Cách Kích Sữa Mẹ Về Nhiều

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi ChipxinhMeomeo, 10/10/2016.

1. ChipxinhMeomeo

ChipxinhMeomeo Thành viên tích cực

Kích sữa là 1 quá trình lâu dài nên mn muốn kích sữa thì cần các yếu tố sau, nếu k có thì tỉ lệ thành công rất ít nhé:
    1. Tinh thần lạc quan, luôn tự AQ là mình có rất rất nhiều sữa thì sẽ có lúc mình rất nhiều sữa thật
    2. Quyết tâm kích sữa nhưng Tuyệt đối k stress, lo lắng.
    3. Chế độ ngủ,nghỉ đầy đủ,đặc biệt giấc ngủ trưa rất có tác dụng gọi sữa.
    4. Chế độ ăn uống đủ dinh dưỡng gồm các chất: bột,đường,đạm,béo,vitamin,chất xơ. Tuy nhiên nên hạn chế chất béo vì dễ gây tắc sữa, nhất là mấy loại Móng heo,móng dê, móng chó...vân vân ( Bản thân mình đã có bài học xương máu vì sinh xong cứ 1 ngày 1 cái móng heo hầm, sữa thì k thấy đâu mà lại tắc tia sữa, sốt sình sịch 39°)
    5. Cung cấp đủ lượng nước cho cơ thể, từ 3-4l/ngày
    Khi cm đã xác định được các yếu tố trên thì mình bắt đầu kích sữa nhé:
    6.Trước khi hút sữa 15p uống 1 cốc sữa (nước ) nóng.
    7.Hút sữa chế độ masge
    8.Trong quá trình vắt cm kệ cái máy làm việc với ti mình,lướt net, đọc báo, xem phim, tám chuyện, chơi game cm cứ vô tư nhé, tớ toàn on face hóng hớt thôi.
    9. Đối với máy đôi hút từ 15-20p,máy đơn hút 30p tức 15-20p mỗi bên. Cm lưu ý, k ra sữa cũng vẫn phải hút đảm bảo thời gian như trên nhé.
    10. Hút 3-4h/lần,đảm bảo ngày 6-8 lần.mn muốn kích nhanh thì hút 2h/lần,ngày 10 lần. Cữ hút nào trùng với cữ con bú thì cho bé bú đồng thời hút vú còn lại.Sau khi bé bú xong hút tiếp 5-10p để hút hết sữa thừa.Trường hợp vừa hút xong con đòi ti thì Cm vẫn cho con ti đến khi hết sữa mà con vẫn đói thì lấy sữa vừa hút cho con ăn. Kích sữa khuyến khích kích đúng giờ và luôn ưu tiên bé bú mẹ nhé.
    11. Đối với cữ đêm nếu bé bú mẹ nhiều thì cm không cần kích mà nên nghỉ ngơi,sẽ tốt cho việc tạo sữa hơn. Đối với bé bú ít hoặc đêm không bú thì cm vẫn phải hút đêm,cố gắng duy trì 3-4h/lần càng tốt

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ChipxinhMeomeo
    Đang tải...

2. menhimxu88

menhimxu88 Bắt đầu tích cực

Chị ơi e muốn hỏi e kích sữa đungs giờ nhưng cách nhau cữ thì 3h,4h30 va 5 h chứ ko đeu thêd có được ko ạ?