3 tháng đầu: Cách đặt thuốc chữa viêm - cho e hỏi với

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi alecphuong, 16/6/2009.

1. alecphuong

alecphuong 0166.877.9957

Hôm CN em đi khám phụ khoa, thì bac sĩ bảo e bị viêm lộ tuyến, và bảo đặt thuốc trong 10 ngày.
    Hôm đó e chỉ nhớ là bs bảo đặt sâu vào âm đạo chừng 1 ngòn tay thui. Nhưng về lại nghe mẹ em bảo phải đặt đúng cổ tử cung, mà nó thì khá nhỏ , nếu k đạt đúng thì k có tác dụng.
    Huu, hqua e đặt lần đầu mãi mà chả biết đâu là cổ tử cung cả, thui thì e cứ đặt sâu nhất có thể, k biết có tác dụng j không? k thì e lại phải ra phòng khám để họ đặt cho thì mất thời gian quá.
    Các mẹ cho e hỏi là nếu bị thế có ảnh hưởng đến thụ thai không? E đang muốn có baby mà.
    Vì hồi cưới xong chu kỳ kinh của e loạn xị cả lên, e đi khám tưởng là cho thuốc j điều kinh hóa ra lai bảo là bt vì chu kì vẫn là 25 - 45 ngày , và bs bảo k sao. Khám phụ khoa lại viêm, chán htees.
    Ai có kinh nghiệm bảo e với. e cám ơn nhiều nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi alecphuong
    Đang tải...

2. niem hi vong cua me

niem hi vong cua me Thành viên đạt chuẩn

bạn hỏi địa chỉ các bác sỹ khám phụ khoa cho bạn, họ thể nào cũng làm ngoài giờ. Tối vệ sinh xong đến nhà họ đặt thuốc cho là yên tâm nhất.

3. Me Ti Coi

Me Ti Coi Thành viên rất tích cực

Nếu bạn ngại nữa thì nhờ....chồng:)

4. Bin Bin

Bin Bin Thành viên rất tích cực

cứ cố đặt cho nó hết ngón tay là được

5. alecphuong

alecphuong 0166.877.9957

dạ em k có ngại, hii, em tự đặt đc chị à, hơi khó chút nhưng nếu cho hết ngón tay vào là đc thì ok. Cám ơn các chị.

6. mphuong2007

mphuong2007 Bắt đầu tích cực

Đúng là đặt khoảng hết một ngón tay thì được , nên cẩn thận rửa tay thật kỹ trước khi đặt , tốt nhất là dùng bao cao su để thay găng cầm thuốc đặt vào tránh nhiễm trùng do tay bẩn

7. Me2Con

Me2Con sieunhi.com.vn

Đúng đấy em ạ, cái vụ này chị cũng mới biết đấy, nên dùng BCS luồn vào ngón tay ấn thuốc vào ý, vì âm đạo của mình rất nhạy cảm và mỏng, nếu chỉ dùng tay ấn thuốc thì móng tay dễ làm tổn thương, viêm càng viêm, thêm lâu khỏi em ạ, mà lại sạch tay sau khi đặt thuốc nữa

Trước khi ngủ, chuẩn bị đầy đủ rồi hẵng tắt đèn, và đặt rồi ngủ được luôn, đi lại dễ làm rơi thuốc với những mẹ có cửa mình lỏng

Còn với những viên đặt loại cứng, nghĩa là có cạnh hơi sắc, không phải loại viên nang mềm mềm ý, thì nên lấy tay lăn nhẹ vài giây cho cạnh nó mềm ra hẵng đặt, không sẽ làm tổn thương âm đạo đấy

Chúc em mau khỏi bệnh và không bị tái phát nhé

mphuong2007 thích bài này.
  8. alecphuong

alecphuong 0166.877.9957

Em cám ơn các mẹ nhiều. HI vọng là e sẽ sớm khỏi, và mong sẽ có ít mẹ bị viêm hay bệnh phụ khoa . ( nếu có mẹ nào làm BS phụ khoa thì đừng ném đá em nhé. hì hì)

9. pinkypiggy

pinkypiggy Thành viên chính thức

bạn mua 1 hop thuốc Canesten có 6 viên đặt ý, nó có dụng cụ đặt thuốc,cấu trúc như kiểu cái ống thổi phi tiêu ý :p dùng để đặt được cho các loại thuốc khác , ko cứ gì cái viên canesten đấy, ống nhựa dẻo, mềm , dùng cái đấy đặt được thuốc sâu và dễ hơn, nếu thuốc loại viên to , cứng ,thì bạn nhét vào ống đấy nhứng nước cho mềm , nhét vào dễ ý mà , tại bạn lần đầu chưa quen thôi :)

10. mphuong2007

mphuong2007 Bắt đầu tích cực

Nếu bạn đạt bằng dụng cụ thì dụng cụ ấy bạn cũng nên khử khuẩn trước khi đặt . (ví dụ lần đầu là mới thì bạn cứ sử dụng bình thường , nhưng sau đó mỗi lần đặt bạn nên khử trùng trước khi đặt , các đơn giản nấu sôi , nhưng mình không biết cái ống thụt đó có bị hư chảy ra khi nấu nhiệt độ cao không)

11. alecphuong

alecphuong 0166.877.9957

em đã đặt hết thuốc rùi. cũng dùng BCS như các mẹ khuyên. Công nhận e thấy đạt dễ vào sâu hơn và vệ sinh hơn . Mai e đi khám lại. hi vọng khỏi rùi.
    CHÚc các mẹ k bao giờ bị viêm tái phát nhé.

12. abie_love

abie_love Thành viên chính thức

Hi alecphuong

Mẹ nó giống mình. Mình cưới xong có thai sau khi bị sảy bị viêm và đã đặt thuốc. Nhưng bây giờ thỉnh thoảng bị ngứa. Mình đặt thuốc theo bác sỹ 2tuần. Mình đang rất mong có em bé. Chúc bạn sớm có tin vui

13. Thutrang9

Thutrang9 Thành viên tập sự

Các mẹ cho em hỏi với ạ . Em đi khám bác sĩ cho em đặt thuốc meclon .ngày đầu đặt thì không sao hết chỉ có khí hư ra nhiều thôi ạ. Nhưng đến tối hôm sau trước khi đặt thì em thấy rấ ngứa đi tiểu ra máu và hay buồn tiểu nhưng tiểu không nhiều.đặt thuốc xong thì không thấy ngứa nữa nhưng rất mắc tiểu. Vậy em có nên đặt nữa không ạ

14. medeptrai

medeptrai Đồ khuyến mại giá rẻ

Mẹ nó ơi mình cũng có chỉ định đặt Canesten nhưng sao ko dùng đc cái dụng cụ đặt thuốc vì nó cứng ko biết để thuốc ntn ( đã đọc cái tờ hướng dẫn mà ko làm đc).

15. bongchau1722

bongchau1722 Bắt đầu tích cực

Các mẹ tự đặt thích thật đấy - mình đang bầu bí cũng bị viêm nhẹ nhưng nhờ chồng được vài lần thấy rát (nhà em kiêng động thủ đến khi đón con thì thôi) - còn tự đặt thì càng không làm được huhu nhát như cáy ý các mẹ ah