Các mẹ ơi vào đây chia sẻ những món ngon ngày tết nào.

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi sau0111235, 13/12/2014.

1. sau0111235

sau0111235 Thành viên rất tích cực

Chào cả nhà nhé.

Em thì vụng nấu vụng nướng chứ không phải khéo tay hay làm gì. Nhưng cũng được cái hay mang chồng ra làm chuột bạch.
    Tết nhất sắp đến nơi rồi, nhà các mẹ có món gì ngon vào chia sẻ để em học hỏi với ạ. Tất tần tật từ các món mặn, bánh trái, canh rau, mứt bánh kẹo... nhé.

Nhà em thì tết đơn giản lắm :

Thịt gà: Em ở Phú Thọ nên gà cực ngon
    Nồi đông: Thường em hay nấu thịt gà hoặc chân giò ạ, nếu không sườn và ba chỉ cũng ngon, em thích ăn có mùi tiêu chút.
    Thịt nướng: chán nhưng năm nào cũng có.
    Canh Măng: Em thích món này vì không bị ngấy.
    Miến: Món naỳ cũng ngon và không ngấy ạ.
    Phồng tôm: Nhà để em lúc nào cũng có, em cũng thích ăn nhưng về nhà chồng thì mọi người ko thích.
    Nem: Mỗi bữa cũng cả nhà chỉ 2-3 cái thôi, vì ngấy ạ
    Giò tai: Thường lúc trước bố chồng em hay làm (nhà chồng em năm nào cũng mổ lợn ). Nhưng năm nay em sẽ tự mua khuân về hí hoáy em thế nào.
    Năm nay em dự sẽ làm thêm thịt chua (đặc sản quê em mà) và nem chua nữa ( thích lắm nhưng chưa làm bao giờ, chồng em thì toàn bảo làm ăn mà đi ...hihi :))
    Còn nhanh và gọn nhất thì làm nồi lẩu là nhất: ngon, nóng và không ngán. Em thì lúc nào cũng phải ăn nóng, nóng và nóng :). Chẳng liên quan nhưng mà hôm CN tuần trước nhà em làm nồi lẩu cá chép pm dưa, lòng non và dẻ sườn bò ngon quá. Em thấy lẩu cứ mua cá chép với dưa vừa ngon, rẻ, không tốn tiền mua xương ninh vừa đắt lại mất thời gian. Còn thịt bò nhúng lẩu có tí mỡ mới ngon ạ, ăn bắp bò khô lắm. Cả cá chép, thịt bò và lòng đều hợp với dưa chua, ôi, nghĩ đến thèm quá :))

Nhà em chỉ đơn giản vậy thôi, còn các mẹ thì sao ạ. Vào đây chia sẻ cho em những món ngon ngày tết nhé.
    Cảm ơn các mẹ ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sau0111235
    Đang tải...

2. shopbong68

shopbong68 Thời trang trẻ em

Ðề: Các mẹ ơi vào đây chia sẻ những món ngon ngày tết nào.

trời rét này mn nói đến nồi lẩu mà thèm wa.................