Cần giúp: Các mẹ tư vấn giúp em học Tiếng Anh Nghiêm Túc thế nào với

Thảo luận trong 'Học tập' bởi lephuongthao625, 31/8/2013.

1. lephuongthao625

lephuongthao625 Banned

Còn một năm nữa ra trường mà hoang mang quá, ai cũng bảo ra trường mà không biết tiếng Anh thì chẳng làm được gì.
    Mà vốn tiếng Anh hiện tại của em thì lộn xộn quá, chỉ còn nhớ được mấy từ vựng quen quen (vì em hay làm việc máy tính), ngữ pháp thì chắc chẳng còn gì.
    Giờ em muốn tranh thủ 1 năm còn lại học thật nghiêm túc, và cũng mong có được một cái bằng tiếng anh thật nghiêm túc.
    Các mẹ tư vấn xem em phải học như thế nào và ở đâu ạ.
    Em xin chân thành cảm ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lephuongthao625
    Đang tải...

2. hocviennganhanghn

hocviennganhanghn Thành viên tập sự

Ðề: Các mẹ tư vấn giúp em học Tiếng Anh Nghiêm Túc thế nào với

trình độ của bạn cũng giống mình
    mình đã học rất nhiều nơi, từ trung tâm rẻ như Việt-Anh cho tới equest, Acet, tới các lớp học của các giáo viên,cả cái trung tâm step up ở chùa láng nữa.. nói chung là minh học nhiều chỗ, thử cả cái effertless englissh ..nữa, cũng chả có kết quả gì, trình tiếng anh vẫn thế
    quan trọng là b phải có ý chí, chứ như mình,ban đầu học thì quyết tâm, được 1 tuần rồi lại chán

3. hangthai83

hangthai83 Thành viên chính thức

mình cũng đang quan tâm học giao tiếp đây

4. cherrylovely55

cherrylovely55 Bắt đầu tích cực

Nếu em không tự học được thì có thể học thầy Hoàn 100 Trần Hưng Đạo nhé. Trước chị cũng học ở đấy hơn 1 năm. Nói chung học ở đấy rất áp lực, hay bị chửi và thầy cũng không dạy rõ ràng theo viết, dịch hay nghe nói gì cả. Cứ 1 buổi nghe VOA 1 buổi học dịch câu. Trình độ cứ thế mà lên dần thôi. Và chị thấy những lớp nào trụ được trên 1 năm thì đều giỏi cả.
    P/s nếu em thích học kiểu nhẹ nhàng thì không học ở đây được đâu nhé. Áp lực kinh khủng nên phải thực sự muốn theo đến cùng thì mới học được.

5. carmjlla

carmjlla Đủ quyền lập Họ

Huhuh, bạn giống mình, hay cta lập nhóm học tiếng anh đi :'( Trình độ của mình giống hệt bạn luôn :( Sau mấy ngày tìm hiểu, mình đang định học theo cách mới, là học ngữ âm phát âm vs giao tiếp trước rồi mới học ngữ pháp :'( May ra còn có tý cải thiện :( Nhưng mà vẫn hơi bấn loạn là chưa tìm đc ng dạy :(

6. cukhoai1

cukhoai1 Thành viên tích cực

Chào các mẹ, em ko phải là người của TT Tiếng Anh nào nhé! E phải nói trước ko các mẹ lại cho là em đi chào mời, hehe.
    Cách đây 1 tháng, em cũng như chủ top. Tiếng anh của em ngày xưa đạt được trình B, sau mấy năm ko liên quan thì quên gần hết, nhân lúc nghỉ việc em đi học lại.
    em đã lên lamchame để tham khảo thông tin về địa điểm chất lượng. Hiện em đang học lại KOS English Centre. Sau 1 tháng, em đã nhớ ra rất nhiều từ bị quên, hôm qua em đã tự tin đưa cô giáo người Philippines đi cắt tóc, đi ăn trưa, về nhà chơi... em đã tự tin nói chuyện vì cô giáo bằng tuổi, rất vui tính, mình nói sai từ nào, cấu trúc sai ở đâu cô giáo bắt nhìn vào miệng cô để phát âm lại 2-3 lần cho đúng.
    Mình rất thích đi học, lớp mình có 4 người, mình và 3 em sinh viên nữa, có một trợ giảng người việt, lúc nào cô giáo giải thích bằng tiếng Anh 2 lần ko được thì bọn mình nhờ trợ giảng.
    Ở lớp chỉ nghe, nói và đọc, về nhà viết topic và làm bài tập...
    Học phí thì tùy từng khóa học về cái gì. Mình đang học Giao tiếp tổng quát là 5 triệu, sẽ học trong khoảng 2-3 tháng. Mình thấy ok.
    Các mẹ thử xem nhé! Và điều quan trọng khi các mẹ học tiếng Anh theo mình các mẹ phải mạnh dạn, nói to, nói lại nhiều lần đến khi được mới thôi.
    Chúc các mẹ tìm được chỗ học ưng ý nhé!

binlolitacarmjlla thích.
  7. ah_phon_shop

ah_phon_shop Thành viên chính thức

Chào chị, k bít là chị có muốn đến học trong lớp với nhiều người hay k, vì e cũng đang kiếm người học chung, vì là học chung với thầy người nước ngoài á, muốn kiếm nhìu người học chung cho vui, và cùng nhao tiến bộ ^^

8. carmjlla

carmjlla Đủ quyền lập Họ

Re: Ðề: Các mẹ tư vấn giúp em học Tiếng Anh Nghiêm Túc thế nào với

Bạn ơi, mình cũng muốn học, bạn cho mình thông tin vs :D

9. ah_phon_shop

Ðề: Re: Ðề: Các mẹ tư vấn giúp em học Tiếng Anh Nghiêm Túc thế nào với

Chị ở đâu ạ? e ở Sài Gòn :)
    Học phí 1tr500 1 tháng cho cả khóa học, 1 tuần 3 buổi, 1 buổi 2h ạ :)

10. carmjlla

carmjlla Đủ quyền lập Họ

Re: Ðề: Re: Ðề: Các mẹ tư vấn giúp em học Tiếng Anh Nghiêm Túc thế nào với

Huhu, mình ở Hà Nội lận :((((((((((((((((((((

11. ah_phon_shop

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Các mẹ tư vấn giúp em học Tiếng Anh Nghiêm Túc thế nào với

huhu, bùn lun =.= tưởng được học chung với chị nữa chứ :(

12. Yeunu

Yeunu Bắt đầu tích cực

Chị ơi chị có thể cho e xin chi tiết của lớp như này đc ko ạ. Thời gian học có lớp nào buổi tối không và học phí có đắt lắm ki c? Em cảm ơn c nhiều!

13. lephuongthao625

lephuongthao625 Banned

Cảm ơn các mẹ.
    Vẫn chưa thấy mẹ nào có phương án khả thi xem phải bắt đầu từ đâu nhĩ. Phương án học trung tâm có vẻ không khả thi mấy.
    Mà căn bản đúng như mẹ gì đã nói ở trên, không có "quyết được lâu, vào học mấy hôm là lại nản rồi tụt dần dần.
    Có khi là phải chuyển sang nhờ các mẹ xem có cách nào tạo quyết tâm học tiếng Anh không :))

14. popppi

popppi Áo phông nam Vnxk Tommy, Adidas, Puma

mình bị mất gốc tiếng anh nên vừa mua cái thẻ tienganh123 về học lại từng lướp 1, ngày nào cũng học rất nghiêm túc. mình thấy đã lấy lại kha khá từ vựng mà rơi rớt sau bao ngày ko rờ đến sách vở

15. nana123hy

nana123hy Thành viên kỳ cựu

bạn thử đăng ký học tiếng anh đi, thức sự tiếng anh rất cần thiết

16. duonghaiyen1529

duonghaiyen1529 Banned

Chủ yếu là tự học ở nhà bạn à, khi nào có trình độ rồi thì mới đi học thêm ở các trung tâm để nâng cao.

17. nhatdong

nhatdong Banned

em cũng muốn tham gia, hay bây giờ mọi người comment bằng tiếng anh đi. sai có các mẹ vào sửa giúp. :p

18. trananhkq

trananhkq mrcc

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Các mẹ tư vấn giúp em học Tiếng Anh Nghiêm Túc thế nào với

chị cho em xin thông tin lớp học của chị với ?

19. GossipGirlxoxo

GossipGirlxoxo Banned

à à em thì là sinh viên, cũng đi học đủ mọi trung tâm từ RES, Equest, Stepup, Athen English đủ cả, mà toàn học tiếng anh giao tiếp í,trừ chỗ Res vì đợt đó em được học bổng giảm 505 khóa IELST. Nhìn chung học ở đâu cũng tàm tạm, lên k nhiều, em đi học giao tiếp vì muốn nâng cao khả năng nói-nghe, vì đọc viết em có thể tực học ở nhà. Trong số các chỗ đã học thì em hài lòng nhất chỗ Moonesl, do đích thân chị Moon dạy ạ. Nói thực là nó hơi không hợp với sinh viên, vì các tình huống toàn cho người đi làm, kiểu phỏng vấn xin việc (em thích nhất cái này), bán hàng qua điện thoại í...Em nói sai quá nhiều nên lúc nói vô cùng tự ti ý ạ, kiểu sợ bị cười nên ngại nói, nhưng chị Moon và thầy Quang đã rất kiên nhẫn sửa từng âm cho em. Bây giờ dù âm chưa thật chuẩn nhưng em có thể nói được có ngữ điệu và trọng âm rõ ràng hơn..nhung mà điều em tự hào nhất là khả năng nghe tiến bộ vượt bậc , đến em cũng choáng ạ. Lúc trước thi Toeic ở trường em chỉ được cao nhất là 765, thế mà khóa học hết từ tháng 5, đến cuối tháng 6 em đi thi toeic mà không ôn gì, được tận 915. Lần đầu tiên trong đời em điểm nghe cao hơn điểm đọc, em mừng đến mức cứ ngồi trong phòng thi cười 1 mình ^^.Em đang định học tiếp phát âm ở đó, quyết tâm bao giờ nói hay như thầy cô thì thôi.fighting!!

nhatdong thích bài này.
  20. cherrylovely55

cherrylovely55 Bắt đầu tích cực

Quyết tâm học tiếng anh là một vấn đề quan trọng đấy. Theo kinh nghiệm của mình thì từ các lớp thầy cô nổi tiếng đến trung tâm hay lớp nhỏ đều có tình trạng rơi rớt học sinh. Nguyên nhân có thể do bận công tác, không quyết tâm hoặc thường gặp nhất là các bạn bận việc gì đó 1 hoặc 2 buổi rồi nản dần. Về quyết tâm học thì tùy nhu cầu của từng học viên. Trước tiên nên xác định học tiếng anh để làm gì, sau khi học một khóa mình đạt được những gì, trong thời gian học thì tuyệt đối không nghỉ. Về mục đích học làm gì thì ai cũng biết là học tiếng anh là cần thiết, nhưng nên đề ra mục tiêu cụ thể như: Mình quyết tâm học bằng được đến khi ra bờ hồ hay quốc tử giám có thể giao tiếp thoải mái với người nước ngoài; Học để thi được 600 Toeic giúp việc xin việc hoặc nâng lương dễ dàng hơn; Học để sang năm mình đi du lịch nước ngoài thì đã yên tâm không lo lạc đường ^^ .... Rất nhiều động lực giúp bạn quyết tâm học tiếng anh. Nhưng quan trọng nhất vẫn là bắt đầu ngay khi mình muốn học và theo đến cùng. Còn nếu không thì mấy năm sau trình độ cũng chưa chắc có tiến triển gì :D