Tranh luận: Các Mẹ Ở Chung Cư Cho Xin Tý Kinh Nghiệm :

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi oanhoanh4558, 8/3/2014.

1. tkkh

tkkh Thành viên kỳ cựu

Đang tải...

2. dongsonglodang

dongsonglodang Thành viên sắp chính thức

Chúc mừng cô! Ở Ecopak là tuyệt vời nhất rồi cô ạ! Tụi trẻ bọn cháu vướng đi làm chứ khi có tuổi nhất định về đó ở đấy cô!

3. mehieuminh08

mehieuminh08 Thành viên kỳ cựu

Thật sự mình thích nhà đất các mẹ ạ!
    Rất tự do, hỏng j sửa nấy không sợ, và đặc biệt, không gian yên tĩnh cho cả gia đình :)

4. thungabnbg

thungabnbg

MÌNH THÍCH NHÀ ĐẤT ,NGOẠI THÀNH CŨNG DC ,
    HIỆN TẠI MÌNH Ở NGOẠI THANH ,...MONG MUỐN MUA ĐC S TO MỘT TÝ TRC CỬA CÓ CHỖ ĐỖ ÔT TRỒNG CÂY CẢNH.
    ĐƯỜNG VÀO RỘN OTTO ĐI DC ,CHUNG CƯ CÓ TIỀN MUA CHO THUÊ THUI,HI

5. mat_ong_rung_tn

mat_ong_rung_tn Bắt đầu nổi tiếng

nhà em ở chung cư thì thấy chung cư đc cái rất tiện cho gd trẻ có con nhỏ, có thể vừa nấu cơm vừa trông con. tóm lại là giờ thì thấy rất thích, hợp lý. Chưa thấy cái gì bất tiện cả :D

6. Chậu Cảnh Đẹp

Chậu Cảnh Đẹp Bắt đầu tích cực

Chung cư hay nhà riêng đề có cái hay, cái không hay. Tùy điều kiện kinh tế, hoàn cảnh, sở thích mình chọn.

7. mimiyeudau

mimiyeudau Thành viên tập sự

Ở chung cư thì việc dọn dẹp nhà cửa đỡ vất vả vì ko phải leo lên tầng, cả gia đình sinh hoạt trên 1 mặt bằng chung nên sẽ gần gũi hơn, nếu ở trên cao thì có gió, ko khí trrong lành, ko có muỗi, an ninh có thể tốt hơn mình ở dưới mặt đất.

Nhưng diện tích có thể chật (nếu có nhiều tiền mua diện tích rộng thì ko nói đến). Hơn nữa khi nào chuyển đồ vào nhà hay cần thi công gì đó sẽ cực, phải thông báo ban quản lý, phải làm theo giờ do họ quy định và sẵn sàng nhận lời than phiền từ hàng xóm nếu gây ồn.

Hơn nữa nếu bạn quên gì ở nhà thì quay trở lại thang máy để đi lên phòng cũng sẽ là 1 cái bất tiện. Với lại bạn xác định là ở lâu dài chứ khoãng 10 năm bạn bán đi sẽ xuống giá lắm, nên nếu quan điểm mua nhà để làm của thì ko nên.

Theo mình nếu có nhiều tiền thì hãy nghĩ tới mua nhà, vì có tiền mua xe hơi, ra mấy khu dân cư hơi xa trung tâm 1 chút mua đất cất nhà cho thoải mái. Chứ ham mua nhà đất mà tiền ít, chui và mấy ngõ hẻm xóm lao động hay khu trung tâm ồn ào chật chội thì cuộc sống khá khó chịu. Còn có khoảng 4 tỷ đổ lại thì chung cư vẫn là lựa chọn tốt hơn.

8. VayTieuDung24h.vn

VayTieuDung24h.vn Thành viên mới

Chung cư hay nhà phố thì cái nào cũng có ưu và nhược. Tuy nhiên xu hướng của thế giới ở các thành phố lớn là chung cư và mình nghĩ VN cũng đang hướng đến đó

9. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

đánh vào quan niệm thôi : nhà ở là tài sản hay là phương tiện? nếu là tài sản thì nên chọn nhà đất, còn là phương tiện sinh hoạt thì mua chung cư sẽ tiện nhiều thứ.

10. meoime999

meoime999 Thành viên chính thức

ở chung cư thì an ninh chắc an toàn nhỉ cm? nh ko thoải mái bằng nhà mặt đất đc

11. cherrypham90

cherrypham90 Thành viên chính thức

Còn ai theo dõi topic này không?

Cháu chưa được ở chung cư, sang năm cháu mới được ở, mà giờ cháu ở mặt đất sao lắm gián, kiến, chuột, ẩm thấp kinh kinh lắm ấy
    CHuột căn linh tinh, thức ăn rồi gián đâu cũng thấy, chỉ ước thế giới này chúng nó không còn, nên cháu thích ở chung cư cho sạch sẽ, ngại mỗi phí dịch vụ ý

12. trinh_tri_ky

trinh_tri_ky Bắt đầu tích cực

e k thích chung cư vì thời hạn dc có 50nam, sống cùng lại nhiều cái phức tạp, nhưng mua đất rời giờ hơi đắt nên giờ cũng bớt ghét chung cư hơn 1 tí nhưng nếu dc thì vẫn muốn mua đất ngoài

13. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

chung cư ngày xưa m nhiều gián lắm, cứ đêm nó ra xong sáng nó tự ngửa ng ra chết, rất kì lạ. chủ yếu do phòng m sát cái hầm thẳng thông đổ rác nên nó luồn qua đường ống rồi từ hầm chứa đồ nó bò ra, nhưng cứ sáng dậy là thấy ngửa ng chết lăn quay. còn nhà mặt đất mà xây đẹp thì chuột gián kiến cũng chăngr có, có bản nhà cũ ẩm thấp thì nó có thôi, chung cư cũng như vậy, mới thì ko sao, cũ thì cũng có hết

14. Marriott

Marriott Thành viên chính thức

Bây giờ mua chung cư thì mới có cơ hội có nhà, chứ tiền đâu mua mặt đất nhỉ. hic hic. tiền ơi

15. Kim Cún

Kim Cún Bắt đầu tích cực

ở chung cư làm gì phức tạp chết đi dc ấy, để tiền đó làm ăn, về già về we sống an nhàn

16. Thy Thy_Tran

Thy Thy_Tran Thành viên tập sự

Nhà mình thì thích ở chung cư thôi, cũng khá thoải mái. Lúc trước cũng tính mua nhà ở mà nhiều tiền quá, hai vợ chồng kham không nổi.