Cần giúp: Các mẹ động viên em cái!!! cho đỡ nản nào

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi mecuanhim', 19/3/2013.

1. mecuanhim'

mecuanhim' Bắt đầu nổi tiếng

mình thì đang nẫu cả ruột đây, chả biết tâm sự với ai, công ty mình làm ăn tốt, đung lúc chửa đứa đầu thì vỡ nợ, mình bị nợ lương 3 tháng liền, nhưng đang chửa thì đi đâu ai nhận, stress vì tiền, anh xã nhà nước, lương 5 tr/tháng, bọn mình có nhà riêng nên cũng đỡ. anh cũng động viên mình là ai chả khó khăn, thích ăn gì thì ăn, nhưng tâm lý không làm ra tiền nên mình chỉ dám chi tiêu dè sẻn, có bầu mà mình nhiều khi thèm bát phở tiếc tiền không dám ăn, có bầu mà mình chỉ dám mua 2 bộ quần áo thay đổi. mãi đến lúc đẻ xong cũng đỡ, công ty có lương trả 1 cục, mình biết bmc xây nhà luôn. hết sạch,
    Rồi đẻ, hình như đẻ xong có lộc, công ty tăng lương, lương đều, vợ chồng mình xây được nhà (tất nhiên có sự giúp đỡ của 2 bên), mua được xe máy cho chồng (airbale), trả hết nợ xây nhà trong năm 2012.
    Nhưng đến đầu năm 2013, có phải đầu năm mình đi thăm bà đẻ không mà chán ghê, con 21 tháng mình cho đi học, tưởng nhàn nhã thì được đúng 3 ngày, thấy chậm kinh mua que thử 2 vạch, vỡ kế hoạch rồi, nhìn 2 vạch mình chẳng biết thế nào nữa, mình đã bỏ 1 lần rồi nên lần này không muốn, lại sợ vì mổ đẻ mà con đầu mới 21 tháng. Mọi người động viên nhiều mình cũng quyết tâm để, thế mà đùng 1 cái công ty thay đổi nhân sự, từ sếp tổng, nó định tách đơn vị mình ra, đơn vị mình là tạp chí chuyên ngành thì làm sao hoạt động độc lập được, thế là thành ra 2 tháng nay rồi chưa có lương. Và chưa biết đến bao giờ có nữa. Nản quá, mình thì mệt, nghén kinh khủng, mấy hôm nay con thì viêm phế quản cứ ôm suốt, mình thì không có tiền, lươnng không có, nản quá, mà chưa biết đến bao giờ có.
    Đứa đầu đã vậy đứa thứ 2 cũng vậy nữa. Đợt trước mình bán hàng thêm trên này, chăm chỉ tự ship, lấy côgn làm lãi nên cũng tạm nuôi mình, trừ xăng xe đi mỗi tháng cũng được 1-2tr, giờ bầu bí lại thêm động thai nên nghỉ, thanh lý hết, không bán nữa, lương không có, streess quá thôi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mecuanhim'
    Đang tải...

2. hoanganh.bn2008

hoanganh.bn2008 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Các mẹ động viên em cái!!! cho đỡ nản nào

Cố lên bạn, mình thì khác bạn là mình làm Nhà nước lương có 2,5 tr thui, chồng thì vừa học xong chưa xin được việc, con thì gần 5 tuổi rồi, nhà chưa có.
    Ai cũng có lúc khó khăn bạn ạ. Cố gắng rồi sẽ vượt qua.

3. bill_phuc

bill_phuc ^ Mẹ của Bill ^

Cố lên mẹ nó ơi - qua cơn bĩ cực tới hồi thái lai mà. Được cái vợ chồng bạn đã có nhà riêng nên không mất một khoản tiền thuê nhà mỗi tháng. Cứ cố gắng mọi chuyện sẽ suôn sẻ mà ^_^

4. dochipxinh

dochipxinh

vào ủn tinh thần mẹ nó nào... Sông có khúc, người có lúc.... RỒi ngày mai trời lại sáng mẹ nó ah

5. bongnamlun

bongnamlun Bắt đầu nổi tiếng

Cố gắng lên mẹ nó. AI chẳng có lúc khó khăn, sau cơn mưa trời lại sáng.

6. Sóc xinh yêu

Sóc xinh yêu Smiling Face

Mỗi nhà kể khó khăn ra đây thì chắc sập server. Nhà mình cũng thế. Nhưng vấn đề là sóng đến làm thế nào vượt qua đoạn sóng dữ đó đã. Xong mới tính tiếp đc.

P/s: mình vẫn chưa ra khỏi cơn sóng heizzz

7. Girlnb

Girlnb Tư vấn luật dành riêng cho bạn!

Chị ơi, bầu bí rồi chị đừng nghĩ nhiều , ảnh hưởng tới thai nhi lắm. Giờ hoàn cảnh kinh tế chung của cả xã hội, hết năm nay kinh tế sẽ ổn thôi a.

8. Binno

Binno Thành viên rất tích cực

gần giống mình đấy, năm 2005 đẻ đứa đầu, cty cổ phần hóa + khó khăn của ngành, lương 3 tháng mới có mà chỉ tạm ứng thôi đc 1/3 bt, đến bây giờ vẫn nợ vc mình 1 cục mà bây giờ nếu quy ra vàng thì tầm hơn 300tr. Con được 2T, 2 vc phải bỏ cty đi làm chỗ khác, may lúc có bầu còn sung túc nên muốn ăn gì, mua gì cũng có n khổ lúc sinh con toàn phải tiết kiệm lại khổ con, lương mẹ chẳng đủ mua sữa cho con. Đến năm 2012 có bầu đứa thứ 2 thì ngành mình lại khó khăn, lương lại chỉ đc trả bằng 1/3 trước đây, việc k có nên lương cty trả càng ngày càng ít, chán cả vc đều thế vì cũng ngành mà. Con được gần 4 tháng, cả bố mẹ từ lúc đẻ đến giờ chẳng có đồng lương nào mà vẫn sống vui vẻ khỏe mạnh.
    Hãy cố lên, những lúc k khó khăn thì đừng tiêu hoang quá, đề dành phòng bị những lúc này. Đó là cách tiết kiệm của mình nên đứa thứ 2 còn có chút tiền chi. Con sinh ra cứ khỏe mạnh là vui rồi có vay mượn vì con cũng vô tư sẽ có lúc trả đc mà.

9. mergi_rose

mergi_rose how come!

con cái là lộc trời, chịu khó qua mấy tháng lại khởi sắc như bạn lớn thôi.
    Với lại, mẹ bé đừng nản, đừng than vãn, nhỡ con biết mình than vãn khi có hắn, hắn lại tủi

10. lhathu999

lhathu999 Thành viên kỳ cựu

Cố gắng lên mẹ nó, cứ nghĩ mình cònmay mắn hơn rất nhiều người phải ô 1 đống nợ không có khả năng trả, những người 1 nách mấy đứa con mà chồng thì chỉ phá....... Mình còn 2 bên gia đình, còn chồng con yêu thương, mình chỉ chưa có tiền thôi, rồi sẽ có. Cứ vui sống nhé, cho con nó xinh xắn. Hihi

11. luuthanhmai_119

luuthanhmai_119 vivi shop

sau cơn mưa trời lại sáng. cố lên mẹ nhím. ai cũng có lúc khó khăn c ak. chồng e làm nhà nước lương 6tr/thg,e thì ở nhà vẫn còn đang đi học,con e 5thang'. nhg e vẫn thấy vui vì gia đình hạnh phúc, vui vẻ lên cho con nó khỏe.:)

12. bibabibo712

bibabibo712 Banned

Mẹ nó hãy vì con trẻ mà lấy lại sự tự tin nhé. Bạn có thể nhập hàng về bán ol như trước nhưng nhờ shipper, lãi ít 1 tí nhưng còn có công việc vào - ra, đỡ buồn chán, nhé!

13. mẹ bé hân hân

mẹ bé hân hân Thành viên rất tích cực

hic hic, cty e thì vừa cho ký bản cam kết phấn đấu 5 năm ko sinh con thì e có bầu, bị cảnh cáo toàn đơn vị nhưng vì luật mới nên cũng được cho qua, sinh bé xong sau 15 tháng em lại có bầu, vỡ kế hoạch, nhà chồng ko cho bỏ nên cuối cùng e bị nghỉ việc, ko dám nói với mẹ chồng vì bà rất xót con trai, lần trước em sinh bé chưa đầy 4 tháng bà đã bảo đi làm đi chứ đừng bắt chồng 1 mình gánh vác, mấy người ăn bám vào. tủi thân, hàng ngày có thai nghén ngẩm em vẫn phải lượn ngoài đường, ko dám ở nhà, trả vờ đi làm. bh mới sinh bé được gần 2 tháng bà nội cũng đang hỏi Khi Nào Định Đi Làm, bé lớn nhà e đi học từ khi e có bầu, bh em nhỏ bà bảo bà trông cho đến 9 tháng thì đi gửi, tiền học tư thục, tiền sữa bỉm quần áo .... của 2 chị em cũng làm e chóng mặt, chia sẻ với mẹ nó để cùng nhau có tinh thần để cố gắng nuôi các con

14. Nhược Ninh

Nhược Ninh

Con cái là lộc trời cho chị ơi. Chị cứ coi như kiếm được 4tr 1 tháng. Vì có cái nhà để ở cơ mà. Chị còn hạnh phúc lắm í

15. ku bear

ku bear Thành viên rất tích cực

Động viên chị lúc khó khăn, nhà em cũng thời kỳ khó khăn, toàn tăng xin giảm mua thôi nhưng chưa bao giờ " cầm nhầm" của ai cái gì, hy vọng khó khăn sẽ qua nhanh

16. braxuatnhat

braxuatnhat shopminhlong.com

hic khó khăn rùi cũng qua hết ấy mà.Mong mẹ nó vượt qua đc khó khăn

17. CHIEUNGASON

CHIEUNGASON Bắt đầu nổi tiếng

Có con là có lộc rồi bạn ạ. Kinh tế thế này nhà ai cũng kho khăn. Cố lên nhé :)

18. lehang1909

lehang1909 Bắt đầu tích cực

Mình thấy bạn có dc 1 cái nhà riêng là hạnh phúc lắm rồi ....lại có thêm đứa con....có dc người chồng biết chia sẻ như vậy còn gì bằng .....đừng than thở là có thêm đứa con vào là khó khăn, con nó biết dc thi tội nghiệp nó lắm ....cái chính là quyết tâm vượt qua thời gian nay thôi.....

19. gaotamthaihn

gaotamthaihn

chia sẻ với chị ah, mỗi nhà mỗi cảnh thôi chị ah, nói tiền nong nhà em đang đau đầu lắm đây hix hai vợ chồng em đều tự kinh doanh ở nhà, làm ăn thì cũng đủ trang trải nếu như ko phải lo các khoản nợ từ trước của chồng, hum qua vừa mất chục tr tiền lãi ngân hàng hum nay đến phiên tiền nhà 3 tháng cũng hơn 25tr hức chưa thấy tiền đâu ah, đang tính tối mang của hồi môn đi bán đây.

20. mecuanhim'

mecuanhim' Bắt đầu nổi tiếng

em đã đọc hết từng comment của các mẹ, cảm ơn các mẹ đã động viên em. chiều này em định đi siêu âm 7 tuần để nghe tim thai đây, có nhưng lúc dại dột, nghĩ dại nói gở hay thôi, chông em bảo: có thế là phúc lắm rồi, đứa ở cơ quan đang xin nghỉ 1 tháng, 2 vợ chồng vào Từ Dũ thụ tinh kìa? lại thấy mình may mắn quá. em sẽ cố gắng hơn, sẽ cố vui vẻ để con xinh, :cool:nhưng phải cái tội em nghén quá, muốn cười sao mà khó