Các Mom Sẽ Được Tự Điều Chỉnh Bảng Tin Fb Của Mình, Các Mom Có Thích Điều Đó?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi nguyễn thị vân vân, 6/7/2019.

1. nguyễn thị vân vân

nguyễn thị vân vân Thành viên mới

Đây là bài viết thứ 2 của em, hy vọng các mom thấy bổ ích.

Fb đã có 1 cuộc đại cải cách vào đầu năm nay trong việc thay đổi cách hiển thị bảng tin FB người dùng. Qua đó sẽ có 1 vài thay đổi như sau các mom ạ chủ yếu liên quan tới bảng tin nha:

• FB cho hiển thị bài đăng của cùng 1 nguồn thay vì hiển thị những bài đăng mới của nhiều nguồn khác nhau.
    • FB sẽ cho hiển thị bài đăng của bạn bè nhiều hơn là bài đăng từ các Page mà bạn đã like ( Các page quả này đau đầu đây )

• FB sẽ không cho hiển thị trên bảng tin những bài viết mà bạn bè của bạn đã like và comment. ( vì có thể bạn bè của các mom thích nhưng các mom lại không thích)

Việc điều chỉnh này sẽ giúp các mom có thể toàn quyền quyết định bảng tin của mình sẽ hiện ra những gì. FB sẽ dựa theo các yếu tố dưới đây để điều chỉnh bảng tin:

• Sở thích, hành vi
    • Số lần bấm like, comment, share

• Thời gian bỏ ra để đọc bài viết
    Các thông số này FB đều có thể đo lường được hết và cải thiện bảng tin của các mom chỉ cho hiện ra thông tin các mom quan tâm. Bởi vậy các mom mà có thói quen sở thích gì, hay đọc cái gì thì yên tâm bảng tin sẽ chỉ hiện toàn các thông tin tương tự thôi nhé.

FB điều chỉnh bảng tin của mom thông qua việc đo lường các thông số:

1: Bạn bè các mom thường xuyên tương tác sẽ cho hiển thị bài đăng của người đó

2: Các bài đăng mom tương tác, FB sẽ cho hiển thị loại bài đăng cùng nội dung

3: Bài đăng nhiều tương tác, độ hiển thị càng cao

4: Thời điểm đăng bài càng ít người đăng, nội dung càng dễ hiển thị ( Chọn giờ vàng để đăng bài, các mom kdol có lẽ cần phải xem xét lại đây)

5: Bài đăng về sự kiện như: công việc mới, mối quan hệ mới sẽ được ưu tiên hiển thị.

FB tính toán điểm qua 5 thông số trên để sắp xếp thứ tự xuất hiện trên bảng tin nhé các mom.

Bởi vậy các mom đang kdol cần lưu ý:

• Các tiêu đề giật gân gây sốc đã hết thời rồi nhé. Vì FB chấm điểm dựa theo thời gian đọc của người dùng. Tiêu đề sốc họ chỉ đọc rồi lướt qua thôi, quan trọng cần chau chuốt nội dung để kh dừng lại đọc lâu hơn nhé.

• Hạn chế các bài viết bán hàng mang tính thương mại bởi người dùng không hứng thú, FB sẽ chấm điểm từng bài và sẽ khiến bài đăng đứng chót bảng tin của kh nhé.

• Hãy đa dạng các loại bài đăng và đo lường tương tác để biết bài đăng nào hiệu quả nhé.
    Đây là thông tin em tổng hợp lại thôi ạ, dành cho các mom nào chưa biết. Hy vọng bài viết bổ ích ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyễn thị vân vân
    Đang tải...

2. Atk234

Atk234 Thành viên tích cực

Cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin bổ ích.

nguyễn thị vân vân thích bài này.