Khác: Các mẹ ơi em lại bị ít nước ối rồi

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hathihanh, 3/6/2014.

1. paris.perfumes

paris.perfumes Thành viên nổi tiếng

Ðề: Các mẹ ơi em lại bị ít nước ối rồi

Mẹ bé đừng lo lắng quá, cứ theo chỉ dẫn của BS, bổ sung nhiều nước, đặc biệt là nước dừa non.

Đang tải...

2. nhungcuong

nhungcuong Thành viên rất tích cực

Mình lúc mổ đẻ đứa thứ 2 là cạn sạch ối rồi mà mới phát hiện bị thiểu ối có 4 ngày thôi đấy, ngày siêu âm 2 lần, cứ hôm sau chỉ số lại thấp hơn hôm trước một ít, sáng hôm ấy mình siêu âm chỉ có 45mm, đầu giờ chiều đi siêu âm thì 3 góc bằng ko rồi, một góc còn rất ít mình ko nhớ chính xác là bao nhiêu, cầm kqua chạy vào khoa sản vừa đi vừa khóc vì sợ, bác sỹ cho đi mổ ngay, vừa mổ các bác ấy vừa nói chuyện: ca này suýt mất tim thai. Nói chung mình như người chết đi sống lại, thấy con khóc mà mừng rơi nước mắt. Mẹ nó tốt nhất là xin vào viện theo dõi đi, uống thật nhiều nước dừa, siêu âm ngày 2 lần vì rỉ ối nhanh cạn lắm, con mình siêu âm trước khi mổ 1 tuần là 3.3kg mà lúc mổ chỉ còn 2.9kg thôi. Chúc bạn sớm mẹ tròn con vuông!

3. Me_be_Kit

Me_be_Kit Thành viên rất tích cực

Tks mn, còn nhà tớ, lúc SA 31w4d thì em bé đc 2.3kg, bác sĩ bảo con to mà ối thì ít, bắt làm 1 loat XN, rồi sợ bị đường huyết... Trv là kết quả thì kô sao cả. Mà đợt này tớ tăng kg ít (đến giờ tính ra mới dc khoảng 7.5 kg), lần trc, tầm 32, bé nhà tớ dc 2.0kg, đẻ ra con dc 3.8 kgs cơ đấy, bsi bảo uống nhiều nc (cơ mà mỗi ngày đã uống đến 3l nc lọc, chưa kể cơm canh + hoa quả. Thế thì còn uống đc vào đâu cơ chứ). Thế là tư hôm đó đến giờ, ngày nào tớ cũng làm 1 quả dừa...
    Cơ mà mấy hôm nay nắng nóng, lại đau quá thành ra càng mệt mỏi hơn nhiều. Tớ cũng muốn em bé đc đủ ngày, đủ tháng như bé đầu... nhưng chắc khó quá... Tối hôm qua, đi làm về đau hết cả mạn sườn phải, không nằm, không ngồi, không đứng được, đến khổ.

4. Nguyên Khôi - Hiếu Minh

Nguyên Khôi - Hiếu Minh ^Tăng cân,giảm béo^

ôi thuơng 2 mẹ con quá ! mn cố lên. hay là xin nghỉ đi để an toàn cho cả mẹ cả con. cũng còn mấy đâu. con sinh sớm tội lắm, ở trong bụng mẹ đủ ngày đủ tháng thì con khỏe mạnh và phát triển toàn diện hơn. Ra sớm thì vất vả cho cả mẹ cả con. Cũng không nhất thiết con to, chỉ cố gắng cho con đủ ngày đủ tháng và con khỏe mạnh chào đời.mn nên nghỉ đi. Chịu khó uống nước nhiều vào. Tớ uống nhiều lắm! ăn cơm thì ăn cả nồi canh ấy chứ. hì. Thôi chịu khó thời gian ngắn nữa thôi mn ạ. Cố lên mn nhé!

Me_be_Kit thích bài này.
  5. quachmy

quachmy Mẹ MaBư

mn ơi, uống ít nhất 2,5 lít nước mỗi ngày + nước dừa, sữa chúc mn mau về chỉ số bt nhé

hathihanh thích bài này.
  6. chuoicabuong

chuoicabuong Thành viên kỳ cựu

nhiứ là phải thường xuyên đi kiểm tra nữa

7. hathihanh

hathihanh Bắt đầu tích cực

mẹ nó cạn nhanh giống em tập 1 quá sáng em đi siêu âm chỉ số là 70mm đấy mà chiều em còn có 35mm thôi em mổ xong cũng sạch nước ối luôn lúc đầu cón 3kg nhưng mà sau còn có 2,7kg thôi

8. ku bear

ku bear Thành viên rất tích cực

Ôi, me bé cố gắng nhé.......