Kinh nghiệm: Các mẹ đang dùng dưỡng da loại gì thì vào đây tám nhé

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi pinkgecko, 27/5/2015.

1. pinkgecko

pinkgecko Skincare US&Trái cây tươi

Hello mọi người, em tên Ngọc, năm nay 23 tuổi rồi nên cũng đang lo lắng mấy vấn đề về da dẻ. Lúc trước thì mỹ phẩm/make up nào cũng tới bến luôn. Giờ thì sợ rồi, mặt thì mụn, môi thì thâm. Em mới tậu bộ SKII, thấy quảng cáo là nước thần tiên với cả kem chống lão hóa, dùng cũng được hơn 2 tuần kết hợp với đắp mặt nạ mật ong, thoa môi mật ong mỗi tối. Hiện tại da đang trong quá trình xem xét. Bởi vì có nhiều hãng mỹ phẩm lạ hoặc tốt mà mình chưa biết đến nên cần lập topic để chị em truyền chút kinh nghiệm. Topic này em viết để chia sẻ nên có câu hỏi nào các mẹ cứ tuôn hết để chị em bay vào trả lời nhé.

Hiện giờ câu hỏi em đang băn khoăn nhất là: Em đọc thấy tinh dầu jojoba oil tốt cho da/móng/tóc/chống lão hóa..v.v.. tất tần tật tốt hết, thật sự đọc các review mà hăm hở muốn tậu ngay 1 em về dùng luôn. Vậy nó có thật sự có tác dụng gì ko hả các mẹ? Bởi cái gì "đa" quá thì cũng ko tốt.

Mời mọi người cùng chém nào

Xem thêm các chủ đề tạo bởi pinkgecko
    Đang tải...

2. MaiHuong_1710

MaiHuong_1710 Thành viên tích cực

Tinh dầu jojoba công dụng chủ yếu của nó là dưỡng ẩm mn ạ. Tóc, da, móng, gì gì được cung cấp đầy đủ độ ẩm cũng mướt mát, bóng khỏe hơn mà, nên mn cứ yên tâm mà sử dụng nha! Môi mn bị tối màu thì dùng dưỡng của Dior dòng Addict Lip Glow Color Reviver Balm ý ạ, em này có khả năng làm hồng sắc môi tự nhiên, khi đánh lên môi thì lên màu hồng hoặc cam rất dễ thương.
    Về phần em thì em sử dụng bộ dưỡng 3 bước của Clinique, chăm sóc cơ bản mà hiệu quả, lại lành tính ạ. Serum thì em sử dụng theo nhu cầu da, ví dụ vào mùa đông da khô quá thì em dùng serum Aquasource Deep Serum của Biotherm, khi nào cần da sáng mịn thì dùng Advanced Night Repair của Estee Lauder, dạo này thấy có serum thông minh Clinique Smart được nhiều ng khen nên em cũng đang ham hố :D.

3. pinkgecko

em mới vừa tậu 1 chai Idealist Pore Minimizing Skin Refinisher của Estee, lúc trước em có dùng Advanced night repair mà chắc sử dụng ko thường xuyên nên kết quả chưa thấy, mua hẳn em idealist 30ml để dùng xem được ko. Hiện tại em đang dùng bộ SKII mini gồm có Stempower, Facial treatment essen, Facial treatment clear lotion mỗi tối, thật ra bộ này có 5 món mà e lấy 3 món dùng trước xem có hợp da ko. Kết quả là sau 2 tuần thấy da có căng và glow hơn. Hic nếu hợp da chắc từ nay về sau xót ví lắm ạ

Sửa lần cuối: 28/5/2015
  4. longhoang12

longhoang12 Thành viên tập sự

Đã đẹp thì phải tốn tiền, :) cái gì cũng có giá của nó hết muh.

5. kidshop2012

kidshop2012 Sữa chua uống sốt hoa quả

em thì k có nhiều xiền nên chỉ xài nivea thôi ạ :)

6. CherryJimy

CherryJimy

Đúng vậy, e chả có nhiều xiền nên cũng chỉ đc 1 phần thôi, ko chạy đua nhan sắc đc :D để xiền dành cho con vậy :D

7. pinkgecko

1 phần do cơ địa nữa các mẹ ạ, công ty em có mấy chị cũng u30 mà da đẹp cực kì. Hỏi chị í dùng gì thì chị í bảo "chị rửa mặt bằng xà phòng cục bình thường em ạ, chả đắp gì" haha
    còn mình đắp bạc triệu lên mặt cũng chả đẹp nổi

8. bovasoc

bovasoc yêu cái đẹp

Mình sợ mấy sp mà quảng cáo hàng mỹ, nhật ,hàn...xách tay j đó lắm, vì giá cao mà ko biết tác dụng như thế nào,.Mình tin dùng sữa ong chúa tươi nguyên chất, an toàn, giá cả hợp lý.

9. pinkgecko

chị dùng nivea cho mặt hay toàn thân vậy chị? em đang muốn dùng lotion toàn thân của vaseline chai hồng to to í

10. pinkgecko

à cho em hỏi thêm dưỡng của dior dùng có thấy hết thâm ko hả mn? mn dùng lâu chưa? em đang muốn mua 1 loại để dùng buổi tối trước khi ngủ để sáng dậy môi căng và hồng hơn ấy :(

MaiHuong_1710 thích bài này.
  11. kidshop2012

kidshop2012 Sữa chua uống sốt hoa quả

em chỉ dùng mặt thôi chị ạ. dùng ban ngày và ban đêm cho mặt chứ k dùng toàn thân ạ

12. nguyenhongnhung1086

nguyenhongnhung1086 Thành viên rất tích cực

Mình thấy nhiều người dùng ohiu tốt. không biết sao nữa

13. echan

echan Thành viên đạt chuẩn

Tớ cũng lười chăm sóc da nhưng vẫn phải đủ bộ cơ bản.
    - Sữa rửa mặt mới đổi sang loại thảo mộc cho lành do dùng mấy em trước (Happy Bath, The Face Shop) pH cao hãi quá.
    - Nước hoa hồng thì dùng của Mamonde. Thời tiết thì khô nóng, hôm nào không có tí nước hoa hồng để bù lại cảm giác mặt sắp nứt ra ấy :ss
    - Tuần 2 lần đắp mặt nạ giấy cung cấp nước.
    - Tẩy da chết bằng bã cà phê. Sáng mịn bất ngờ í. Kể ra mua cà phê về chỉ cốt lấy bã đắp mặt cũng phí cơ mà ko có thích uống =))
    - essence hiện đang dùng của Innisfree, dòng Sparkling Mineral mới ra (nước khoáng có ga). Công nhận mùi như 7up =)) nhưng mà mát rượi :x Ghét cái vòi bơm vì quá tay là bơm ra cả đống. Dạng bọt nhưng lên da thì trong veo như nước. Túm lại là ưng lắm^^
    - Emulsion Sulwhasoo: hôm nhớ hôm quên nhưng vẫn cố gắng ^^. Sulwhasoo thì được cái không màu mè, dưỡng da từ từ nhẹ nhàng không chơi kiểu một phát thấy hiệu quả ngay.
    - Chưa tìm được kem mắt ưng í nên phần này là vô sản, đang nhăm nhe Estee hoặc Kiehl's nhưng mà xót phết. :((

Thôi cố gắng vì làn da của 10 năm sau. :))

pinkgecko thích bài này.
  14. echan

echan Thành viên đạt chuẩn

OHUI là brand mỹ phẩm cao cấp của tập đoàn LG nên chất lượng cũng phải tương xứng với danh xưng rồi ^^.
    Tuy nhiên thì mỹ phẩm dù đắt hay rẻ, cao cấp hay tầm trung thì điều quan trọng nhất là có hiệu quả và hợp với da mặt. Cơ địa mỗi người khác nhau nên cũng có trường hợp dùng mỹ phẩm đắt tiền nhưng lại bị dị ứng, quay sang dùng đồ bình thường thì lại không sao.
    Cũng nhiêu khê lắm ^^

pinkgecko thích bài này.
  15. MaiHuong_1710

MaiHuong_1710 Thành viên tích cực

Em dùng Dior Lip Glow hơn 1 năm rồi ạ, môi của em thì chưa bao h bị thâm mặc dù em trang điểm khá thường xuyên, hầu như ngày nào cũng đánh son. Mn muốn môi tươi hồng hơn thì chọn em này là phù hợp đấy ạ, môi cũng mọng hơn nữa. Còn nếu mn tìm một loại son dưỡng chuyên làm căng mọng môi thì có thể tìm đến em Dior Lip Maximizer, em này chứa nhiều collagen giúp môi đầy đặn hơn

16. ngocbich125

ngocbich125 Massage bà bầu-0916015199

mng dùng giời dùng biển gì thì cũng nhớ tẩy da chết nhé, k thì cũng phí công chăm sóc lắm

17. liinsider

liinsider Thành viên rất tích cực

tinh dầu jojoba khá lành tính c ạ. Đợt đông vừa r e dùng dưỡng ẩm thôi cũng ổn lắm ạ.

18. pinkgecko

tớ đang dùng tẩy tbc em này và cảm thấy ưng ý lắm. Trước khi dùng tớ có tham khảo các review trên Makeupalley thì thấy em này được mọi người cho vào dạng có thể dùng như daily scrub thay thế sữa rửa mặt. Tuy nhiên để cho chắc ăn thì tớ dùng 2 ngày 1 lần vào buổi tối. Tránh dùng tẩy tbc vào buổi sáng vì lúc đó đầu ngày ra nắng hoặc đi ngoài đường bụi bặm, tẩy tbc xong da lại mỏng nên dễ bị đen hoặc sạm da.
    Em này có mùi thơm dịu nhẹ, ko có bọt, hạt scrub to vừa phải. Khi vừa thoa lên da thì các mẹ mát xa nhẹ nhàng cho da trong khoảng 2 phút sẽ thấy các hạt scrub tan ra từ từ, lúc đó hẵng rửa mặt lại bằng nước sạch. Thêm nữa là rẻ và dễ tìm.
    Tẩy tbc luôn là bước làm sạch sâu đầu tiên trong quá trình chăm sóc da nên các mẹ chú ý nhớ tẩy tbc thường xuyên nhé.

19. pinkgecko

Chị ở Hn ạ? mùa đông Hn lạnh lắm chị nhỉ, chăm sóc da cũng cực lắm đây. Em thì sau 1 thời gian thích thú mấy sản phẩm chế biến sẵn thì giờ lại có xu hướng quay về với các sản phẩm thiên nhiên và organic. Mà jojoba oil chị mua của hãng nào nhỉ? Em thấy cái Jojoba oil của Leven Rose được review cực tốt trên các diễn đàn nước ngoài mà ở mình chưa có. Vừa tậu 1 em, khi nào về đến tay em sẽ review cho mọi người :)

liinsider thích bài này.
  20. ngocbich125

ngocbich125 Massage bà bầu-0916015199

tớ thì đang dùng cái này
    thấy cũng khá ổn. thành phần thiên nhiên nên cũng yên tâm.