Cần giúp: Các mẹ tư vấn giúp tớ:con không chịu ăn sữa ngoài sau thời gian mẹ nghỉ Tết ở nhà với con

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi cuntom02022011, 21/3/2012.

1. cuntom02022011

cuntom02022011 Thành viên rất tích cực

Chào cả nhà, tình hình là tớ rất cần tư vẫn của các mẹ: Bé nhà tớ giờ dc 14 tháng rồi,thời gian trước tết tớ cho con ăn Nan2, Con vẫn ăn bình thường(trộm vía con nhà tớ ăn rất ít sữa ngoài, 3 tuần mới hết 1 hộp nhỏ 400g,).thời gian Tết, tớ ở nhà với con khoảng 10 ngày,trong thời gian đó, tớ chỉ cho con ăn sữa mẹ thôi với cháo thôi.Sau tết, đi làm trở lại, bé nahf tớ k uống sữa nữa, tớ đã cho con ăn thử thêm Milex, Similac Gain IQ,Friso, sữa tươi,nhưng tình hình vẫn thế.Con cứ ngậm vào mồm, xong lại phun ra.giờ mình chẳng biết phải làm thế nào nữa.Không biết đã có bé nào tình trạng giống con nhà mình k?tớ lo lắm, vì chỉ mong con ăn nhiều sữa để giảm cháo đi, vì thực ra sứa mới đủ chất, chứ con ăn linh tinh:bim bim, bánh gạo, váng sữa...mãi tớ thấy k đủ chất.Giwof bé nhà tớ dc khoảng 10,5kg, chiều cao khoảng 75cm .
    Mong các mẹ thông thái tư vấn giúp tớ cách giải quyết

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cuntom02022011
    Đang tải...

2. Bo Bống

Bo Bống Guest

Ðề: Các mẹ tư vấn giúp tớ:con không chịu ăn sữa ngoài sau thời gian mẹ nghỉ Tết ở nhà với

Hix, con nhà tớ cũng đang bỏ sữa, suốt ngày chỉ thích ăn bột mặn mẹ quấy thôi, bột ngọt cũng chê. Buổi tối với đêm còn lừa được chứ ban ngày chịu thua :(

3. cuntom02022011

Ðề: Các mẹ tư vấn giúp tớ:con không chịu ăn sữa ngoài sau thời gian mẹ nghỉ Tết ở nhà với

con nhà tớ thì ăn cháo lâu lắm rùi, ban đêm con nah ftows chỉ ti mẹ thôi, chẳng bao giờ lừa dc để cho ăn sữa bình cả,CÁc bé thường thích ăn bột mặn hơn mẹ nó ah, bột ngọt khó ăn hơn

4. enmuaxuan

enmuaxuan Thành viên chính thức

tập ăn lại bạn pha sữa loãng hơn một chút so với liều lượng ghi trên hộp rồi dần dần pha đúng theo công thức xem sao.Con nhà tó trước đây toàn phải đut bằng thìa đây, ko chịu bú bình. nếu bé ko chịu uống sữa, bạn nên cho thay bằng pho mát, váng sữa, sữa chua.

Nếu các mẹ có nhu cầu sữ cho bé từ 6 tháng trở lên thì ủng hộ e với ạ.
    http://www.lamchame.com/forum/showt...ch-tay-cho-be-chuyen-hang-Uc-Pediasure-va-S26

cuntom02022011 thích bài này.
  5. Gau_iu

Gau_iu Thành viên đạt chuẩn

Hixhix, mẹ nó cho con ăn sữa tươi sớm thế. Mình có đọc 1 tài liệu có khuyên là 18 tháng trở lên hãy bắt đầu cho bé làm quen với sữa tươi :(

Bạn thử cho bé nhà bạn uống Aptamil của Đức or Anh xem, ko phải qc đâu nhé. Mod đừng xóa. Sữa này vị tương đối giống sữa mẹ. Mình cũng khốn khổ vì còn ko chịu ăn sữa ngoài, nên chia sẻ với mẹ nó vậy thui. Con mình cũng đang uống Aptamil này :)

6. cuntom02022011

tks mẹ nó nhá,tớ cũng thử cho con uống thứ aptamil xem sao

7. gaucon305

gaucon305 Thành viên nổi tiếng

Mẹ nó chịu khó vắt sữa để nhà cùng với pha sữa thêm, rồi tập lại dần dần. Bé nhà e thì k ăn sữa bột, mẹ nhiều sữa nên e có muốn tập cho bé mỗi ngày vài thìa cũng khó. Thôi thì đến lúc 2 tuổi cai sữa rồi tính sau vậy.

8. cuntom02022011

hi,tks mẹ nó nhé, bé nhà tớ 14 tháng rùi bạn ah,tớ lấy đâu ra nhiều sữa mà vắt cho con ở nhà ăn dc, tớ cũng cho con ăn sữa mẹ hoàn toàn dc 6 tháng đấy,nhưng mà giờ buồn quá vì con k chịu ăn sữa ngoài