Các mẹ ơi giúp em với. Con quấy khóc về đêm (nhờ mod 1 ngày)

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi maysunflower, 10/7/2012.

1. maysunflower

maysunflower Bắt đầu nổi tiếng

Em vào đề luôn.
    Bé nhà em được 11 tháng, 10kg, 8 răng, và đã biết đi. Nhưng gần 2 tháng nay bỗng nhiên quấy đêm kinh khủng. Đêm cháu phải dậy khoảng 10 lần, k hẳn thức nhưng cứ trở mình là khóc toáng lên, k tự ngủ lại được, mẹ toàn phải bế lên cho ngậm tí mới yên. Nhưng ban ngày thì cháu chơi rất ngoan.
    Về ăn, trộm vía cháu ăn tạm được. Ngày 3 bữa cháo xay, 2 lần sữa, mỗi lần 150ml, 1 hộp sữa chua, 1 hộp váng. Ngoài ra còn ăn hoa quả.
    Thật sự e k biết nguyên nhân tại sao.
    Em mệt mỏi quá vì chỉ có 1 mẹ 1 con, bố bộ đội nên k ở nhà. Ông bà nội trông ban ngày rùi nên đêm e cũng k dám nhờ nữa. Ngày đi làm lúc nào e cũng buồn ngủ, mắt như gấu trúc. Ức chế.
    Em cũng muốn cho bé đi khám nhưng k biết khám ở đâu, mẹ nào biết chỉ dùm em luôn nhé.
    Em cảm ơn cán mẹ rất rất nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi maysunflower
    Đang tải...

2. maysunflower

Ðề: Các mẹ ơi giúp em với. Con quấy khóc về đêm (nhờ mod 1 ngày)

len nào để cán mẹ thông thái giúp ạ...............

3. maysunflower

có mẹ nào đi ngang qua chỉ dùm em với. tình trạng này kéo dài e sắp die rui ạ. huhuuuuuuuuuuuu

4. chihainamtan

chihainamtan Bắt đầu nổi tiếng

khóc đêm đi khám các bác sỹ thường hay kê bổ sung chất thôi nhưng bé nhà bạn trộm vía phát triển tốt input ổn đấy chứ nhỉ. bạn thử xem người con có mọc mụn ở đâu đó ko? phòng ngủ có nóng quá ko hay có dùng điều hòa lạnh quá ko. nếu là bé gái thì kiểm tra thêm xem bé có hăm ko. Một điều cũng khá quan trọng nữa là bạn thử đốt vía cho con xem thế nào (hơi mê tín chút nhưng người việt nam mình nuôi con nhỏ phần đa vẫn mê tín hihihi) có bệnh thì vái tứ phương mà. Nhà tớ cũng bị khóc đêm thường xuyên nên cũng chạy chữa đủ kiểu thi thoảng mới yên ổn được thời gian. giờ lớn rồi mà vẫn cứ ngày đi nô nghịch nhiều là đêm về lại khóc cũng xì tret kinh. Mong con sớm có giấc ngủ yên lành.

5. maysunflower

mình cũng nhờ thầy rùi mà k thấy đõ mấy. lại nghe mấy mẹ thảo luận cho con đi khám thì bsy toàn cho uống canxi. mà mình nghĩ con mình chắc k đến nỗi bị thiếu canxi. mệt mỏi thật mẹ nó ạ.

6. memaivu

memaivu Thành viên kỳ cựu

khóc đêm cũng là biểu hiện của thiếu canxi nhưng nghe thông số của bé thì bình thường, với lại mới quấy khóc gần đây, mẹ cháu xem giường có kiến, đk ngủ có nóng ko,...? mới chỉ nghĩ ra vậy, thôi ko thì up phụ nàng nhé.

7. ME KEANU

ME KEANU

Khóc thường từ 11h đến 1-2 sáng đúng ko bạn...cho uống 1 đợt kẽm Zinckid - khoảng 15 gói/ 15 ngày rồi nghỉ 1 tuần sau đó uống 1 đợt calci bạn ạ - nếu uống calci thuốc, liều cao thì chỉ uống 10-15 ngày thôi, dùng TPCN như Childlife calcium thì uống cả chai được mà lại có cả magne và kẽm luôn - cái này mát, ko lo táo bạn nhé...Xương phát triển trong lúc ngủ, bé quấy tầm đó là vì đó là khoảng thời gian cơ thể tiết hoóc môn kích thích phát triển xương mạnh nhất

8. binhminhtrang

binhminhtrang Thành viên rất tích cực

Cũng không hẳn thế đâu. Bé nhà chị bạn mình bình thường ăn uống rất tốt, nhìn phát triển đều thế mà đi khám vẫn cho bé vẫn bị suy dinh dưỡng đấy. Up lên cho mẹ nào thông thái giúp nhé.

9. di_cua_rock

di_cua_rock NGUYỄN TUỆ SAN

Con đứa bạn em cũng hay quấy khóc về đêm, bạn em nó chia sẻ là nó lấy lá trầu không đặt lên trán, chữa mẹo ý ạ, thế là cũng đỡ đấy ạ.....không biết có đúng không, hay tối nay mẹ nó thử xem sao....chúc bé hay ăn chóng lớn

10. maysunflower

thks mẹ nó nhiều nhiều. nóng thì chắc k, vì em thường xuyên kiểm tra con, con thấy toát mồ hôi gì cả. k biết tại sao nữa.

11. phuongthy

phuongthy Thành viên nổi tiếng

em nghĩ là bé nhà mẹ nó thiếu canxi hoặc chất gì đó, mẹ nó lên viện dinh dưỡng khám xem
    mà bé nhà mẹ nó uống hơi ít sữa hay sao nhỉ
    bé nhà em hồi tầm = như vậy uống ngày đến 1 lít sữa ấy chứ nhỉ, mỗi lần uống toàn 7 thìa sữa (có khi đến 8 thìa sữa ấy) ~ ngày 4 lần, ngoài ra ăn linh tinh thêm (váng sữa, sữa chua) e nhớ ngày đó cứ 1 tuần/1 hộp sữa 900gr mà

12. huyenanhhn

huyenanhhn Thành viên tập sự

Mẹ ơi. Mẹ nó dùng máy ru ngủ đi, mình cũng đang dùng. Con ngủ ngon suốt đêm mà mẹ lại khỏe, không phải thức đêm dỗ con ngủ nữa

13. maysunflower

đúng rùi ạ, cứ tầm từ 11h đến 2h sáng là dữ nhất. sau đó thì đỡ đỡ 1 chút nhưng nói chung cả đêm e chẳng được ngủ. cảm ơn mẹ nó nhiều nhiều.

14. má mì ^_^

má mì ^_^ Thành viên kỳ cựu

con zai mình đã từng có 1 khoảng time như vậy đấy, cứ đêm đến là khóc như có ma ám vậy hic >"<
    mẹ chồng mình làm các kiểu lễ nọ lễ kia, đốt vía nọ kia, mẹo nọ mẹo kia, tất cả chẳng ăn thua j cả, cuối cùng mình tìm ra 1 nguyên nhân là: ban ngày cháu nhìn thấy con mèo cháu sợ quá, cho nên đêm ngủ mới bị hoảng loạn, đến khi mẹ cháu bắt con mèo cho cháu nó chơi, thế là từ đêm đó ngủ 1 mạch đến sáng luôn.hức
    mình nghĩ ban ngày chắc cháu sợ ai đó, hoặc khi cho ăn các bố mẹ hay ông bà thường lôi 1 ng nào đó ra dọa để cháu ăn.nhưng chắc dọa nhìu quá nên cháu nó quá sợ mới dẫn đến việc ngủ ko ngon giấc buổi đêm,
    đó là kinh nghiệm từ con zai mình, nói để bạn tham khảo thử xem nhé.
    chúc bé sớm trở lại bình thường (u)

15. thuyhang886

thuyhang886 Chữa PHỤ KHOA gia truyền

Như bé nhà e đợt trước thì e cũng đốt 1 ít bồ kết sau đó tìm cây dâu, lấy 1 cành dài, về gắt đầu hoặc đuôi giường. Giắt thêm dao nữa. Tối mà khóc thì em lấy dâu quất xung quang giường. Được ít hôm là đỡ. Vì nhiều lúc mình k mê tín không được, con nít thường bị nặng vía ai đó nên mới quấy khóc thôi, chứ bị gì thì mình phát hiện được ngay ấy mà. Em ý kiến thế thôi, còn tuỳ mẹ nó nữa mà. Chúc bé ngủ ngon để mẹ và con cùng khoẻ nhé.

16. bethoi

bethoi Thành viên rất tích cực

Mẹ nó xem con có ra nhiều mồ hôi ko, cÓ đợt cOn nhà m cũng quấy đêm lại ra nhiều mồ hôi đi khám bsy cho uống canxi thấy ko khóc nữa, nhưng ko uống Liên tục, uống hết 1 lọ nghỉ 15 ngày rồi mới uống tiếp

17. hienlinh10

hienlinh10 Thành viên mới

Theo mình bạn nên đưa cháu đi kiểm tra toàn diện 1 lần tại bệnh viện, nếu ko có vấn đề gì, bạn đi xem và nhờ thầy giúp. Mình là một người ko mê tín nhưng nuôi hai đứa nhỏ đã từng trải qua tình trạng như vậy rồi, nên có những điều cần thiết phải tin. Đứa thứ nhất nhà mình đang ăn bột có khách vào chơi khi họ về khỏi ko ăn nữa cứ thế là khóc, mẹ mình phải đốt vía, xong một cái thế là cháu lại ăn bình thường cũng ko khóc nữa. Còn đứa thứ hai được 2,5 tháng tự nhiên quấy khóc kinh khủng dỗ thế nào cũng không được, ngủ đêm phải nằm trên người mẹ động cái là tỉnh dậy luôn và quấy. Có người mách đi xem làm lễ, ra nhà ông thầy cho cái dấu tối hôm đấy đỡ quấy hẳn, hai hôm sau ông ấy vào làm lễ thế là tịt luôn. Mình ko tuyên truyền mê tín didoanjj đâu đấy nhé chỉ kể lại chuyện con mình đã từng như vậy thôi. À trẻ nhỏ bạn nên lấy 1 cành mây nhỏ treo ở cửa ra vào nhé, quê mình thường làm thế ( để tránh vía độc thôi)

Sửa lần cuối: 10/7/2012
  18. unin79

unin79 Thành viên tích cực

Có người vía dữ mà, cái này thì mình cũng tin mặc dù mình ko mê tín nhé. Mình thường để con dao ở đầu giường, hoặc nhánh tỏi. Nhưng đấy chỉ là quấy 1-2 hôm thôi.
    CÒn trường hợp của mẹ nó khóc đã khóc gần 2 tháng rùi nên chắc là bé bị thiếu chất gì đó. Tốt nhất là cho con đi khám bạn ah.

19. thanhthuyvu1987

thanhthuyvu1987 Thành viên kỳ cựu

EM cũng nghõ bé bị thiếu chất đấy....mẹ nó kiểm tra sau đầu bé xem có bị rụng tóc kiểu vầng tăng ko??????nếu có thì sure là thiếu cãni...ko phai nhìn bé trông bt mà đủ chất đâu mẹ nó nhé....như ku nhà em h 2,5tuoi,cao 97cm,nặng 15kg mà vẫn thiếu canxin đây này........

20. virgo884886

virgo884886 Bắt đầu tích cực

Ôi ai có con khóc đêm mới thấu cái nỗi khổ này. Con tớ từ khi sinh khóc suốt 6 tháng, khóc ngằn ngặt luôn. Sau có đỡ hơn nhưng tính đến h gần 2 tuổi rồi vẫn khóc đêm, mỗi đêm 1-2 lần. Không thể hiểu vì sao nữa vì bé phát triển rất tốt, mọi thứ đều bt, ngày chơi rất ngoan. hix, xì trét quá... chia sẻ với chủ topic