Cần giúp: Cách Để Con Tiêu Hóa Tốt Và Không Bị Biếng Ăn

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Thanh Lan nguyen, 11/1/2016.

1. Thanh Lan nguyen

Thanh Lan nguyen Thành viên tập sự

Chào mọi người,
    Hiện tại con em 21 tháng, nhưng còi và lười ăn kinh khủng, con cũng hay ốm và uống kháng sinh nhiều, nhưng vì con lười ăn nên đêm ép thế nào cũng không được, hay tỉnh giữa đêm vì đói, mọi người có ai có cách nào , bổ sung men, hay loại gì ạ?mà có hiệu quả tốt có thể chia sẻ giúp em được không ?
    Em cảm ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thanh Lan nguyen
    Đang tải...

2. pgbank

pgbank Thành viên sắp chính thức

Nhà em rất dị ứng dùng kháng sinh vì lần sau con hay bị nhờn thuốc, con nhà em ko cho uống men mủng gì đâu mà toàn phải vừa dỗ vừa cho con ăn thôi, chịu khó cho con ăn nhiều bữa hơn thôi, thấy quảng cáo thuốc và thực phẩm chức năng nhưng nói thật là em rất sợ dùng đến những sản phẩm đó. mẹ nó cố gắng lên

Thanh Lan nguyen thích bài này.
  3. Thanh Lan nguyen

Vâng, e khổ tâm quá mẹ ạ, đêm 1-2h cứ dậy khóc lóc mà cho gì cũng ko ăn ấy, ép từng thìa cơm một đấy ạ, cũng cho dùng men, rồi tăng đề kháng, đi viện dinh dưỡng mà ko ăn thua, cảm giác kiệt sức vì ăn uống, sức khoẻ của con luôn :( ngày nào đi làm cũng mệt vì đêm con quấy, mà ép ăn dỗ ăn ko xong, giờ lớn nên biết noia ko ăn từ chối mạnh mẽ ko ép nổi

4. memit168

memit168 0915628091 LỢN SẠCH

đầu tiên phải chuyển chế độ ăn, ăn ko ép, ăn nhiều bữa nhỏ, đa dạng thức ăn, chứ thức ăn giống nhau bé không ăn, bổ sung men vi sinh cho đường tiêu hóa của con tốt hơn, trước khi đi ngủ cho con uống sữa công thức. Mua thêm chai trị gì đó cho trẻ biếng ăn của Pháp nhỉ? quên mất rùi, neus muốn biết thì nt cho mình, mình nhắn lại cho nhá, mau hàng của Pháp tốt hơn của Việt Nam, thân ái

5. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Mn thử khám xem con có thiếu canxi ko? nhìu khi trẻ thiếu canxi cũng bị khó ngủ đấy

6. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Con có chịu uống sữa không, Nếu con uống được sữa thì bạn cho con uống nhiều sữa vào. Với trẻ lớn rồi, thì nên cho ăn theo chế độ cố định, như ngày 3 bữa, ko nên cho ăn gì thêm, để bé có thể ăn cơm tốt

7. Thanh Lan nguyen

Con e ko uống sữa cthuc, hic, ở lớp ăn theo giờ nhưng về nhà lại ko ăn, chủ nhật nghỉ cũng vậy :(

8. Hamypham

Hamypham Thành viên rất tích cực

Bé nhà m trước đây cũng hay lười ăn 1 đợt cũng phải cho uống men tiêu hóa của pháp dao này cũng thấy khá hơn chút

9. dám ước mơ

dám ước mơ Hàng tốt - Giá tốt

trẻ con lười ăn thì khổ lắm, bé nhà em mà ở với bố mẹ thì lười ăn chỉ mải chơi nhưng về với ông bà thì lại ăn nhiều và ngoan hơn :)

10. hoangtube.tho

hoangtube.tho Bắt đầu tích cực

Trước đây con mình cũng lười ăn, mình mua thuốc cam cho bé uống (là 1 loại thuốc nam), các mẹ hay mách nhau thuốc cam hàng bạc ý ạ. Uống có 1 liều thôi, rồi bổ sung thêm vitamin cho con nữa, trvia sau đấy bé ăn ngoan hẳn, k fai ép ăn nữa, chỉ khi nào bé bị ốm, mệt mới ăn kém đi thôi.
    Nhưng bé nhà e không hấp thu được mấy, ăn, uống vitamin mà vẫn còi, bé tí, 14 tháng mà đc có 8kg thôi. :(

11. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

ăn ko ép, ăn nhiều bữa nhỏ, đa dạng thức ăn