Các mẹ nào có kinh nghiệm về tắm trắng không?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi beminhyeu2006, 2/9/2008.

1. nadieu8x

nadieu8x nana

Ðề: Các mẹ nào có kinh nghiệm về tắm trắng không?

Bạn ơi chắc chắn là có hại, hại nhiều là khác vì màu da là do lượng sắc tố trong da quy định mang tính di truyền, nếu có giữ gìn thì cũng chỉ làm cho da ko bị đen và xấu đi do cháy nắng, do một số nguyên nhân khách quan thôi, chứ muốn thay đổi màu da thì kiểu gì mà chả hại, đi ngược với tự nhiên mà. Chứ tắm trắng mà ko có hại thì làm gì còn nạn phân biệt chủng tộc màu da nữa chứ. Cho nên theo mình bạn chỉ nên chăm sóc cho làn da khoẻ mạnh và đẹp tự nhiên là được, cuộc sống còn nhiều điều tuyệt vời hơn làn da trắng sáng lắm. :D

Đang tải...

2. nhím là em

nhím là em Thành viên tập sự

Mẹ khánh băng nói mà mình liên tưởng lại thấy đúng như mẹ nó mo tả thật . Mình cũng định đi tắm trắng ở saigon smaile . Không biết chỗ này tn ? Có mẹ nào biết tư vấn cho mình với

3. mocmien9191

mocmien9191 Thành viên tập sự

làm đẹp luôn là vấn đề được mọi người quan tâm nhiều nhất haizz

4. Philxinhdep

Philxinhdep Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ sao cứ lại nghĩ đến tắm trắng là sao nhỉ? đen 1 chút mà duyên vẫn được mà. Tắm trắng có nhiều tác dụng phục lắm đấy. Rước bệnh vào người là toi đấy ạ.

5. nhukim2212

nhukim2212 Thành viên tập sự

Tắm trắng thì em chưa làm bao giờ. Vì sau 1 đượt e đi TMV tẩy lông vĩnh viễn , thế là trông trắng hẳn lên. May quá. Nhưng e có đi làm trắng da mặt bằng tia laser. Làm 4 lần, thấy trắng mà lỗ chân lông bé hẳn đi. Với lại, lần đó em đi, có giảm voucher kèm tẩy lông nên giá rẻ. Không biết đi riêng thì bao nhiêu.

6. chuanamda

chuanamda Thành viên mới

nghe sợ quà à. thấy các hotgirl trắng cứ tưởng tắm đơn giản, có tiền là được. Hòa ra còn phải tiêm với dưỡng da kỳ công lắm mới được. Thôi e m cứ ngăm ngăm cho nó dễ sống, khỏe người ạ.

7. Mèo lon ton

Mèo lon ton Thành viên chính thức

Đương nhiên là có hại rồi. Màu da do sắc tố da quy định, có người trắng có người đen. Tắm trắng là tẩy da, về lâu về dài chắc chắn hại, chưa kể phải đi bảo dưỡng liên tục nữa.

Dungtrannd thích bài này.
  8. Dungtrannd

Dungtrannd Thành viên sắp chính thức

nói chung phải có điều kiện thì mới đi tắm trắng và chăm sóc thường xuyên được. Chưa kể đến việc tắm trắng vô cùng đắt đỏ :)

9. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Đợt trước mình xem trên WTT thấy có mẹ Me.yuna88 dùng một số sản phẩm thiên nhiên để tắm trắng da, mình thấy cũng ổn. Mọi người có thể vào vào mục Làm đẹp/da đẹp để tham khảo nhé.

Mình copy bài đó lên đây.
    Vâng em hiện lên rồi đây ạ. Bí kíp của em ( Có tham khảo, chọn lọc và "pha chế"
    trước để chuột bạch và đã thành công ngoài mong đợi:
    * Face:
    -Các mẹ mua nghệ vàng tươi về cạo vỏ, cắt lát mỏng ngâm mật ong trong 2 tuần.
    - Mua 1 kg dừa nạo sẵn về làm dầu dừa nhé ( Bã dừa bỏ ngăn đá tủ để tắm)
    - Mua 1 chai dầu Oliu Axtra Virgin nhỏ (~70-80k) ----> Cái này em mới bổ sung 3 hôm nay thôi. Nó trộn cùng nghệ và mật ong, dầu dừa rất nhanh thấm vào da và khô nhanh.
    Sáng + trước khi đi ngủ: Lấy 1 ít dầu dừa, và lấy muỗng cafe xúc 1 chúthỗn hợp nghệ và mật ong đã ngâm trước đó + vài giọt dầu Olive thoa đều lên mặt, massage vài phút là nó khô, rồi rửa mặt sạch.
    * Body: Sữa tươi/ sữa chua ko đường + cám gạo/bột yến mạch+ bã dừa nạo + 1/2 quả cam/chanh (Da em sạm và vàng quá nên e dùng chanh 1 tuần đầu) +vài giọt dầu olive+ 1 muỗng mật ong ngâm nghệ, trộn vào thành dung dịch sền sệt, sau khi tẩy da chết thì bôi đều lên body, để 20' nó khô thì tắm lại bằng nước (ko dùng xà bông)
    - Cách tẩy tế bào chết trước khi tắm: 1 chén (bắc gọi là bát) bã cafe massage đều khắp người trong 10', da dầu có thể trộn với 1 hũ sữa chua ko đường nhé. Rồi tắm lại = nước, em thề với các mẹ là sướng ko còn từ nào để tả luôn. Hic
    Giờ thì em đang uống thêm Collagen nữa.
    Đó, bí kíp em chỉ có vậy thôi. Nghe qua thì hơi phức tạp nhưng các mẹ bỏ ra 1 ngày là dùng được nửa năm đó ạ. Điều cứ nói hoài là các mẹ nên kiên trì, đừng thấy 1 tuần chưa trắng đã ngán nhé. Nó tự nhiên nên ko thể so sánh với mấy cái kem trộn được
    Trước khi áp dụng thì nhớ chụp hình để sau này so sánh (giống em đóa ). Và nhớ quay lại THANKS em nếu thấy mình "lột xác" nhớ. Em rất tâm huyết với công thức này,nên muốn chia sẻ với mọi người.
    Chúc các mẹ sẽ thành công!

Trangg Trầnn thích bài này.
  10. Dungtrannd

Mẹ nó ơi bã dừa nạo là cái cơm dừa sau khi làm dầu dừa còn lại đó sao?

bau thích bài này.
  11. kimnye

kimnye where there is a wil-there is a way

Công nhận đi làm cũng gặp nhiều người da trắng nõn nà ,nhìn mê luôn a.Đặc biệt là mấy e ca sĩ ,diễn viên, năm ngoái gặp vẫn còn thấy da ngam đen,mà điên hình là Ngọc Hân,Mai phương Thúy, cả Đông Nhi nữa, vậy mà năm sau đi bay gặp lại đã khác hoàn toàn, xinh han lên,da trắng không tỳ vết. Nhưng e nghĩ chắc cũng phải bỏ ra 1 số tiền lớn thì mới được như vậy

12. Kiều Hương 95

Kiều Hương 95 Nhân viên xuất nhập khẩu Trung tâm kiến tập

Do mình k giữ da nên bị đen mà nghe mn bảo tắm trắng xong p giữ da lắm nên sợ lắm

13. trangshop.net

trangshop.net Thành viên sắp chính thức

Các mẹ chich thuốc trắng đó, mh có nghe nói rồi nhưng phí hơi đắt á. Có hại hay kg thì mh kg biết các tụi sao nó làm cách đó là đa số đấy ạ

14. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Dừa nạo sau khi ngâm với nước ấm, vò kỹ lấy nước để đun thành dầu dừa thì phần bã sau khi vò đó chính là bã dừa nạo dành để tắm đấy.

15. Dungtrannd

e có dùng dầu dừa để bôi dưỡng ẩm da nhưng thấy nó cứ nhơn nhớt kiêu gì ý không quen lắm, em nghe đâu dùng cách này dễ bắt nắng lắm mà quê em miền biển dễ bị tác động lắm

16. yentrang1610

yentrang1610 Thành viên đạt chuẩn

mẹ nó tham khảo bên đông á xem sao nhé. thấy bên này tắm trắng b ằng sữa non và bùn khoáng. có tắm theo liệu trình hoặc lựa chọn tăm 1 lần đều đc đó mẹ nó.

17. KhanhNhung_88

KhanhNhung_88 Thành viên đạt chuẩn

Chích thế có hại cho da ko mẹ nó
    Bạn e đang tham khảo tắm bằng sữa non nguyên chất bên kangnam
    Ko cần trắng bạch bạch đâu ah

18. pabikids.com

pabikids.com Thành viên mới

Phụ nữ mà, ai chả muốn có làn da trắng, mà công nhận da trắng mặt đồ nào cũng tự tin.Nhưng khi tắm trắng các mẹ phải chịu khó dưỡng da, dùng kem dưỡng chống nắng, chứ ko nó dễ đen lại lắm. Mn tự tắm trắng ở nhà cũng được, dùng loại mỹ phẩm uy tín, chất lượng, đảm bảo, chứ nay hàng giả, hàng nhái nhiều lắm ạ.
    Sản phẩm nào trắng từ từ thì nên dùng, chứ dùng loại mà trắng liền thì nguy hiểm lắm ak.

19. Tũn yêu của mẹ

Tũn yêu của mẹ Thành viên đạt chuẩn

Tớ nghe nói dịch vụ này bên Kangnam làm cũng ổn lắm đấy, họ có nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực làm đẹp nên ác bạn có thể hoàn toàn yên tâm. :)

20. huongly190

huongly190 Thành viên đạt chuẩn

E thấy bây giờ người ta tắm trắng còn có cái kem gì tự tắm trắng ở nhà. Bôi bôi một tí lau đi mà trắng luôn.