Các mẹ giúp em..sau sinh mẹ bị viêm hô hấp cấp

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi nhabongbim, 6/1/2014.

Tags:
  1. nhabongbim

nhabongbim Thành viên chính thức

Tình hình là em sinh em bé được 5 tháng rùi....1 tuần nay em bị ho và càng ngày càng nặng,và nước mũi nhiều kinh khủng, mầu xanh và 1 ngày e phải xì mũi hết 3-4 quận giấy :((... đau rát lắm và còn ra máu nữa...e đi khám thì B.sĩ nói bị viêm hô hấp cấp. Có kê cho e 1 loạt kháng sinh và e đang lo đang cho con bú thế này ảnh hưởng nhiều nên có mẹ nào bít bài thuốc hay cái gì hay ho mà k p dùng đến KS k ạ
    Giúp em với ạ :((

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhabongbim
    Đang tải...

2. thucphamsach-tb

thucphamsach-tb Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Các mẹ giúp em..sau sinh mẹ bị viêm hô hấp cấp

Mình cũng bị sốt viêm họng sau dinh, không phải do sót rau mà do bị lạnh. Vì sinh đúng mùa rét đậm, đêm cứ hay ngồi dậy đột ngột cho con ti nên bị lạnh. Mình không uống thuốc, mà vì ngay dưới nhà mình có chỗ massage, mình gọi họ lên massage và giác hơi. Công hiệu cực kỳ, sau 1 lần được giác hơi, sáng hôm sau khỏi hẳn bệnh luôn. Đấy là lần đầu tiên giác hơi đấy. Hơi đau lưng, nhưng công hiệu lắm. Bạn có thể gọi các trung tâm của hội người mù cũng được. Bạn thì bị viêm lâu lâu rồi, nên dùng theo đơn của BS, chắc họ kê cho bạn loại thuốc không ảnh hưởng đến sữa đó bạn. Vì lúc kê họ cũng hỏi bạn có cho con bú rồi đúng không?

3. phạm trang 00

phạm trang 00 Thành viên chính thức

Mẹ nó dùng dầu tràm giữ ấm cổ xem sao. Hỏi kỹ bác sỹ về đơn thuốc nếu thấy lo ngại nhé.

4. Minh Liberi

Minh Liberi

Mẹ nó có thể dùng các bài thuốc đông y, ví dụ như nhọ nồi - mẹ chồng mình ho viêm tiểu phế quán uống kháng sinh mãi chả khỏi mà lấy lá nhọ nồi đun nước uống lại khỏi đấy, ăn cháo tía tô cho thông mũi giải cảm, ngậm ô mai (ít thôi) cho đỡ ho. Như mình đẻ xong 6 tháng viêm Amidan ko dám động viên kháng sinh nào, toàn kiểu súc họng nước muối xong uống thuốc Sâm tô tán của Bệnh viện y học cổ truyền chỗ Nguyễn Bỉnh Khiêm ý. Tuy nhiên có một số vị thuốc đông y cũng ko được dùng khi cho con bú đâu, mẹ nó có thể ra bệnh viện y họ cổ truyền khám nếu e ngại kháng sinh, thường thuốc bắc thuốc nam tác dụng chậm hơn thuốc tây nhưng kiên trì uống thì ít ảnh hưởng hơn kháng sinh. Hồi con em 14 tháng em cũng phải uống kháng sinh khi đang cho con bú nhưng lúc này bé ăn cháo ăn cơm rồi, mà em uống kháng sinh nhẹ thôi nhưng uống xong thấy mệt và mãi chả khỏi vì viêm A mủ nặng rồi. Còn bé mới 5 tháng chủ yếu vẫn bú mẹ hoặc chưa ăn dặm thì em nghĩ uống kháng sinh nên cân nhắc vì hệ tiêu hóa của bé còn non và dễ chịu ảnh hưởng từ những thứ mẹ ăn

Sửa lần cuối: 8/1/2014
  5. nhabongbim

nhabongbim Thành viên chính thức

hik... cảm ơn các mẹ...e cũng đỡ nhìu rùi... vữn p dùng kháng sinh.. sót con quá ạ...đọc đc cm chậm quá sớm bít em cũng chạ uống.. dưng mà e cũng lăn tăn chậm uống nên lây hết sang con hik

6. ticykidvietnam

ticykidvietnam Thành viên sắp chính thức

Mát xa lại có tác dụng vậy à?nếu mùa đông phải đảm bảo phòng đủ ấm vào nhé

7. mebantomtep

mebantomtep Thành viên sắp chính thức

Phòng mình thì nhiều cửa sổ nên toàn phải bật quạt sưởi thôi

8. Me_moka

Me_moka

Mn nên uống ngiều nước,giữ ấm họng,uống nc cam ,hoặc sáng có thể pha nước ấm cho thìa mậ ong vào rồi uống xem

9. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

me nó chịu kó uống nước cam mùa này nhiều cam, nếu ốm quá uống bạch địa căn

10. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

Bạn bị viêm nặng như vậy thì buộc phải dùng kháng sinh mới nhanh khỏi được, sẽ không ảnh hưởng nhiều đến bé đâu. Thà bạn uống thuốc cho nhanh khỏi còn lấy sức mà chăm con, nhiều sữa cho con bú còn hơn là bạn suốt ngày ngồi lo lắng kháng sinh ảnh hưởng đến con. Nếu bạn cứ ngoan cố không chịu uống thuốc thig nguy cơ lấy sang con sẽ rất cao các mẹ nhé!

11. vietmy2010

vietmy2010 Bắt đầu tích cực

trước mình cũng gặp trường hợp như bạn. cũng được bác sỹ kê thuốc kháng xinh nhưng ko dám uống. may sau nhờ được anh hàng sóm mua hộ thuốc đông y của pháp. 100% thảo dược ko ảnh hưởng tới việc đang nuôi con. uống 1 thời gian ngắn là hết liền. mình có số của anh ấy bạn thử alo cho anh ấy anh giúp cho 0934496368

12. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

hic chị e ko biết, sinh con xong vẫn fai uống ks, nhưng uống amo thui

13. An Nhien 812

An Nhien 812 Thành viên kỳ cựu

thuốc bác sĩ kê chắc cũng không ảnh hưởng đến e bé đâu mn ạ, cứ uống cho nhanh khỏi chứ để thế lại nặng thêm thì khổ hơn ý

14. maimai2207

maimai2207 Thành viên rất tích cực

Mình cũng bị sốt viêm họng sau dinh, không phải do sót rau mà do bị lạnh. Vì sinh đúng mùa rét đậm, đêm cứ hay ngồi dậy đột ngột cho con ti nên bị lạnh. Mình không uống thuốc, mà vì ngay dưới nhà mình có chỗ massage, mình gọi họ lên massage và giác hơi. Công hiệu cực kỳ, sau 1 lần được giác hơi, sáng hôm sau khỏi hẳn bệnh luôn. Đấy là lần đầu tiên giác hơi đấy. Hơi đau lưng, nhưng công hiệu lắm. Bạn có thể gọi các trung tâm của hội người mù cũng được. Bạn thì bị viêm lâu lâu rồi, nên dùng theo đơn của BS, chắc họ kê cho bạn loại thuốc không ảnh hưởng đến sữa đó bạn