cac me oi! giup em tim thuoc gi mau giam can voi

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Cantho, 11/12/2005.

1. ha vy

ha vy Bắt đầu nổi tiếng

Bí quyết giảm cân:
    Một bà béo được hỏi về bí quyết giảm cân: - Xin chị cho biết bí quyết của chị để giảm cân thành công chỉ trong bảy ngày? - À, có gì đâu, chủ yếu là mình có chế độ thực đơn phù hợp. Ngày thứ nhất và thứ hai, mình giảm bớt các món thịt cá. Ngày thứ ba, thứ tư, mình ăn chủ yếu các món rau xanh, trái cây tươi. Ngày thứ năm mình chỉ ăn rau sống, gỏi đu đủ, thêm chút kem lạnh và ốc luộc. Sang ngày thứ sáu, thứ bảy, mình ... bị tiêu chảy và đã giảm được năm ký.

Đang tải...

2. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Hehehe, thôi đành an ủi là như vậy :lol: :lol: :lol:

3. MeNamHai

MeNamHai Bắt đầu tích cực

:lol: :lol: :lol: :lol:

4. bup be

bup be Thành viên mới

Me THU TRA oi!
    sao ko tra loi cac chi ay hoi vay,can uong trong bao lau , rang vang ha tho nghia la gi, va lam the nao co the chi giup cho em voi. :oops:
    em cung tap the duc nhieu ma chang duoc giam can lam.Ma an kieng thi kho qua vi em dang o xa viet nam nen phai phu thuoc hien tai cuoc song, :lol:

5. anhhong

anhhong Thành viên chính thức

Mình cũng đã từng lên cân rất nhanh nên rất hiểu tâm trạng của các mẹ bây giờ. Mình có chút kinh nghiệm chia sẻ, các mẹ thử xem nhé!
    Mình thấy trên kênh VTC1 - Truyền hình Kỹ thuật số đang quảng cáo một loại trà giảm cân thì phải có tên là MEGA - T và MEGA - G. Các mẹ thử xem ở các siêu thị đã bán chưa?
    Còn bản thân mình thì sau khi con đã bớt bú, sáng ra mình không ăn sáng mà chỉ uống một hộp sữa tươi thôi. Chỉ khi nào cảm thấy không chịu nổi thì mới ăn thêm một chút gì đó. Vì theo sách báo mà mình từng đọc, thì nếu không ăn gì mà chỉ uống sữa thì cơ thể chỉ hấp thu được rất ít protein thôi, và khi nạp lượng can xi vào cơ thể đến một mức nào đó thì cơ thể sẽ tự động đốt chất béo trong người. Mình không có thời gian tập thể dục, không ăn kiêng theo chế độ, nhưng chỉ uống sữa như vậy mà mỗi tháng mình giảm một cân đấy. Khoảng một năm rưỡi mà mình đã giảm 17kg.
    Hy vọng các mẹ sẽ sớm giảm cân theo mong muốn mà vẫn có một sức khỏe tốt để chăm con nhé!

6. ha vy

ha vy Bắt đầu nổi tiếng

Eo ơi, niềm mơ ước của mình... Ước gì 1 năm rưỡi chỉ giảm được cân bẩy thôi 8)

7. janine

janine Thành viên rất tích cực

Trùi . Giảm 17kg trong 1 năm :roll: :roll: :roll:
    Thế này về thử xem sao, mình không có t.g tập tành, mà giảm ăn rùi vẫn 70kg. chỉ cần giảm 10kg thui là ngon rùi

8. anhhong

Mình quên một việc là trong thời gian đó mình ăn một lượng vừa đủ thịt và cơm thôi, còn đâu mình ăn rất nhiều rau. Mình mới đọc một bài về giảm cân, các mẹ thử tham khảo nhé!

Giảm cân bằng thuốc

Trên thị trường hiện có nhiều sản phẩm hỗ trợ cho việc giảm cân như: Thuốc viên, trà thảo dược và các loại thực phẩm dinh dưỡng bổ sung giảm cân... Liệu chúng có an toàn và hiệu quả?

Các thành phần ephedrin, cam đắng hay dược thảo khác kích thích hệ thần kinh trung ương, có tác dụng ngăn chặn sự thèm ăn, tạo cảm giác không đói nhưng lại gây ra một vài tác dụng phụ như: Nhức đầu, mất ngủ, huyết áp cao và tim đập nhanh (hồi hộp).

Hiện chất ephedrin đã bị các cơ quan quản lý thuốc và dược phẩm Mỹ cấm đưa vào thuốc vì chất này cực kỳ nguy hiểm, có thể ảnh hưởng đến tâm lý, tim mạch và hệ thống tiêu hoá.

Một số chất khác như EGCG được tìm thấy nhiều trong trà xanh có khả năng làm giảm nguy cơ ung thư và có khả năng đốt cháy năng lượng, tuy nhiên cũng giống như các loại thuốc khác nếu dùng nhiều sẽ bị phản tác dụng do nhờn thuốc.

Mặt khác, loại thuốc này có tác dụng phụ thuộc vào liều dùng. Kết quả nghiên cứu cho thấy, EGCG sẽ có tác dụng với lượng khoảng 250mg nhưng với lượng 30-40 mg thường có trong các loại thuốc giảm cân trên thị trường thì tác dụng không như kết quả đã nghiên cứu trên loại 50mg.

Chất chitosan được giới thiệu là có khả năng ngăn chặn sự hấp thụ chất béo và carbohydrate. Tuy nhiên, sau vài kết quả nghiên cứu cho thấy, chúng không có hiệu quả đáng kể cho việc tiêu mỡ. Chất Psyllium có thể kiểm soát lượng đường máu và cholesterol trong máu nhưng không có tác dụng nhiều trong việc giảm ăn và trợ giúp giảm cân.

Như vậy, để đảm bảo sức khoẻ, việc dùng thuốc cần có sự hỗ trợ của bác sĩ chuyên khoa. Hiệu quả giảm cân còn phụ thuộc nhiều vào việc kết hợp ăn uống và luyện tập.

Những bài thuốc giảm cân đơn giản mà hiệu quả

Bài thuốc1: Hoa hoè, hoa cúc, hoa tam thất, mỗi vị 10g hâm với nước sôi trong 15-20 phút uống thay trà. Bài thuốc này thích hợp cho những người thừa cân, béo phì có kèm tăng huyết áp, rối loạn lipid máu, đau đầu, chóng mặt.

Bài thuốc 2: Giã nát 60g vừng đen, 60g quả dâu, 30g gạo tẻ. Lấy nước đổ vào nồi đất đun sôi, cho 10g đường trắng vào, cho đường tan hết mới cho 3 vị trên vào. Bài thuốc này có tác dụng trị chứng mỡ trong máu cao.

Bài thuốc 3: Lấy 20g lá sen tươi, xé nhỏ, đun trong nước sôi 15phút, uống thay trà. Bài thuốc này có tác dụng giảm lượng cholesterol trong máu.

9. moonflower

moonflower Thành viên mới

Có tui nè, lúc sanh xong là 67kg, giờ con gái hơn 1 tuổi còn 51kg, mà tui cao có 156cm thôi nha. Vẫn phải đang giảm tiếp.

Bí quyết: giảm ăn, ăn những đồ ít chất béo, tăng cường uống nước (ngày 1.5-2litre) sau này thì thêm bí quyết uống nước vỏ bưởi (nhưng thật sự là rất rất khó uống đấy tuy nhiên tác dụng thì tuyệt vời, xẹp mỡ bụng rất nhanh).

10. Bi Ngo

Bi Ngo Thành viên tập sự

Trời ơi sao hay quá vậy, con mình cũng gần 1 tuổi mà chả xuống được cân nào, trông như mẹ xề lắm con, ghê lắm.
    Nước vỏ bưởi làm sao ? chỉ mình kỹ chút để giảm cân đi. Cám ơn trước vậy nha.

11. anhhong

Mình mới sưu tầm được một bài thuốc đơn giản nhưng khá công hiệu để giảm béo, các mẹ thử xem sao nhé?!
    Lá chè xanh (mà các cụ hay dùng để hãm uống hàng ngày) rửa sạch, cho vào máy xay sinh tố xay nhuyễn, lấy nước uống. Mỗi ngày uống 02 cốc khoảng 200ml, một cốc uống buổi sáng (sau khi ăn sáng), một cốc uống buổi tối.
    Nghe bạn mình nói, vì không hãm nước sôi nên vị của nó hơi khó uống, nhưng bạn mình dùng thấy có kết quả rất tốt.

12. Cantho

Cantho Thành viên sắp chính thức

@Anhhong oi!
    Cám ơn bạn nhiều . Nhưng lá chè xanh sẽ mua ở đâu , vì quê mình ở Cần Thơ . :cry:

13. moonflower

Lâu lâu mới qua mục này nên trả lời Bi Ngo muộn, thông cảm nha. Thực ra cách này mình cũng học của mẹ nào trên LCM này thôi, ngại tìm lại nên retype vậy.

Nước bưởi làm như sau:

Vỏ bưởi phơi khô, sao vàng, hạ thổ (đổ xuống nền đất là được), đun lấy 3 cốc nước uống trong ngày. 1ngày / vỏ bưởi.

Chú ý là khó uống lắm đấy nhé. Không tin hỏi chị Nguyệt mà xem. Nhoẻ chị Nguyệt nhoẻ. :wink:

14. Mẹ Zĩn

Mẹ Zĩn Đủ quyền lập Họ

Chị ơi chị uống trong vòng bao lâu thì bụng xẹp ạ?

15. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Em đang cho con bú nên cũng không ăn kiêng gì và cũng chưa dám thực hiện uống, ăn bất cứ cái gì liên quan đến giảm cân,

Các chị nào có bài nào dành cho các mà mẹ đang cho con bú lại muốn giảm cân không ạ chỉ giùm em với, em cảm ơn các chị nhiều nhiều.

Hôm qua em sắp xếp thời gian đi tập, cuối cùng lão xã đổi í không cho em đi nữa, lần trước thì ủng hộ lắm giờ lại đổi í kêu, anh có chê em gì đâu nhỉ? thôi cai sữa xong thì đi không hiểu có phải hắn lại lười trông con nữa hic hic.

Chỉ số của em nhé các mẹ 1.50m - 58.5kg, từ lúc chửa lên bàn mổ đến giờ em chưa giảm tẹo nào cả, sanh xong down 5kg, sau 2 tháng lên y nguyên hic hic :cry:

16. moonflower

Liên tục trong 3 tháng bạn ạ.

17. Mẹ Zĩn

Mẹ Zĩn Đủ quyền lập Họ

hì 3 tháng mà giảm eo được là em quyết tâm liền :p
    Mẹ Táo ui, 2 tháng đã tăng rồi à? Em toàn giảm thôi chưa tăng được cân nào, dưng giảm ít lắm bây giờ đứng yên rồi, cả tháng nay ko thấy giảm. Tình hình này chắc đang chuẩn bị tăng lên nhỉ.

18. anhhong

@thytruc!
    Khó nhỉ, mình cũng không biết trong đó thì gọi chè xanh là gì và có bán hay không. Ngoài Bắc bán rất nhiều và rẻ lắm. Nếu không tìm được, bạn thử dùng vỏ bưởi như các mẹ mách xem thế nào.

19. Cantho

Cantho Thành viên sắp chính thức

@anhhong a!
    Cám ơn . Chắc cố gắng uống thử vỏ bưởi . Chắc là khó uống lam .

20. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Thytruc ơi, cố gắng chờ đến hết tháng 5 này nhé, G đang theo 1 thực đơn ăn kiêng 10 ngày (hiện tại đang ở mức 58kg và muốn xuống 50 or 52 kg thôi). Một chị bạn G đã thực hiện (và tuân thủ rất nghiêm ngặt), chỉ trong 6 ngày đầu chị ấy giảm 4kg. Chờ nhé, nếu G cũng có kết quả tương tự thì sẽ post thực đơn cho bạn và cho cả hội các mẹ béo cùng thực hiện.
    Hihihi cố gắng giảm cân để đến hôm offline 1/6 tuyên bố rút khỏi CLB các mẹ béo.