Tâm sự Các Mẹ Nghĩ Thế Nào Về Việc Sinh Thêm Con Thứ 2

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi mimi12, 4/9/2016.

1. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

uh nói chung là chưa sẵn sàng, giờ gặp ai cũng hỏi sao chưa sinh tiếp hay bao giờ sinh tiếp? đến nản luôn, nhà chỉ có 2vc+1 con gái, 2 bà già yếu roi nên ko dám nhờ, thuê giúp việc thì ko có điều kiện mà mình làm hết thì thành siêu nhân. Nên giờ ai hỏi cũng bảo ít tiền nên chưa sinh tiếp, với lại tư tưởng của mình là thích 1 thôi. hihi

Đang tải...

2. Lã Hường

Lã Hường HÀNG XÁCH TAY GERMANY

Em cũng thấy mẹ nghĩ quá xa rồi. Sinh thêm bạn nữa cho vui cửa vui nhà, có anh có em. mà kinh tế nhà mẹ cũng có phải khó khăn lắm đâu. Hôm sinh xong đứa đầu em tuyên bố là chỉ một đứa thôi, nhưng bây giờ lại máu sinh thêm bạn nữa rồi.hjhj

mimi12 thích bài này.
  3. khanhlinhlaw

khanhlinhlaw Thành viên đạt chuẩn

Nghe c chia se đúng là c lo nhiều thật. Nhưng tất tần tật những cái lo ấy thôi k nói đi. Quan trọng là nếu đã quyết định bầu bj thì tâm lý phải thoải mái. Tốt cho c và nhất là cho e bé. Còn bầu mà cứ trăn trở ko tốt cho thai nhi đâu. Với cả sao k ai quan tâm tới ý kiến của bé 4 tuổi nhà c. 3 tuổi là có quyền phát biểu trước tòa rằng muốn đi theo bố hay theo mẹ trong trường hợp bm ly dị r nhé. E có đọc rất nhiều sách nuôi dạy con và rút ra đc 1 điều. Khó khăn hay thiếu thốn. Đủ bố mẹ hay chỉ có 1 ng. Qtrong là mình giáo dục con chấp nhận ntn. Vì csong chưa bao giờ là hoàn hảo mà

mimi12 thích bài này.
  4. quyettien1994

quyettien1994 Thành viên tích cực

cách nhau 4 , 5 tuổi là được rồi , đằng nào cũng phải đẻ , đẻ sớm cho nó tốt

5. bohailua

bohailua Thành viên đạt chuẩn

hãy sinh thêm đi mẹ trẻ à, như mình đây đã 2 đứa rồi vẫn muốn thêm, tuy vất vả nhưng hạnh phúc

6. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

ít cũng phải 2 đứa chị ạ cho vui cửa vui nhà, giờ bé chăm vất vả tý nhưng về già ms thấy quý.

7. thinhtran198

thinhtran198 Bán biệt thự The Phoenix Garden, liền kề Nam 32

vc em là cứ phải ít nhất 2 con, thế nên khi thèng cu lớn đc 4.5t là em làm thêm thèng ku nhỏ nưã :)