Các mẹ ơi mình có nên thuê thêm GV???

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Uyên Thảo, 12/5/2013.

1. Uyên Thảo

Uyên Thảo Bắt đầu nổi tiếng

Hiện mình đã có bé thứ 3, nhà cũng có 1 cô GV nhưng m thấy vẫn rối tung cả lên. Mình đang phân vân ki biết có nên thuê thêm 1 người nữa ko chứ tình hình này stress quá. Bé lớn nhất giờ mới gần 4t còn chưa biết gì, thằng cu sau 2t nghịch như giặc, giờ thêm 1 cu nữa mà ong hết cả đầu. Bà ngoại cũng nhiệt tình nhưng lại ko hợp ông xã mình nên m ko muốn nhờ bà. Bà nội thì nhà ngay sát vách nhưng mấy cháu nội ngoại bà cũng chưa chăm nổi một đứa nào cả. Bù lại bà phụ tiền thuê GV cho mình. Nếu m thuê thêm 1 gV nữa thì m phải tự lo, chắc tầm 3tr gì đó, mà m cứ lăn tăn ko biết có nên thuê ko nữa, sợ các bà lại than là ỉ lại mà ko chăm con, rồi tiền nong tốn kém nữa.Nhất là MC mình hay tính toán, mà mình lại đang phụ thuộc tài chính của chồng. 1 tháng Trung bình ông xã đưa m khoảng 20tr để chi tiêu, lỡ may hết trc thời hạn ông vẫn đưa thêm nhưng luôn muốn mình vun vén tiết kiệm. Giờ thêm 1 GV là mất thêm 1 khoản nữa rồi. Phải làm sao đây các mẹ ơi???

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Uyên Thảo
    Đang tải...

2. annabebong

annabebong Thành viên mới

Ðề: Các mẹ ơi mình có nên thuê thêm GV???

trước chị mình cũng thuê gv cho thằng cháu ở chỗ này http://hocthem.net.vn cũng thấy nó tiến bộ nhiều, bạn thử tham khảo xem

3. nguyenmui37

nguyenmui37 Đủ quyền lập Họ

3 đứa thì cũng mệt chị ạ. Nhưng thêm NGV nữa cũng phức tạp

4. trangmanio

trangmanio Thành viên tích cực

mình nghĩ time đầu cứ thuê thêm gv, mình cố gắng cân đối tài chính, sau cháu lớn hơn 1 chút oy, mình có thể tự lo thì ko cần gv nữa, e có 1 đứa em đã điên ng oy , chị 3 bé chắc vất vả lắm đây ....

5. htrangneu

htrangneu Thành viên chính thức

Vất vả quá chị nhỉ nhưng mà thời buổi kinh tế khó khăn này em nghĩ chị cố gắng thu xếp công việc chứ lại thuê thêm ng giúp việc e không ổn lắm, tiền đó để tiết kiệm, lo cho gia đình, các cháu nhỏ vẫn hơn chị ah

6. caixanhhoa

caixanhhoa Dau goi, Sap vuot toc nam

3 bé thì cũng vất vả quá, nhưng mà em nghĩ chị cũng có thể trả cao hơn cho một bác giúp việc để bác ấy tận tình hơn vừa đõ tốn kèm hơn nhiều. càng nhiều giúp việc em thấy dưa nhau có khi chả việc gì xong, nhà chú bạn em sinh đôi 2 đứa và một đứa, có điều kiện thuê 3 giúp việc mà cũng không đâu vào đâu cả

7. HaGiang389

HaGiang389 Bắt đầu nổi tiếng

Chị nên thuê giúp việc theo giờ cũng được, để ngta đến dọn nhà, giặt giũ. Còn bác giúp việc kia thì lo cho các em bé.

8. bopyeu_90

bopyeu_90 Thành viên kỳ cựu

Chị ơi thế 2 bé lớn chị cho đi trẻ chưa, em nghĩ 2 tuổi và 4 tuổi là đi học đc rồi mà, như vậy các bé cũng ngoan hơn và mình cũng đỡ vất vả, nhờ ông xã về sớm 1 chút chơi cùng con nữa...chứ giờ 1 tháng 20 triệu mà mất 6 triệu cho gv, chưa kể ăn uống....nữa thì tốn kém quá mẹ nó ạ.

9. Uyên Thảo

Uyên Thảo Bắt đầu nổi tiếng

Từ lúc sinh bé MC m trả cô GV 4tr , cô í cũng tận tình nhưng làm sao làm nhiều cv cùng 1 lúc được. Trông 2 đứa cũng đã phát ốm rồi huống chi còn dọn dẹp, cơm nước.

10. htrangneu

htrangneu Thành viên chính thức

Chị ơi thế bé 4 tuổi ấy chị cho đi mẫu giáo, vừa đc học và vừa có ng trông bé, em gái em mới 4 t cũng đã cho n đi học rồi

11. suri_dimo37

suri_dimo37 Cứ gọi e là ... Sumo

E nghĩ nên cho 2 bé 2t, và 4t đi nhà trẻ c ah. Bé đi nhà trẻ sẽ lớn hơn ở nhà đấy (e nói về tính cách, trí tuệ chứ k nói về ngoại hình). Đi trẻ có các bạn bằng tuổi nên trẻ cũng vui vẻ, thoải mái hơn, lại đc các cô dạy nên cũng ngoan hơn ở nhà đấy ah.
    Trong thời gian 2 bé đi trẻ thì cô GV có thể lo việc nhà, giúp c trông bé t3. Thuê thêm GV càng thêm lộn xộn trong nhà. C cứ trả thêm cho cô ấy tiền chắc là okie ấy mà