Cần giúp: Các mẹ ơi cứu em với, em bị mụn cóc sinh dục.

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi mẹ ku Đậu, 26/11/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. mẹ ku Đậu

mẹ ku Đậu Thành viên tích cực

Em đã mua thuốc podophylin bôi được 2 ngày mà sùi nó rụng hẳn, em ngạc nhiên quá, nó rụng hay tan như thế nào mà ko nhìn thấy vết lên luôn, chỉ thấy vết đốt của 3 lần trước. Có mẹ nào đốt mà vẫn lên thì thử bôi thuốc như em xem. Lọ thuốc nhà em vẫn còn, em sẽ tặng mỗi mẹ vài ml bôi thử nhé. Vì lọ thuốc mua những 350k co 15ml thoi nên nếu mẹ nào chưa có đk thì qua em tặng vài ml, ko thì các mẹ có thể mua ở hiệu thuốc Việt Bách đối diện cổng viện Da liễu TƯ nhé. Nhớ đọc kỹ hdsd khi dùng thuốc. Hiện tại em bôi thuốc được 1 tuần và chưa thấy lên lại như đốt. Sau đốt chỉ 3-5 ngày la em lại lên lại rồi ý.

Các mẹ ơi, nói ra điều này thật là xấu hổ, nhưng em thấy bí bách quá, ko thể ko cầu cứu các mẹ được.
    Em bị mụn cóc sinh dục hay còn gọi là sùi mào gà. Khoảng 3 tháng trước tự nó phát ra. Em nghĩ là do khoảng thời gian dài em bị stress nên hệ thống miễn dịch bị suy giảm nên đề kháng kém, virus mới phát triển được.
    Em có đi khám tại trung tâm chăm sóc sức khoẻ sinh sản ở 38 Cẩm Hội và được đề nghị phương pháp đốt bằng máy sóng cao tần (mặc dù em ko hiểu máy sóng cao tần này hoạt động thế nào). Ở đây người ta chẩn đoán em bị cả viêm lộ tuyến cổ tử cung nữa và cũng đốt cùng với sùi luôn. Giá cho đốt sùi là 4tr + đốt lộ tuyến là 4tr, được giảm 20% là còn 6tr4 cho 2 loại đốt. Và xét nghiệm lậu, giang mai, tế bào, siêu âm.... Hết gần 2tr nữa. Em ko bị nấm, lậu hay giang mai gì mà chỉ bị lên sùi thôi. Em điều trị đốt như bác sĩ Vân ở đó kê và mua thuốc uống hết khoảng 500k nữa. Bác sĩ hẹn em 1 tháng rồi quay lại.
    1 tháng sau, vết thương ở nốt sùi của em thì bắt đầu lành miệng, nhưng viêm lộ tuyến thì ko hết. Bác sĩ Vân ở đó bảo em là chưa bao giờ có trường hợp như em, bác sĩ bảo là có lẽ em bị bệnh lậu hay gì đó chứ tại sao lại ko hết. Em thấy vô lý vì trước khi đốt bác sĩ cũng đã bắt em xét nghiệm các bệnh khác rồi mà bây giờ bác sĩ lại nói thế. Bác sĩ nói em ko thể đặt thuốc vì như thế cổ tử cung sẽ chảy máu, và yêu cầu em phải tiêm kháng sinh trong vòng 7 ngày, mỗi ngày hết khoảng 1tr6, 1tr7 tiền thuốc, nếu ko thì sùi có thể lan vào cổ tử cung gây ung thư. Em sợ quá, khóc hu hu, nhưng thật sự em ko thể theo liệu trình đó được vì em lúc đó rất khó khăn về tiền. Sau đó em ra bệnh viện phụ sản An Thịnh để khám lại xem bác sĩ bên đó nói ra sao. Thật bất ngờ là bác sĩ Nga ở An Thịnh nói là ko sao và cho em thuốc lady balance đặt. Dặn em đặt hết hộp thuốc sau 2 ngày thì khám lại. Em hết 100k tiền khám và em ko nhớ thuốc hết bao tiền vì em mua thuốc ở hiệu thuốc bên ngoài. Hàng ngày em qua viện An Thịnh để rửa và đặt thuốc hết 50k.
    Sau 12 ngày đặt thuốc thì khi khám lại, bác sĩ Hùng ở bv An Thịnh bảo cổ tử cung em đã lành tốt và ko có tình trạng viêm nữa. Nhưg hỡi ôi, nốt sùi nó lại lên. Và lần này bác sĩ ở An Thịnh chỉ định cho em đốt điện. Chi phí cho 1 lần đốt điện ở An Thịnh là 1tr5.
    Tuy nhiên, chỉ 2 tuần sau lần đốt này, nốt sùi của em lại lên đúng vết đó. Em qua An Thịnh, bác sĩ lại bảo em lên đốt và ko lấy tiền. Từ hôm đó đến hôm nay là 1 tuần, vết thương của em vẫn chưa liền miệng nhưng em lại thấy nốt sùi nó lên tiếp. Em lo lắng quá. Hình như là chỗ nào bị thương thì chỗ đó nó lên nốt thì phải.
    Em lên mạng và tìm được vài bài chia sẻ đã từng chữa được bệnh này nên em có theo số điện thoại để gọi hỏi. Nhưng toàn lừa đảo thôi các mẹ ạ. Họ bảo em là 3tr/ lọ thuốc nhưng Em cứ hỏi đến nhà cửa ở đâu hay địa chỉ thầy lang đó thế nào là họ cứ quanh co ko nói. Rồi em hỏi cái đơn giản nhất là bôi thuốc họ đã dùng thì bệnh nó khỏi kiểu gì, nghĩa là nốt sùi nó lặn xuống hay nó đứt bong chân thì cũng loanh quanh ko nói được. Em biết là dây phải loại lừa đảo rồi nên thôi, ko lại mất mấy triệu oan uổng.
    Bây giờ em rất là lo lắng, đốt điện ko hết, ko có thuốc nào đặc trị. Nếu cứ 1 tuần đi đốt 1 lần thế này em chết mất. Có mẹ nào biết ở đâu có thuốc chữa cái này chỉ em với ạ. Em khổ quá rồi.
    Em cám ơn các mẹ đã nghe em chia sẻ ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mẹ ku Đậu
    Đang tải...

2. mẹ ku Đậu

Ðề: Các mẹ ơi cứu em với, em bị mụn cóc sinh dục.

ối zời ơi, em ko cần cái tinh dầu đó mẹ nó ơi.

3. ahuypharma

ahuypharma Bác sĩ hoa súng, tư vấn

Chào mẹ, mụn sinh dục là một bệnh phụ khoa phổ biến. Nguyên nhân gây nên tình trạng mụn rộp âm đạo thường do ma sát, lông vùng kín mọc ngược hoặc tuyến mồ hôi bị tắc...
    Theo như mẹ kể thì mẹ đã mắc bệnh sìu mào gà, bệnh này khi mắc thì rất khó trị được tận gốc, và dường như mẹ đã bị khá nặng rồi mới phải đốt như thế, việc điều trị bệnh này thì mẹ có thể dùng các loại thuốc có chứa hoạt chất sau :
    + Điều trị bệnh sùi mào gà bằng Axid trichloaxetic 80-90%.
    + Điều trị bệnh sùi mào gà bằng podophyllotoxine 20-25%.
    Ngoài ra cũng nên có một thói quen sinh hoạt tốt, tránh quan hệ tình dục trong chu kỳ kinh nguyệt như vậy mới tránh được việc tái phát của bệnh sùi mào gà.
    Bệnh này rất hay đi kèm với bệnh phụ khóa khác là viêm âm đạo, mẹ có thể tìm hiểu thêm ở đây.

Chúc mẹ mau khỏi bệnh !

4. thuyhang886

thuyhang886 Chữa PHỤ KHOA gia truyền

Mẹ nó đã điều trị diệt mụn bằng cách đốt rồi thì nên vệ sinh sạch sẽ hơn nhé, có thể tham khảo thêm ở topic nhà em xem có giúp được gì không nha

5. mẹ ku Đậu

mẹ nó ơi em ko hề bi năng mà mới đầu chi là cái nốt bằng cái móng tay ý ạ. Sau cứ đốt rồi giờ nó lan ra 1 đoạn sẹo to như đầu ngón tay út rồi. Em lần nào cũng thấy chỉ định đốt chứ bác sĩ chẳng cho thuốc gì cả. Với lại em cũng là ng khá sạch sẽ. Kỳ kinh e ko hề QHTD từ trước tới nay. Em cũng ko thể hiểu tại sao em lại bị nữa.

6. hangthung_mebong

hangthung_mebong Bắt đầu nổi tiếng

mình hay vào bệnh viện khám mn thử vào bệnh viện phụ sản xem sao, chúc mn mau khỏi bệnh

7. ahuypharma

ahuypharma Bác sĩ hoa súng, tư vấn

Lời khuyên của mình là bạn nên đến bẳn bệnh viên phụ sản để được các bác sỹ đầu ngành thăm khám cho cụ thể, bệnh mụn cóc sinh học này cũng như bệnh viêm âm đạo, thật sự rất khó chịu và khó chữa, nó ảnh hưởng lớn đến đời sống vợ chồng và sức khỏe tinh thần nói chung.
    Còn về nguyên nhân mắc bệnh thì có rất nhiều nguyên nhân, nhưng chủ yếu là tiếp xúc qua da.
    Không loại trừ khả năng, bạn tình của bạn có mang mầm bệnh trong người, nhưng a ấy không phát bệnh, còn bạn thể trạng yếu nên bị lây và phát bênh. Đó là suy đoán của mình.
    Mình khuyên bạn nên đi khám ở bệnh viện phụ sản, sẽ được bác sỹ chỉ định các loại thuốc khàng viêm, kháng nấm để có kết quả điều trị tốt hơn.

Chúc mẹ mau khỏi bệnh !

8. MeBeLuoi

MeBeLuoi Thành viên sắp chính thức

Mình có cùng quan điểm với mẹ này, bạn nên vào BVPS để khám và điều trị. Cái này không trị dứt điểm dễ bị tái phát nhiều lần. Bệnh này không tự nhiên mà có. Bây giờ bạn bị rồi thì hãy chuyên tâm chữa cho khỏi bệnh, không nên băn khoăn nguồn gốc bệnh tật nữa. Dù bệnh này được chữa khỏi nhưng khi xxx bạn vẫn phải dùng BCS. Chúc bạn nhanh lành bệnh

9. mẹ ku Đậu

Dạ, em đã khám bệnh viện phụ sản An Thịnh và được bác sĩ Nga chuyên khoa sản Viện C khám, chứ ko phải em chưa đi khám phụ sản đâu ạ. Cái Trung Tâm Chăm sóc sức khỏe sinh sản ở Cẩm Hội thì em cũng biết qua việc họ quảng cáo trên lamchame này chứ có phải em đi khám lung tung đâu. Và kết quả là em đốt 3 lần ko khỏi. Thế em mới cầu cứu các mẹ xem có mẹ nào đã từng bị bệnh mà chữa khỏi ko để mách em. Chứ thế này em nản quá ạ.

10. mecunhoi

mecunhoi Thành viên rất tích cực

MN phải kiên trì thôi. Mình đốt mụn ở lòng bàn tay , bệnh viện da liễu TW, họ cho ký một cái cam kết trứoc khi đốt, trog đó họ có giải thích là việc đốt này chỉ đảm bảo 80% là khỏi hẳn, còn 20% sẽ không khỏi và nếu lên nữa thì lại tới đốt. MN cứ yên tâm điều trị theo hướng dẫn của Bác sỹ, chắc chắn sẽ khỏi thôi, chỉ là cần kiên trì.

mẹ ku Đậu thích bài này.
  11. kagome

kagome

Em thấy bảo cái Sùi mào gà này ko hết được hẳn đâu chị ạ!!! Nó hay bị lên lại lắm! Chị tìm hiểu kỹ ko lại tiền mất tật mang ạ! Bên vWTT có cả 1 top lớn nói về bệnh này đấy ạ chị sang tham khảo xem.

mẹ ku Đậu thích bài này.
  12. PhamMinhTuan

PhamMinhTuan Thành viên nổi tiếng

hĩ, khổ thân chủ top quá..sao phụ nữ khổ vậy hả trời.

mẹ ku Đậu thích bài này.
  13. huongduongxanh_30032000

huongduongxanh_30032000 LH: 0974.353.505

Chị chủ top ơi theo em chị thử đến phòng khám 14 VŨ Thạnh bác sỹ Lan xem nhé, của viện sản C, phòng tư nhân thui. nhưng cả công ty em theo ở đó chữa cũng ok lắm, từ sủi mào gà tới lộ tuyến....

mẹ ku Đậu thích bài này.
  14. Cecilie

Cecilie Thành viên tích cực

Chào mẹ nó,
    E nghĩ mẹ nó nên điều trị từng cái 1 rõ ràng, nếu mẹ nó bị viêm lộ tuyến cổ tử cung thì mỗi lần đốt chỉ từ khoảng 300-500k thôi mn nhé. Kiêng 1 tháng quan hệ tình dục và uống thuốc, đặt thuốc theo yêu cầu là đc. Em cũng đốt và lành lặn đẹp đẽ rùi ạ.
    Còn về bệnh sùi mào gà, em k biết rõ lắm, nhưng trước đây em cũng bị mụn như mụn thịt nó mọc ở ngay bên trong bộ phận sinh dục. Cái này nếu ngày xưa mình k có thì chắc chắn là do ông chồng mình có bệnh và lây cho mình. Lúc em có nó, nó còn có cảm giác hơi ngứa và khó chịu nữa. Cái này phải cả chồng cả vợ đi khám và cùng uống thuốc thì mới hết đc, còn triệt để thì khó lắm. Vì với đàn ông đấy là bệnh ăn vào máu rồi ạ.
    Mẹ nó đừng có tin mấy cái bệnh viện đắt tiền vì nhiều khi họ làm ăn chỉ vì tiền thôi. Em đi đốt viêm lộ tuyến cổ tử cung ở bv Tràng An chỗ Tôn Đức Thắng và khám ở chỗ Hàng Bài về cái mụn thịt. Mẹ nó tham khảo ạ

mẹ ku Đậu thích bài này.
  15. carotvu

carotvu Thành viên chính thức

Mẹ nó đừng quá lo. Nó như các bệnh phụ khoa khác thôi mà. Em vô phúc cũng mắc nhưng giờ thì khỏi rồi. Địa chỉ em đã từng điều trị đây: Phòng khám New Care 79 Phủ Doãn, gặp Bs Hương. Các mẹ cần tư vấn cứ pm , em sẽ cho kinh nghiệm_ Kết quả thời gian dài chiến đấu và tưởng chừng toi giữa quãng, hô hô!:rolleyes:

16. inconxauxi

inconxauxi Mẹ Zin Zô

E nghĩ mn nên vào C cho nó chuyên khoa nhé

17. tomchip0210

tomchip0210 Thành viên tích cực

trời, cái trung tâm chăm sóc CKSS 38 Cảm Hội đấy có bao nhiêu mẹ đưa ra cảnh báo rùi mà mn lại vào đấy à, chỗ đấy toàn phán bệnh nặng lại còn chi phí cao, mn nên vào PSTW hoặc tham khảo bên WTT những người đã chữa rồi thì kinh nghiệm nó thực tế và chính xác mn ạ,

18. thuyan16388

thuyan16388 Thành viên rất tích cực

Hóng tin chị thôi. Chứ em thì không giúp được gì rồi.

19. reddevy1986

reddevy1986 Bắt đầu tích cực

Thứ nhất virus sùi mào gà không thể điều trị tận gốc được,thế nên để sùi mào gà không bị tái phát bạn phải kiêng khá lâu không quan hệ và dùng thuốc bôi để sùi mào gà không tái phát

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.