Các mẹ giúp em với, em muốn hỏi về chế độ bảo hiểm tự nguyện và bảo hiểm công ty ạ

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi autumna90, 11/10/2013.

1. autumna90

autumna90 Thành viên tập sự

Híc, em post bài này từ hum qua ở mục công việc nhưng chưa có mẹ nào giúp em cả, h em hoang mang quá nên pót tiếp vào đây, có mẹ nào am hiểu thì bơi vào giúp em với ạ, em chân thành cảm ơn :(

Chuyện là thế này, em do nhiều nguyên nhân cả khách quan và chủ quan nên chưa ký hợp đồng chính thức với công ty nào cả, chỉ làm CTV thôi ạ, thời gian trc em có làm hồ sơ bảo hiểm tự nguyện ở phường, sắp lấy được rồi ạ, em muốn hỏi, nếu trong thời gian tới em ký hợp đồng với công ty nào đó, bảo hiểm tự nguyện của em có được tính không ạ, có được gộp vào với sổ bảo hiểm do công ty đóng cho em không ạ? Em băn khoăn quá các mẹ ơi, huhu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi autumna90
    Đang tải...

2. autumna90

autumna90 Thành viên tập sự

Ðề: Các mẹ giúp em với, em muốn hỏi về chế độ bảo hiểm tự nguyện và bảo hiểm công ty ạ

huhu, không có mẹ nào giúp được em ạ :((

3. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Ðề: Các mẹ giúp em với, em muốn hỏi về chế độ bảo hiểm tự nguyện và bảo hiểm công ty ạ

Theo chị biết là không em ạ. Tuy nhiên thời gian đóng tự nguyện không nhiều, và em còn trẻ thì lo gì chuyện lương hưu. Khi nào ký HĐ thì chuyển về cty đóng cho đỡ nặng gánh và có chế độ thai sản em ạ