Tranh luận: Các Mẹ Sinh Năm 1984 Đã Đi Làm Thu Nhập Thì Bao Nhiêu/tháng.tiết Kiệm Đc Bao Nhiêu???

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi van vinh, 19/8/2013.

1. bopyeu_90

bopyeu_90 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Các mẹ sinh năm 1984 đã đi làm thu nhập thì bao nhiêu/tháng.Tiết kiệm đc bao nhiêu???

Người yêu em cũng cuối 84 đây ạ, dương 85 nhưng âm 84 nên vẫn tính 84, bạn ý gần 30 tuổi còn thiếu vợ, con và 4 bánh nữa là đủ =))

Đang tải...

2. caixanhhoa

caixanhhoa Dau goi, Sap vuot toc nam

Ðề: Các mẹ sinh năm 1984 đã đi làm thu nhập thì bao nhiêu/tháng.Tiết kiệm đc bao nhiêu???

Thỉnh thoảng vào ghé đọc lại thấy khâm phục các mẹ quá.........

3. hoamua84

hoamua84 Thành viên rất tích cực

Chúc các bạn 84 một ngày vui vẻ và may mắn nhé

4. thang nam

thang nam Bắt đầu nổi tiếng

bác bị ai lừa thế, em chưa có biết chuyện này à

5. kansha

kansha Thành viên mới

Chị chủ top pro quá (u)(u)(u)
    Nhưng mà em nghĩ gia đình chị chắc cũng thuộc hàng khá giả.
    Hoặc trường hợp nữa là chị tiết kiệm và đầu tư rất giỏi.
    Chị chia sẻ thêm với mn được không ạ?

6. hoatrucbach01

hoatrucbach01 Thành viên nổi tiếng

trời em như thế này mà gọi là kém hả? thế thì bon chị đời đầu 8 k dám kêu ca gì hết hiiii

7. hoatrucbach01

Đúng là em này gia đình phải thuộc khá giả rồi như chị cưới chồng 2 vc còn phải lo tiền cho bố mẹ cưới thì lấy đâu ra mà dư được nhỉ? xong lại còn phải chu cấp cho gia đình nữa muốn dồn tích kiệm cũng khó vì thế dù lương cao cũng k tích cóp nhanh thế được nếu k có khoản nào đó đột phá

8. hoatrucbach01

cố lên bạn nhưng cũng đừng có cố quá nhé! đến lúc gặp thời thì nhanh lắm đừng lo, nhà tớ cũng có lúc gần như bế tắc nhưng xã bảo yên tậm số anh k nghèo lâu đâu hiiiiiiiii đến lúc tiền vào thì k đỡ được ấy.

9. van vinh

van vinh Bắt đầu tích cực

Chuẩn đới.Nha tớ hồi xưa cũng thế đấy,chồng suốt ngày bảo vợ là" em yêm tâm,nghèo thì lâu,giàu mấy chốc mà."

10. van vinh

HI hi.Gia đình 2 bên nhà mình cũng ở Hà Nội cũng thuộc diện ko phải lo lắng cho anh em vì phận ai ngừoi ấy lo mà anh chị em lại còn có điều kiện hơn mình ấy chứ.Nhưng từ ngày 2 vợ chồng lấy nhau cũng đều phải tự cố gắng phấn đấu những tài sản có được như bây giờ là đều do 2 vợ chồng làm ra.hihi.Mà mình nhớ hồi chuẩn bị lấy nhau,mình còn nợ đầm đìa bố mẹ đẻ mình gần 300tr ấy chứ.Nhung lúc chuân bị cứoi thì chồng mình bảo chúng con sẽ có trách nhiẹm trả. Thế rồi tiết kiệm dần cũng trả hét lúc lấy nhau cũng chi nợ bố mẹ 90tr nữa thôi.Mình ra đi làm đúng thời chứng khoán đang đà lên năm 2006.Hic cũng lao vào và cũng mất rất nhiều tư thì trường chứng khoán.Giờ thì sợ rồi hi hi.

11. chuchuotcon

chuchuotcon Bắt đầu nổi tiếng

mấy bạn này 84 mà giỏi quá, mình 8x gần đời đầu mà giờ còn chơi vơi đây :)

12. hoatrucbach01

chia sẻ với em, đúng là ông trời k cho ai gì cả nhiều khi nghĩ tiền bạc rất quan trọng nhưng nó cũng k quan trọng bằng sức khỏa và con cái, chị đã trải qua giai đoạn mệt mỏi có lúc gần như tuyệt vọng, khóc rất nhiều nhưng rồi cũng thành công:
    Chị kể em nghe về chị để mà có khí thế hơn nhé vì em vẫn trẻ lắm:
    Chị lấy chồng 2007 và sau đó 3 năm chị bị hỏng thai k biết bao nhiêu lần và lần cuối cùng chị có bầu 2009 6 tuần thì lại bị ra huyết chị chạy khắp các bênh viện HN rồi ai mách đâu đi đó đi trong khi vẫn ra máu rất nhiều bụng đau, đến viện nào cũng bảo thai hỏng rồi,( 1 Tuần trời chạy hết các viện và đều kết luận như nhau) ngay cả viện C viện phụ sản HN cũng nói câu đó, k tin vào 1 BS nên chị đi khám nhiều lần trong ngày để gặp BS khác nhưng kết luận như nhau, Tuyệt vọng khóc 2 VC lại đến các phòng khám tư cuối cùng là đến phòng khám 70 nguyễn chí Thanh chốt 6h tối Gặp 1 BS Thảo bà ấy phán 1 câu Xanh dơn:

Ôi trời! Thai này hỏng rồi, đây chị cho 2 viên thuốc Đặt đây cho chị 200k sáng mai 8h chờ chị ở cổng phụ sản chị dẫn vào phòng xử lý cho, nó ra thối thế này rồi còn gì mà giữ? Ngậm ngùi 2 vc đặt 200 lấy 2 viên thuốc để sáng mai ngậm.( Bà này khi thai mình được 3 tháng DT bảo chi cho em xin lại tiền đặt cọc 200 hôm chị bảo cho e 2m viên thưốc ngậm bỏ thai đó h con em được 3 tháng rồi, bà ấy bảo ôi trời k được lâu đâu có người còn 5th đây vẫn hỏng như thường, thôi rồi tới đây tôi trả lại 150k trừ tiền 2 viênt thuốc, trong khi 2 viên thuốc bà ấy cắt cho mình còn nguyên, mục đích là cho bà ấy biết con mình đã 3 tháng trong bụng thế mà bà ấy bảo thối rồi k cho ra thì nhiễm trùng)

Trên đương về thì lại nghĩ ra 1 phòng khám nữa mà hôm nọ đến k gặp BS gọi cho đưa em gái nó hỏi chính xác là hôm nay phòng khám mở cửa đó là BS Nha ở Nguyễn khang như mở cờ trong bụng và có hy vọng chồng phóng luôn tới đó vaog trình bầy gặp BS ấy thế là BS bảo: Ai bảo mày là thai hỏng? ôi trời vui quá phát khóc, tao cho mày đơn thuốc này về uống 1 tuần sau quay lại khám, lấy đơn thuốc 1,2m của bác mà 2 vc cười cảm ơn.

Về nhà bụng vẫn đau vẫn ra máu nằm im trên giường , sang ngày mai đang nằm thì òa máu tươi ra hốt hoảng gọi cho BS Nha bác ấy bảo uống viên giảm co và đặt luôn viên thuốc đi, và tới viện luôn thế là gọi chồng về trở vào viện PHỤ Sản tiếp vào tới nơi họ lại nói là hỏng rồi làm gì có gì mà giữ bỏ đi.
    Mình đánh liều bảo k em vừa sA có tim thai rồi vẫn cử động chị BS Hiền phòng cấp cứu bảo vô lý rõ ràng mấu đông ra tất nhiều từng cục mà sao lại còn,thôi cứ vào phòng chờ nằm, vào phòng nằm bụng chương lên to mà đau kinh khủng k chịu nổi lại gọi BS họ cho vào phòng cấp cứu thò tay vào cửa mình thì máu cục ào ra trơi ơi! nhẹ bụng luôn và k tin là con mình hỏng cố xin cho em nhập viện dưỡng thai, Do có quen cô Hương PGĐ nên được cho lên phòng Dưỡng thai nằm hiiiiii
    Lên đó lại cho đi siêu âm có ngày 3 lần mà đến nõi y tá đẩy đi cũngcawus găt là có gì mà đi SA lắm thế, nó méo nhu củ lăc thế này giỏi lắm cầm cự được hôm nay là ra hết( tở xư bà ấy chính là bà lan trẻ xinh xinh mà điệu điệu ấy)
    CHị k nói gì và cứ kệ, nhưng trong đầu nghĩ mình phải cố gằng tin vào số trời và ăn uống thật nhiều để bù lại lượng máu đã mất thì con mình nó lại tròn như quả trứng thôi, nặm 1 chỗ 3 tháng trên tầng 5 nóng bức, oi trời tháng 5 mà, k tắm, k gội chị lau người và có hôm các chị cũng phòng gội đầu cho tại chỗ nằm trên giường, cứ đêm đến 2 h là đau bụng ra máu lại ôm bụng lom khom gõ phòng BS. BS bảo là chúng tôi đã có hết sức rôi h 2 thai đã hỏng bong hẳn 1 thai còn 1 thai thì bong rau 70% rồi h hy vọng số trời thôi, về đêm nào cũng k ngủ nằm cầu trời khấn phật, chị phải tiêm thuốc kháng sinh rất nhiều đến nỗi k còn chỗ nào tiêm nữa đau nhưng k la 180 mũi 2 chân và 2 tay nó nhức đau k nhúc nhích nổi người ấy.
    may quá 12 tuần thì hơi ổn rau đã lan diện rộng con chị hoàn toàn bình thường hiiiiiiiiiii được chuyển xuống tầng 4 k phải tiêm nữa tuy nhiên thi thoảng máu tươi vẫn ra và vẫn đau bụng ( k phải bị rau tiền đạo đâu nhé)
    nằm viện đến hôm 27 tuần bụng đau toát mồ hôi tưởng hôm đó là k giữ nổi con ôm bụng cầu trời khấn phật( ông trời ơi! hãy phù hộ cho con của con, con khổ mấy cũng chịu được chỉ mong cho con của con được thành người chỉ 8 tháng thôi là được rồi)
    may sao đêm đó đau tới sáng thì lại bình thường và đúng hôm 34 tuần là 8 tháng đó 10h tối đang ngồi chuẩn bị ngủ thì vỡ ối và đi xuống phòng mở, xuống đó BS khám và bảo là nằm chờ đau bụng đẻ( trong khi vỡ hết ối rồi, thai lại ngang mà bảo nằm chờ đẻ)
    CHị mới bảo là em vỡ hết ối rồi và thai ngược thì đẻ làm sao được, 11h đêm gọi cho Cô Hương PGĐ cô bảo thai ngược mà vỡ ối thì đẻ làm sao mà đẻ, ai trực ở đó để cho gọi và cô gọi cho BS Ngọc chính là người trực và bảo nằm chờ, và lại bảo là: Sao em k nói là chaú cô Hương thế là nhất em rồi nhé! và cho vào đi mổ luôn.
    11h23 thì con gái mình ra đời được 2,2kg ơn trời h nó được 3,5 tuổi rồi và khôn như cóc ngạch luôn hiiiiiiiiiiiiiiii
    Năm ngoái khi bầu đứa thứ 2 thì đi khám BS đều bảo là bị nguy cơ DOW cao chị cương quyết giữ dù sao vẫn là con mình và chỉ là nguy cơ thôi chứ k chác 100% nhưng mà cũng k được chị giữ được 5,5th thì bị vỡ tử cũng và gần chết cả mẹ luôn đó k giữ được bé cũng là số trời.

Đó em nghe câu chuyện của chị thấy có được đứa con khổ thế nào đấy, nhưng em có lợi thế là em còn trẻ nên mọi thứ dễ dàng hơn nhiều, em lại có kinh tế, chị còn phải đi vay hết 200M để chi tiêu trong 8 tháng chạy chữa nằm viện đó em. có bao nhiêu tiền thì dồn hết vào con rồi , gia đình k có nên k giúp được gì, bố mẹ chồng ở quê k ra thăm được 1 lần và DT được duy nhất 1 lần hồi chị đang chiến đấu giữ con bảo là: Bỏ đi mà đẻ lại đứa khác, nằm đấy tốn tiền khổ thân người chăm sóc( chính là con trai bà vừa phải đi làm vừa phải vào viện chăm vợ chỉ có 2 vc thôi k có ai giúp hết)

Em cố gắng lên con cái là quan trọng nhất tiền bạc k phải là tất cả nên em vô tư lên, ăn uống tẩm bổ rồi có bầu lại chị h cũng thế đang phấn đâu 2 năm nữa có bầu tiếp nhưng mà chị 34 cơ già hơn em rồi hiiiiii tinh thần tâm hồn thì k ai cho alf 81 đâu nhé! cười cả ngày và vô tư hồn nhiên như cô tiên luôn. Hơi lan man tí

13. tanguyenhachi

tanguyenhachi Bố mẹ yêu Hà Chi

Nể chủ top quá đi mất, 2 vc mình đều 84, mà ngoài tài sản lớn nhất là cô con gái gần 3 tuổi thì giờ mới có quyển số tk khoảng gần 30M, công thêm 5 chỉ (cũng mua đợt vàng 45, hic).
    Mỗi tháng thu nhập của chồng là 8M, vợ là 7,5M, có tháng tk được 2M, có tháng không vì phát sinh ra đủ thứ. Nhà vẫn phải đi thuê (tiền nhà vẫn phải nhờ bmc bao cấp).
    Sao mà vc bạn tài thế nhỉ, huhu

14. tanguyenhachi

tanguyenhachi Bố mẹ yêu Hà Chi

Đọc câu chuyện của chị mà cảm động quá. Phục cái nghị lực của chị, em bé lúc đó chắc cũng biết được quyết tâm của mẹ nên cũng cố gắng để có ngày 2 mẹ con gặp nhau.

15. mecuanhim'

mecuanhim' Bắt đầu nổi tiếng

nể chủ tóp quá, mình thì cũng 84 đây, chồng mình 79, cưới nhau được 3 năm rồi. Giờ tài sản lớn nhất là bé trai 26 tháng và đang bầu bé thứ 2 7 tháng.
    Tài sản của vợ chồng mình từ khi lấy nhau nhé. Chông lương ổn định 6tr, mình 7 triêu đang nợ lương, phập phà phập phù.
    - Cưới xong 1 tuần, gom góp cả tiền bố mẹ đẻ cho mình ---> Trả nợ : tiền nhà chồng mua đất: 15 triệu cho anh rể
    - Cho bố mẹ chồng xây nhà: 20 triệu
    - Mua xe cho chồng: 40 triệu
    - Xây nhà: 200 triệu (còn lại là bố mẹ đẻ cho, bố mẹ chồng cho, anh chị em mỗi người 1 ít)
    - Sắm sửa nội thất: 50tr
    - Xe lead cũ: 17tr (hôm nọ đi sang tên đổi chủ nó định giá thế).
    - Cho em chồng : 20 tr
    (từ đầu năm công việc mình nợ lương phập phù, suýt stress vì tiền, 3 tháng sau nó trả 1 cục được 20 triệu, mình thở phào có tiền đi đẻ thì bố chồng điện lên bảo dồn cho thằng em chồng xin việc, thế là hết, giờ mình chả còn đồng nào, đang lo đi đẻ lấy đâu tiền đây).

16. Haoem

Haoem Thành viên kỳ cựu

Ngưỡng mộ chủ top quá, mình cũng bằng tuổi mà giờ chỉ có
    - Chồng
    - 2 con
    - thẻ ATM với số tiền 9tr
    - lương hàng tháng 5tr
    - 4 chỉ vàng
    - 1 xe Lead
    - Đống nợ khoảng 250tr
    Chồng ko có lương. Chấm hết!
    có ai nghèo như mình không

17. cuacoi217

cuacoi217 Bắt đầu tích cực

tớ đây , hih lương tầm 7t, lương chông bình quân 15t ( theo cty tính ) vàng có nửa chỉ, còn đâu bán hết rôig , tích kiểm có khoảng 10m đưa cho mẹ đẻ giữ, xe có con SH cũ , chầm hết nợ khoảng 5-6 chục gì đấy hic hic

18. Busviet

Busviet Thành viên đạt chuẩn

Em sinh năm 90, chưa lập gia đình, mới đi làm thôi, e ước có được tài sản như chị khi ở tuổi của chị, hihi

19. van vinh

Lúc bằng tuổi chị khéo em còn hơn chị ấy chứ.hihi.Các bạn trẻ giờ giỏi và năng động lắm ý.

20. van vinh

Đọc câu chuyện của chị mà thấy khâm phục chị qua cơ.Như em đây còn chưa nhằm nhò gì so với khó khăn mà chị đã gặp phải.hic

hoatrucbach01 thích bài này.