Các mẹ hướng dẫn em sử dụng bình sữa cho đúng cái a ^^

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi vic.ng, 8/7/2014.

1. vic.ng

vic.ng Thành viên sắp chính thức

Các mẹ thông thái có kinh nghiệm ơi, em có câu hỏi cần hướng dẫn hơi ngố và khù khờ tí (do đc chiều từ bé, em chả phải làm gì nên giờ 2-3 tuần nữa sinh rồi mà vẫn lơ tơ mơ lắm)

Vấn đề của em là BÌNH SỮA ah !

Em đã mua bình sữa (NUK, AVENT), sữa công thức v..v đề phòng chưa có sữa luôn thì cho bé ăn sữa ngoài. (kèm theo đó là cọ bình, nước rửa bình v..v). Em moi ra đọc hướng dẫn sử dụng bình thì nào là đun sôi tráng cái này cái kia, rồi nào là cọ, nào là rửa, nào là khử này khử kia :v

Các mẹ đã có kinh nghiệm thì chia sẻ cho em từng bước 1 (1..2.3.4) để làm sao ở đây em có cái bình mới mua, có sữa, mà pha đc ra cho bạn nhà em ti bình sao cho sạch sẽ rồi vệ sinh như thế nào là đúng cách để bình đc sạch v.v. ko ah

EM xin vô cùng cảm ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vic.ng
    Đang tải...

2. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

Ðề: Các mẹ hướng dẫn em sử dụng bình sữa cho đúng cái a ^^

Mình mua bình ở ngoài về đun bình trong nước sôi tầm 3 phút khử trùng thôi, khi nào cho con ti xong thì ban dùng nước rửa bình và cọ để làm sạch bình, nếu cẩn thận thì hàng ngày nên tiệt trùng bằng máy tiệt trùng hạặc đun sôi bạn a

3. Me be hoanglam

Me be hoanglam Bắt đầu nổi tiếng

hi khi mua binh ban nên cho bình vào luộc đi để sôi 1 lúc b a.khi cho bé ti xong bạn nên ki cọ rửa bình thật sạch rồi cũng lấy nc thật sôi trang bình đi truóc khi pa sữa cho con để đảm bảo vs cho con b nhé.mà bg có máy tiệt trùng bình sữa đó b

4. ntchi

ntchi HỘP CƠM ĐIỆN LÕI INOX CAO CẤP 0984649160

mình mua bình về cho vào nồi nước sôi đun chừng 3 phút sau đó thả núm ty và nắp... vào rồi vớt ra để khô