đc mỗi cái là nó gần nhà :(

5. Me_moka

Me_moka

Tớ chia sẻ kn của 1 mẹ cho mn mong giúp đc chút Mình đã sinh Ku Tí nhà mình ở viện này vì mình có bảo hiểm ở đây, viện này gần nhà và cơ quan mình nên suy đi tính lại cả nhà đều chọn viện này. Mình sinh thường, cũng thuộc dạng khó đẻ vì từ 7h tối đến 3h sáng vẫn chỉ mở có 7cm. Đêm hôm mình sinh bé có 1 bác sĩ nữ và 1 y tá nữ trực. Lúc 2h sáng bác sĩ đỡ cho 1 chị đẻ dễ hơn mình, cũng sinh con đầu lòng. Chị bác sĩ dặn là khi nào mình có cơn đau dồn dập, cảm nhận đc con đã xuống sâu rồi thì bảo người nhà gọi. Chị y tá thì khám trong, đo huyết áp, nhịp tim cho 2 mẹ con mình liên tục, vì mình mất sức nên truyền cả đường nữa (lúc đấy đang đau cũng ko biết là cái j, về sau nghe loáng thoáng là truyền đường để lấy sức ko biết có đúng ko). Đến hơn 4h thì mình đau nhiều, mẹ mình đi gọi chị bác sĩ thid chị ý đến ngay, lúc đấy mình thấy 2 chị cũng mệt phờ rồi nhưng vẫn nhiệt tình dạy mình cách dặn, lấy hơi. Trôm vía mình đã đủ sức dặn để con đc chào đời khỏe mạnh. Theo cá nhân mình thấy thì bác sĩ ở đấy nhiệt tình chăm sóc, hướng dẫn bệnh nhân. Em họ mình sinh mổ ở viện này tháng 7 vừa rồi, trộm vía cũng mẹ trong con vuông, sinh mổ nên đc ở lại viện 05 ngày. Mà cả nhà mình đều ko quen biết bác sĩ nào ở viện này đâu. Đấy là nhận xét của cá nhân mình để các mẹ tham khảo.

6. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

em thấy cứ bv nào có khoa sản là được, mà thai kỳ của mình cũng khỏe mạnh thì ko lo đâu, lên PS đông đúc , chật chội

7. cunyeu_2012

cunyeu_2012 Manager

em thì ở gần đó lâu, nhưng chưa bao giờ qua đó, hi, trước em sinh, em về quê sinh cháu tại bệnh viện tư nhân, họ rất chị nhiệt tình như ở bệnh viện việt pháp ấy, mà giá cả cực kỳ hợp lý, em sinh xong mới phải đưa tiền, kể cả biếu các cô y tá.

8. chiptomboy

chiptomboy Đồ gỗ online Chiptomboy !

ôi bệnh viện này ngay gần nhà tớ, mẹ Hoa tuyết cuối cùng có sinh ở đây ko thì cho tớ kn với

9. nhanhlanung

nhanhlanung nhánh lan rừng

thai kỳ của mẹ nó bt thì quan trọng chỗ nào tiện cho mình mà ko đông đúc trật chội là đc, còn nếu không thì mình thấy 103 cũng gần nhà mẹ nó, viện này thì oke lắm, mình sinh đứa trước ở đấy, đứa này cũng đk ở đấy luôn

10. hoatuyet109

e có sinh ở đây chị ạ, vì sinh sớm 37w2d, may mà đăng ký ở đây k thì 2vc k biết phải xoay sở sao, nói chung cũng tạm vì được thoải mái, k phải chen chúc, sinh xong mỗi mẹ một giường, đẻ xong mẹ được bế về giường cùng con luôn chứ k cách ly như trong sản nên mẹ và con có thể thực hiện ấp da hoặc cho con bú sữa non ngay. có điều sinh xong họ k kiểm tra e bé đâu ạ, cũng k tiêm mũi VGB mà m phải tự tiêm sau, Nếu sức khỏe c tốt thì sinh ở đây cũng được nhưng nếu cảm thấy k ổn lắm thì cứ lên BV phụ sản cho yên tâm :D