Các mẹ vào cùng cầu nguyện cho e ấy nhé

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi bichngoc90, 7/11/2012.

1. bichngoc90

bichngoc90 Đủ quyền lập Họ

Bước về nhà chồng ở cái tuổi 18.e còn quá nhỏ để có thể gánh trên vai phận làm dâu làm vợ.2 năm e về nhà chồng.1 tháng có 30 ngày ,cẳng ngày nào e đc vui vẻ hp bên gd nhà chồng.e chị nhận đc sự đanh đá chua ngoa của mẹ chồng,của nhà chồng giành cho e.tưởng rằng e kiếm đc 1 công việc ổn định sẽ thoát khỏi cảnh mẹ chồng nàng dâu.nhưng ko.cs đối với e vẫn vậy chẳng có gì khác.vào mùa.bố mẹ chồng vẫn bắt e nghỉ làm công nhân để đi làm đồng.em ko muốn e cho bố mẹ chồng 2tr để các cụ mướn người làm.vì e đi làm chứ có phải đi chơi đâu mà thích nghỉ thì nghỉ.thích đithif đi.vậy mà ông bà ấy có hiểu cho đâu.những lời mắng chửi e càng ngày càng thậm tệ.đối sử với e càng ngày càng độc ác.e còn quá nhỏ bé để nhận biết tất cả mọi việc.cách giả thoát của e cho cuộc sống này là e đã tìm đến cái chết.

em đã đi mua 2 lọ diệt bọ rầy ,1 chai bò húc và 1 chai C2 về e uống.uống xong thì gd phát hiện đưa e đi cấp cứu rửa ruột ở huyện,rồi đư e lên tỉnh.e mê man nhưng trái tim e vẫn đập.vì sợ tốn tiền viện phí mà gd nhà chồng e đã nhẫn tâm cho e về.mặc dù đã đc bác sĩ khuyên là còn nước còn tát.họ đã quá nhẫn tâm ngay cả khi e đứng ở danh giwois trước cái chết và sự sống.

em mất đi.đến cái áo quan họ cũng chọn cái rẻ nhất.cái bình thường nhất cho e.em thấy thương cho số phận của bé.e đã sang bảo bác bán hàng là "đưa cho cái áo quan đẹp nhất và tốt nhất mà cửa hàng có.còn thiếu bao nhiêu tiền cháu trả"

Sáng nay .khi e ra đồng.hàng người đưa tiễn e ,xóm làng ko quen biết cũng đến thắp cho e nén hương để an ủi cho e bớt lạnh lẽo.những ngừoi dưng biết chuyện họ khóc cho số phạn của e,khóc từ trái tim họ .nhưng trái lại vói họ là gd nhà chồng e ý.dửng dưng như ko.họ lạnh lùng đến đáng sợ.nhìn hàng người đưa tiễn e ý mà lòng e thắt lại,trái tim e đnag khóc cho 1 số phận các chị ạ.thương e ý mà m chẳng làm gì đc.trong chúng ta ai cũng thường đặt ra cấu "giá Như.." bản thân e lúc này cũng vậy.giá như....

em ý ra đi ở cái tuổi đang đẹp.mà đáng ra tuổi của e vẫn ocnf đang vui đùa với chúng bạn trên ghế giảng đừong.thì 2 năm e về nhà chồng sống trong sự ghẻ lạnh của mẹ chồng.người chồng bất lực.

em ý sống mà còn bị như vậy thì e ko biết khi e chết đi.ai sẽ hương khói cho e.e sẽ lại càng cô quạnh hơn thôi.càng nghĩ cho e ý e càng thấy thươngg sót.

nhà đẻ e này ở Lạng sơn.e nghĩ.gd nhà chồng như vậy sao họ ko đón con gái về để lo tang nhỉ.để e ở nhà chồng như thế thì e ý chết đi cũng khổ và cô dơn.ít ra về nha đẻ còn có bố mẹ anh chị e ruột của m hương khói những ngà đầu.nhà chồng ở Bắc Ninh các chị ạ

em cú nghĩ về e ý là thấy buồn.muốn chạy ra mộ e ý để thắp cho e ý nén hương.

chúc e mau siêu thoát.

còn nhà chồng e cahngwr biết nói gì.vì cả xóm làng họ đều phẫn lộ với cách hàng sử của gd đó.

em muốn viết lên đây để chia sẻ với các mẹ vfa cho lòng e bớt đau hơn khi nghĩ về e ý.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bichngoc90
    Đang tải...

2. lethianh

lethianh

Ðề: Các mẹ vào cùng cầu nguyện cho e ấy nhé

nhà chồng em ý ở đâu bắc ninh, em cũng ở bắc ninh đây

3. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Mong em ấy bình yên! .

4. MẹBảoBình

MẹBảoBình 0913900828

Ôi thằng chồng đâu mà để vợ như thế nhỉ, sao e nghĩ quẩn thế. Bố mẹ ban cho cs, phải cảm ơn bố mẹ chứ vất vả bao năm. Ko chịu đc thì li dị mà làm lại cuộc đời. Sao lại để bố mẹ đau lòng như thế. Xót xa quá. Chúc e siêu thoát.

5. bichngoc90

bichngoc90 Đủ quyền lập Họ

ôi.em ấy người Lạng Sơn lấy chồng về Yên Phong Bác Ninh ý.

năm nay e ý mới có 20 tuổi bảo nhiều cũng ko phải mà bảo ít cũng ko sai.nhưng e ý còn non dại lắm.ai biết chuyện này cũng đều thấy thương ,và trách e ý dại.nhưng tuổi trẻ.khi lấy chồng xa nhà và ko có ai tâm sự thìchacsws e ý chỉ nghĩ đc cách ra đi này thôi

6. hoangmaihp

hoangmaihp Bắt đầu nổi tiếng

đọc bài xong mà thấy buồn quá,e cũng chỉ hơn e ấy ít tuổi thôi nhưng mà thấy e ấy khổ quá,mong linh hồn e ấy sớm được yên nghỉ

7. ngocbds86

ngocbds86 Thành viên rất tích cực

buồn quá sao em ấy dại khờ thế k biết,chết thì mình thiệt, bố mẹ mình thiệt chứ có được gì đâu cơ chứ,đời người nhiều người khổ thật buồn quá.

8. Thai Anh

Thai Anh

sao dại khờ thế, em í còn trẻ nên nông nổi vội từ bỏ cs của mình lúc chưa tìm ra lối thoát. Mạng sống của mình ko trân trọng trong khi nếu muốn tự tử hãy đến Bv K ở Thanh Trì và nhìn những bệnh nhân đang cố chống chọi với bệnh tật để dành sự sống cho mình thì ý định đó sẽ tắt ngấm ngay. Buồn cho một kiếp người, mong em sớm siêu thoát để tìm đến một kiếp khác có cs tốt đẹp hơn.

9. linhlimo

linhlimo Thành viên nổi tiếng

Giờ nói gì thì cũng đã muộn, thôi thì cầu mong em ý có kiếp sau hạnh phúc hơn! Đọc xong cứ thấy nặng lòng quá.

10. pinkgecko

pinkgecko Skincare US&Trái cây tươi

Em chỉ mới 19, chị ấy lấy chồng ở tuổi 18...còn quá trẻ chị ạ, 18t là tuổi đẹp nhất của người con gái mà, chị ấy đã bước lầm đường để rồi nhận lại một kết cục đau buồn như thế. 20 tuổi là tuổi bắt đầu mơ mộng về tương lai, về sự nghiệp, được bảo bọc bởi gia đình và tình yêu, nhưng chị đã ra đi. Còn nhà chồng chị ấy em mạn phép ko nhận xét, vì ko còn 1 lời nào để nhận xét nữa rồi...
    Sống một mình đôi khi than thân trách phận, nhưng nhìn ra đời một chút thôi sẽ bắt gặp nhiều mảnh đời bi kịch quá

11. meotydoan

meotydoan Bắt đầu tích cực

mong bạn được bình yên nơi ấy...